Apple phát hành macOS Ventura 13.2, anh em dùng Mac cập nhật thôi!

Mikeknowsme
23/1/2023 18:47Phản hồi: 46
Apple phát hành macOS Ventura 13.2, anh em dùng Mac cập nhật thôi!
Anh em dùng Mac có thể tiếp tục cập nhật lên macOS Ventura 13.2 mới nhất, trong bản cập nhật này Apple có sửa một số lỗi nhỏ để giúp việc sử dụng được ổn định hơn, bao gồm:

• Sửa lỗi ứng dụng Freeform không nhận nét vẽ từ Apple Pencil hoặc ngón tay
  • Sửa lỗi VoiceOver có thể ngừng phản hồi âm thanh trong khi bạn đang gõ bàn phím.

Ngoài ra bản cập nhật này cũng tương tự trên iOS 16.3 khi Apple bổ sung tính năng khoá bảo mật mới, giúp người dùng backup, chuyển dữ liệu iCloud lên một khoá bảo mật bên ngoài. Anh em có thể đọc thêm ở ĐÂY để hiểu thêm về Security Keys.

Cơ bản mình thấy sử dụng macOS Ventura từ trước đến giờ khá ổn định, ít lỗi vặt không đáng có, anh em cân nhắc nên cập nhật. Ngoại trừ phần System Preferences có thay đổi giao diện nên nhiều anh em sẽ chưa quen.

https://tinhte.vn/thread/danh-gia-macos-ventura-giong-ios-hon-bao-gio-het.3581332/

Đánh giá macOS Ventura: giống iOS hơn bao giờ hết

Apple rất rõ ràng về các loại hệ điều hành cho phần cứng của họ tuy nhiên trên những phiên bản OS gần đây, chúng ta thấy macOS giống iOS hơn. Không phải Apple muốn gộp chung làm một mà họ tận dụng lợi thế của OS này và trang bị nó cho OS kia để…
tinhte.vn
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyvua
TÍCH CỰC
một năm
Lỗi đầy ra đâu ra mà ít lỗi
@XuyenViet2019 Nếu System Preference hay treo thì bạn nên clear kext thử. Qui trình thì có thể google. Đôi khi reset NVRAM cũng giúp ích. Bạn thử xem
@Alpaca Dễ Thương Em dùng nhiều năm rồi up Fw lên thấy nhanh hẳn , nhưng với điều kiện Apple ra máy mới cũng up theo luôn 😆
@Alpaca Dễ Thương Update chủ yếu sửa lỗi và vá lỗ hổng thôi mà bạn. Cũng có đôi khi nhanh hơn nhưng chỉ ở phần mềm chuyên dụng thì mới có cảm giác đó được
duyvua
TÍCH CỰC
một năm
@toilachi9 Post lên tận Apple support forum mà chỉ thấy người lên than, chứ chả thấy ai chỉ cách sửa lỗi
Lát mình lên luôn
vẫn đang dùng Catalina, ngon chán 🤣
Cứ có update là lên luôn
Nghe tên ventura chán
cái System Preferences của em này, chán vãi
Nếu không bị ép chắc mình vẫn cứ mojave cho lành
@wegadnie maverrick cho nhẹ
@dtk89 Do nó có cái dark mode bạn ơi. Vả lại các thư viện của nó cũng khá mới, 1 số apps họ hỗ trợ tốt hơn. Đôi lúc nó chạy nhanh quá cũng làm mình hụt hơi. Thật ra thì mình thấy OS cho Mac không cần phải đua nhanh hàng năm như vậy.
Đã xong
Ios 16.3 có luôn, lên thôi😃
Ha, Đã lên từ mấy hôm trc.
Cái Wifi Details rất hay bị hư không hoạt động
tầm này thì cập nhật để cải thiện dộ ổn định thôi chứ tính năng mới chắc là hết rồi 😁
Các Security Keys bắt buộc các máy login sau này cũng phải update lên OS mới nhất hỗ trợ nhé. Ai đang dùng chung các máy đời cũ thì cũng cẩn thận.

Hôm bữa mình ở iOS beta add key xong, mua con Macbook mà login hoài không được, update lên OS mới nhất cũng vậy. Sau phải gỡ key đi thì mới login bình thường. Tưởng iCloud lỗi.
@mrsugarvn okay cảm ơn bác về thông tin, vậy là phải đi chung với OS
Quái lên trc Tết 29 30 gòi sao giờ mới có bài ta
@SoulEvil này chính thức còn trước đó rc
leedzinh
ĐẠI BÀNG
một năm
sao e check vẫn chưa có ta
@leedzinh mình check cũng chưa có luôn
mình đang còn xài con Pro 13' 2017 có nên kéo lên k nhỉ :v
Len 13.2 không vào được recovery nữa hi
Monterey có nên update không ae ơi @@

Xu hướng