Hỏi về nâng cấp card đồ hoạ rời cho máy desktop đồng bộ

Tuấn Anhhhhh
30/1/2023 13:9Phản hồi: 13
Hỏi về nâng cấp card đồ hoạ rời cho máy desktop đồng bộ
Mình có cái máy desktop PC hiệu HP mua từ 2017 mà dùng vẫn tốt
Cấu hình như này :
CPU: Intel Pentium G4560
Ram: 1X4GB DDR4
Main: HP model 82F2
Mà mình muốn lắp 1 cái card đồ họa thì có card nào còn phù hợp ko ạ
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Card thì bác nên xem nguồn cung cấp bác ạ. Dưới 400 thì cứ dùng những con không cần nguồn phụ. Như vậy an toàn hơn bác ạ
@Kyo98 nguồn mình hiện tại là 180W định là sẽ nâg lên 450W thì nên lắp card nào
@Tuấn Anhhhhh cái nguồn mà bạn sắp mua đấy chưa chắc là nó sẽ "chạy" khi gắn vào cái máy "đồng bộ" ấy, đừng nói tới "nâng cấp" gì thêm.
fyi: tôi là thợ rất nhiều năm kinh nghiệm nhưng vẫn sợ nhất là nâng cấp máy bộ, hp/dell không tiêu chuẩn nào trên thị trường, họ có tiêu chuẩn riêng nên nâng cấp psu phải theo chuẩn của họ.
à, bạn cứ làm đi rồi chia sẻ kinh nghiệm lại nhé;
@Tuấn Anhhhhh em đọc kĩ lại thấy chữ đồng bộ. Lại còn đời tống thế thì bác nên để xó làm kỷ niệm rồi chi 2-3 củ mua con khác chơi tạm cũng được. Giờ case 2-3 củ cũng đầy con ngon rồi bác ạ
@Kilo Victor xem hộ mình cái con huntkey 400w công suất thực cs gắn đc ko chứ mò mấy bài cũ thấy bảo lắp đc
@Tuấn Anhhhhh à, gắn được, chạy hay không thì tôi không biết. kkk
bạn nên hỏi chỗ "thấy bảo lắp đc" á.
máy dỏm quá, bán cho rồi mua máy tính thường (không đồng bộ) để chơi game cho nó sướng. Giàn của bạn cấu hình thấp quá, có nâng cấp gì cũng không chơi game được. Bạn muốn nâng cấp thì được đấy nhưng (NHƯNG) nó còn "đẻ" ra nhiều thứ, mà theo tôi bạn không thể nào biết trước được, đừng chọt ổ ong.
@Kilo Victor bt là dỏm nhưng mua cái card lắp vào cho mạnh hơn thôi chứ chưa có í định đổi mới
@Tuấn Anhhhhh con G4560 ra đời khoảng 2015, tức là cách đây 8 năm trời rồi, thời đó con CPU này cũng thuộc dạng yếu, chỉ đủ văn phòng youtube làng nhàng chứ cũng chả phải máy chơi game.
Nay sau 8 năm thì cái CPU nó cũng chẳng gánh được cái office 2021 chứ chưa nói đến youtube 1080p cho mượt được chứ huống chi là chơi game.
Tốt nhất bạn nên mua dàn mới đi chứ con chip này lắp thêm card đồ họa cũng chẳng được tích sự gì, gặp nghẽn cổ chai vì con CPU xử lý kém quá không đủ cho con card nó chạy
@Tuấn Anhhhhh nguồn máy tính đồng bộ khác với nguồn máy tính bình thường, nếu được bạn mua cái cáp chuyển đổi nguồn, hoặc cố đấm ăn xôi thì đánh dấu các chân chức năng của nó, bung ra và xếp theo đúng thứ tự chân trên main, thừa thiếu thì câu sang, và cũng chưa chắc nó chạy lên nữa.
Vì nguồn máy tính đồng bộ có 8 chân, nguồn thường tận 24 chân cắm, bạn lắp thêm con card thì sẽ không đủ nguồn từ loại 8 chân cấp dù nó có 2000W đi nữa, không phải cứ lắp là chạy đâu nó kén nguồn lắm
@hieu282828 G4560 ra cuối 2016 đầu 2017 mà og 😆
Các bác ơi nhà e có con máy tính
Main h410
I3 10100
Nên chọn con card nào chiến fifa ổn giá rẻ
@Hấu2 1060, rx 580 là được rồi, tầm 1tr5 (hàng cũ) nhớ lựa kỹ kẻo dính hàng trâu cày

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019