Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Pixel 4 bất ngờ nhận bản cập nhật bảo mật tháng 2/2023, cũng sẽ là lần cập nhật cuối cùng

Pnghuy
7/2/2023 5:55Phản hồi: 72
Google Pixel 4 bất ngờ nhận bản cập nhật bảo mật tháng 2/2023, cũng sẽ là lần cập nhật cuối cùng
2 chiếc điện thoại flagship của Google ra mắt vào năm 2019 là Pixel 4/Pixel 4 XL chuẩn bị nhận bản cập nhật bảo mật tháng 2, cũng sẽ là bản cập nhật cuối cùng mà Google tung ra cho 2 thiết bị này.

Theo truyền thống, điện thoại Google sẽ được cập nhật 2 năm hệ điều hành và 3 năm cập nhật bảo mật hàng tháng, đi kèm với những bản nâng cấp đặc biệt khác cho Pixel. Tháng 8 vừa rồi Pixel 4 cũng được cập nhật Android 13, là bản cập nhật hệ điều hành lớn cuối cùng.

Vấn đề là Pixel 4 đã không còn nhận thêm bản cập nhật nào từ tháng 10/2022. Với lần cập nhật mới này, mã build là TP1A.221005.002.B2. Sau đó Google đã xác nhận với 9to5Google rằng đây chính xác là lần cập nhật cuối dành cho Pixel 4.

Pixel 4 từng là flagship của Google, cũng là chiếc điện thoại duy nhất đến hiện tại được trang bị cảm biến Soli - mở khoá khuôn mặt 3D tương tự như Face ID trên iPhone và sở hữu nền tảng Snapdragon 855.

