Mỗi lần xài Android là gặp mấy cái câu hỏi ngu người này. Có cái file pdf là chuẩn quốc tế mà cũng ko mặc định os đọc được đi mà còn phải chọn app đọc. Rồi nhấn vào máy lấy hình thì ko vào thằng app hình mặc định đi lại hỏi lấy file hay camera.

6322834_Screenshot_20230208_135044_Android_System.jpg Screenshot_20230208_140846_Android System.jpg
16
45
Dfp nào là chuẩn quốc tế vậy chủ tịch 😳
5
cuderth
TÍCH CỰC
muốn mở bằng app nào thì chọn cho nó 1 lần Always là dc, sao phải căng thẳng vầy, nó ko cho chọn app thì lại chửi bọn này ngu ko cho bố chọn app mở. Quả thứ 2 thì chửi thằng dev tinhte chứ chửi gì android 😆
16
Khi mà nó ép xài cái mình ko muốn thì cũng chửi, khi mà nó cho chọn cái mình muốn thì cũng chửi. Thua 😆
16
Hịp lại ăn chửi
0
ios đơn giản dễ dùng dễ thiết lập , android mỗi thằng mỗi kiểu nhìn như đống rác
3
Cái đó nó tôn trọng người dùng chứ ko ép xài
2
@cuhiep bác sai, cái thứ 1 này là do luật chống độc quyền nhé
0
Coonghy
TÍCH CỰC
Lớn đầu còn tạo nét nữa
1
bác Hiệp hơi tiêu chuẩn kép xíu, lúc người ta download hình và lưu vào files, lúc ý không có option file thì lại kêu kỳ. Khác gì iphone nhỡ hình bí mật lưu trên folder icloud, giờ cứ luôn mở cái photos ra muốn duyệt đến cái thư mục iclouds đến tội
1
Anh Ba Trà Cú
TÍCH CỰC
Cũng như ios 2 sim thôi xài đúng thảm bại ngu dell tả nỗi mặc dù mấy năm rồi độ ngu vẫn thế
0
Cài cả đống app thì nó hỏi thôi. Nó cho thêm option hỏi thì bảo rắc rối. Còn ko cho thì mai mốt lại bảo ngu ko biết hỏi. Khổ vậy. Riêng cái IOS nó còn ngu hơn mấy chục lần cái vụ khác nữa mà
1
VAdaihiep
TÍCH CỰC
Cái hiện ra cả camera là do app bắn Intent sai Mimetype chứ không phải do Android, bảo dev sửa lại là được.
2
không biết bác mod này biết mà cố tạo ra vấn đề để tranh cãi không nữa
bản thân mình nếu mở một thứ gì đó trên máy android ( không có iphone nên không biết) nếu có mỗi cái app là máy ảnh chẳng hạn , nó sẽ hiện ra luôn. nếu cài 2 máy ảnh khác nhau nó sẽ hỏi là mày dùng cái nào chọn mở một lần hay luôn luôn chọn cái đó là cái hay của tính năng này chứ đâu phải mặc định cái thì méo hay đâu nhiều hoàn cảnh cần dùng đọc bằng cái này hoặc cái kia
0
vanthoan
TÍCH CỰC
Với PDF, nếu máy có hơn 2 app có thể mở PDF được thì nó sẽ hỏi chọn cái nào. Nhưng mình có thể tick vào dấu app mặc định, lần sau nó sẽ không hỏi nữa. Cái ngày đôi khi cũng tiện cho người dùng với các app mặc định khác nhau. Mỗi app đều có những cái hay riêng, nếu làm như iOS thì chỉ có 1 app, nếu app đó thiếu tính năng thì người dùng lại phải chịu thiệt.
Còn bấm vào ảnh là chọn ảnh hay camera thì lại là tính năng xịn sò. Nhiều khi muốn up ảnh từ camera thì thao tác quá đơn giản. Như iOS thì phải chụp bằng camera xong rồi lại phải vào tìm, rất mất công. Nhiều khi up nhầm hình của vợ là vỡ alo 😃
Nói chung là Android nó hướng tới tính năng, còn iOS thì hướng tới đơn giản.
1
tpe1893
TÍCH CỰC
Cái mục lựa chọn khi share hoặc lựa chọn mở file trên android rất màu mè phức tạp, Trên ios thì chỉ cần ấn mở là mở, còn khi nào cần edit thì mình có quyền chọn edit bằng app nào đó, dù là file office hay file ảnh đều như vậy. Trên android có 3 thứ mà mình ghét nhất:
1. Giao điện bảng chọn (share, mở file)
2. Giao điện xem video trên trình duyệt chrome cực ngu và ko trực quan, toàn phải cài thêm samsung internet
3. App icon với hình nền lúc nào cũng ko đc nổi bật. trên ios cho dù cài nền màu gì thì app icon cũng vẫn hiển thị rõ ràng và nổi lên
0
đơn giản là nó chỉ hỏi xem mình thích dùng cái gì thôi mà. Quan tâm người dùng một chút có gì sai đâu bác thớt
1
Em Thờ IPhone.
ĐẠI BÀNG
Ios tối ưu tự chọn app tốt nhất cho người dùng rồi mở luôn, Android ngu bỏ mịa ra...
1
0917424568
ĐẠI BÀNG
Xin lỗi nhé ad, tôi vẫn thích chọn app khi mở, như vậy sẽ phục vụ công việc tốt hơn. Mặc định sau này cần lại phiền phức. Điện thoại chứ có phải máy tính đâu mà giải quyết công việc tốt được, màn hình nhỏ xíu mà. Để điện thoại thông minh về đúng chức năng của điện thoại là gọi điện và giải trí thôi. Làm việc phải máy tính đi ad, cho lành
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019