Rò rỉ điểm Geekbench của MacBook Pro M2 Max, cao hơn đáng kể so với M1 Max

Mikeknowsme
20/1/2023 12:44Phản hồi: 29
Rò rỉ điểm Geekbench của MacBook Pro M2 Max, cao hơn đáng kể so với M1 Max
Vừa có điểm Geekbench của Mac mini M2 Pro thì bây giờ đã có thêm điểm của MacBook Pro chip M2 Max. Cụ thể điểm rò rỉ của MacBook Pro mới được chạy benchmark nhiều lần như sau (bên trái là điểm đơn nhân, phải là đa nhân):

Nếu so với MacBook Pro chip M1 Max cũ thì có điểm là 1745 đơn nhân và 1291 đa nhân. Chưa kể M2 Pro còn có điểm cao hơn cả M1 Max với 1952 điểm đơn nhân và 15013 đa nhân. Và có thể thấy M2 Pro có vẻ không khác biệt so với M2 Max, cơ bản cả 2 SoC có cùng nhân CPU, chỉ khác biệt ở GPU mà thôi.

Anh em nên xem thêm: Chi tiết về chip M2 Pro và M2 Max

Còn đây là bảng so sánh giữa điểm Geekbench M2, M2 Pro, M2 Max so với Intel thế hệ 13 và ADM Ryzen 7000 series.

Nguồn: iMore
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lumisu
ĐẠI BÀNG
một năm
khả năng mạnh gần bằng i7 13700H
Mấy trang này chỉ dám chấm bằng mỗi geekbench. Chờ tinhte vậy
@HueHue34 Apple recommend là chỉ dùng Geekbench 5 để benchmark mới chính xác nha. Còn mấy loại khác không chính xác vì tụt nhanh hơn tụt quần.
@XuyenViet2019 con chip M này là chip điện thoại arm phóng to mà bác
fυck
ĐẠI BÀNG
một năm
Mạnh thế này ko dành cho mềnh rồi, mình chỉ cần chip M2 là đựu 😂
Hơn máy ... Trạm .
may trạm.png
Ra quán cafe Render 2D bá cháy luôn
Tuổi gì so với con Exynos ngon, mượt, mát.
Thằng intel 13 i7-i9 bao nhiêu vậy các bác?
@Hondacodon287 Core i5 13600k trên Main Z790 của Gigabyte
@henry_1177 Này mà coi7-9 chắc bá b nhỉ
_Vito_
ĐẠI BÀNG
một năm
Tưởng thế nào, hóa ra bằng con i5 =)) bảo sao hôm qua ifan lên bài "hiệu năng ko phải là tất cả" =)))))
@_Vito_ Thì đúng mà bác mình xài i7 12th nhưng nếu laptop mình chấp nhận yếu hơn nhưng pin phải thật sự ngon
nhìn qua nhìn lại vẫn thấy Ryzen là lựa chọn an toàn và tốt nhất trong tầm giá
Khủng
Pin là điểm đáng khen của Macbook M series, còn mạnh thì chỉ ngang i5, dùng em nó đã 2 năm. Giờ Macbook Pro M1 của mình lâu lâu bị treo, đôi lúc mở settting nó cũng đứng, phải hard restart mới hết. Mình nghĩ đến khi Intel/AMD ra CPU laptop pin sài thực tế đc 8 tiếng + iGPU mạnh hơn nữa thì khả năng Apple phải tăng nhiệt độ để theo kịp tốc độ.
- iGPU dạo này bắt đầu ổn và Nvidia đã bỏ phát triển GPU MX giá rẻ trên laptop rồi.
- Với mình Macbook như Iphone loại lớn để cafe, du lịch, chứ công việc dùng laptop windows vẫn tốt hơn, cũng như render trên desktop vẫn tốt hơn nhiều.
@XuyenViet2019 Mạnh ngang i5 bàn base còn mong gì nữa.
@huykhanh95hup mấy con M1 Max và M2 pro cũng lên máy bàn đó thôi, với lại CPU thì M2 Pro và M2 Max giống nhau, đưa lên máy bàn mà vẫn không thể ăn điện để mạnh hơn nữa là tới hạn rồi.
ln.ht
ĐẠI BÀNG
một năm
@XuyenViet2019 Chung quan điểm với bạn luôn, sức mạnh con mb pro 14 base của bạn ngang với con dell i51300H của tui thôi. Mà GPU của macbook nó dùng chung bộ nhớ với ram nên được mấy cái code train AI nhiều khi con macbook chạy được mà con dell không chạy được.
Nói vậy thôi chứ mấy công việc nặng cũng ít làm trên laptop.
Năm sau theo line up của intel là tăng performance per watt, hy vọng cho thời lượng pin đủ để cạnh tranh với macbook.
@XuyenViet2019 Ông coi con của ông bị gì á chứ tui vẫn đang sài 14 base bình thường, mướt rượt.
Gáy lên nào các bạn ifan, đi trước 10 năm nhưng là đi hít khói người ta 10 năm. Bá đạo quá mà.
@angle_squall Hít khói so với ai mới quan trọng!?! Như đám Android đem hết cả gia tài đỉnh nhất của nhiều hãng ra so thì đúng là hơn thật! nhưng cuối cùng thì....
ủa có ông nào đăng ảnh geek bench con i5 mà bị xoá rồi à
m2 m mủng thua con cỏ intel
Cố lên Apple, vài năm nữa là dí kịp i7 12th rồi
đầu tháng 12 làm em r9 7950X, giờ bỗng thấy đời tươi lạ 😁
m1 là đủ m1 là đủ m1 là đủ m1 là đủ m1 là đủ m1 là đủ
Mới lấy mấy hôm thôi mà ahuhu
Cười ra nước mắt
jamecomy
ĐẠI BÀNG
một năm
đồ họa tích hợp trên M2 ngang với con nào vậy, ai bik comment nha
Tính ra M1 Max với M1 Pro ko chênh lệch lắm nhỉ 😁