Theo 9to5Google.
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật để bóp hiệu năng. Sống dai quá mà.
@Bạn và 500 Anh Em không có nhiều tiền bạn. máy mình đủ xài rồi
@Bạn và 500 Anh Em Cả thế giới phản bác lại điều bạn nói, nhưng mình hoàn toàn đồng tình ý kiến bác nói. Nếu ai hay vọc vạch cài rom thì sẽ có một sự so sánh cá nhân. Ở những bản rom android 10-11 máy dùng mượt hơn camera chụp đẹp hơn, nhưng lên tới bản 12 và hiện tại là 13 thì máy dùng thi thoảng bị lag, camera chụp xấu hơn...Điểm cộng duy nhất android 13 trên 4/4XL là thời lượng pin tốt hơn xíu.
i_swing
ĐẠI BÀNG
một năm
@Bạn và 500 Anh Em Nói ng.u nhỉ
@i_swing Động mả à?
Pixel 4 lúc trước mình có mua lại dùng máy phụ, công nhận xài mượn thiệt. sao không phân phối bán ở việt nam ha anh em
@vansanghd93 google đã đã vào việt nam chưa , ,google chỉ bán 2 ở kệnh 1 là google store 2 là amazon . cả 2 đều chưa có ở việt nam . muốn mua sách tay về
@htson16 Bậy, Google bán nhan nhản qua nhà mạng với các chuỗi siêu thị điện máy ấy ấy. Nó cũng như các hãng điện thoại khác thôi ở các thị trường phân phối chính thức.
@htson16 @htson16 mình mua rồi bạn ơi thì mua xách tay về chứ đâu cái đó ai mà dùng pixel rồi mà hok biết. cái mình nói là sao không phân phối đại trà như các hãng đt khác ở việt nam thôi. không biết bạn có dùng pixel chưa mà BL nghê quá
@vansanghd93 pixel 2 mình dùng còn mượt nữa là
Vẫn đang dùng pixel 4 làm máy chính
iphone làm máy phụ
Công nhận pixel vẫn mượt mà như lúc xuất xưởng
@thanh_nhan Reset factory lại là ngon thôi. Châc bị App conflict
@thanh_nhan Bạn reset update mới lại xem
Chứ bố mình cũng đang dùng pixel 3 rất chi là mượt luôn.
i_swing
ĐẠI BÀNG
một năm
@Thiencl Mình vẫn đang dùng pixel 4, mượt như ban đầu chỉ có điều pin hẻo quá.
@i_swing Đúng rồi bạn
Chắc phải độ pin thôi
Pixel 5 còn ngon ko ta
@huynguyen201289 không, chậm lắm, chụp hình lưu lâu
@huynguyen201289 Đang xài, thấy ngon, đẹp, chỉ có ko chơi game gú nên ko biết có trụ với game đc ko thôi.
@huynguyen201289 Ngon, có vân tay và pin lâu hơn Pixel 4
dtrung98
ĐẠI BÀNG
một năm
@huynguyen201289 Giữ ở Android 10 hoặc 11 thì ngon, lên 12, 13 chạy ì ạch lắm
@huynguyen201289 Xử lí hơi lâu thôi nhưng đẹp và pin trâu
Vẫn chưa bằng iPhone 5s 10 năm tuổi lịch sử, 8 năm tuổi đời (mình mua 2015) vẫn còn được cập nhật bảo mật hồi Tết vừa rồi.
@Bạn và 500 Anh Em dùng nhắn tin nhiều thì lag lắm luôn rồi bác à.
@Dương Quang Thế Nói cho sướng và tự hào ifan thôi. Chứ 5S có lên thì nghe gọi, SMS là chính, vào web, App thì học được chử nhẫn
@MinhHy Nguyen nhưng dùng imovie vẫn chơi ngon bác à 😁
s89hd
TÍCH CỰC
một năm
@maidng xong có ios mới ko dám lên vì sợ lag :V
kikyo007
ĐẠI BÀNG
một năm
Pixel 4XL sài vẫn ngon mà. Đang làm máy phụ.
Cháu này ngoài pin hẹo ra thì cầm nắm rất đã. Không cấn, nhẹ nhàng
Xài mượt thật nhưng pin hẻo với thiếu nhiều tính năng cơ bản của Android ko gốc quá.
Được cái lưu trữ gg photo free. Nhưng xài cũng chán rồi
upđate chán thế :v chac bán ít
BB Pixel 4 😁
Đợt Tết đi tour riêng cho team Google chromebook , cầm máy Pixel 7 chụp hình cứ load load lưu chậm,
@chickenbg Chắc bị gì rồi chứ pixel 6 nhanh lắm, nhưng có delay khi chụp liên tục, không như iphone
@chickenbg Đơn giản vì Pixel kô lưu trong máy mà lên thẳng cloud nên internet yếu sẽ bị chậm load
Cập nhật xong Android 13 lỗi quá phải quay lại với 12.thôi an phận không bon chen nữa.thấy như nhau chứ khác bọt gì đâu.
Mà chắc lỗi 40% pin tự động sập nguồn ở Android 13 được khắc phục rồi nhỉ anh em.
@Không biết gì không là gì mới bị con pixel 4 đang xài sập nguồn sạc không vô, bấm ko lên, thành cục gạch luôn @@
@nguyenhuuthuan Chắc do chân sạc thôi...
@Không biết gì không là gì Sao về được vậy bác
@unghoangnguyen Sử dụng máy tính rồi đưa về 12,11,10 gì tùy thích...nhìn máy tính thì nhớ chứ hỏi ngang mình không nhớ.có điều trên mạng hướng dẫn kỹ lắm,bạn chịu khó nghiên cứu chút là được hà.
hôm Tết cũng thấy có 1 update cho 4XL. Không rõ có phải cái này không
Khá ổn
vậy là năm sau tới con pixel 5, kiếm tiền mua ipxel 7 tới đó là vừa
Đã nhận, kích thước bản cập nhật là 9,14MB
Cười vô mặt
mình dùng máy chính từ px 2xl lên đến bản cập nhật cuối cùng, con tiếp theo là px 4xl cũng lết được đến bản cập nhật cuối cùng. Tới giờ con px 4 xl vẫn còn dùng ngon chán
mrphan
TÍCH CỰC
một năm
Đã cập nhập, mình đang xài em Px 1 và Px 4. Khi chụp ảnh bằng PX4 rồi chia sẻ sang PX1 nên úp ảnh lên photo ko giới hạn luôn .
Cười vô mặt
Định mua pixel4
@JANG RYONG Rẻ ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019