Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chẳng phải iPhone Xs Gold là chiếc iPhone sang trọng nhất sao?

cuhiep
8/2/2023 15:5Phản hồi: 127
Chẳng phải iPhone Xs Gold là chiếc iPhone sang trọng nhất sao?
Mấy hôm nay, thông tin về một chiếc iPhone Ultra xịn hơn iPhone Pro được rò rỉ và bàn tán nhiều. Mình mới nhớ lại chiếc iPhone Xs màu gold mà Apple ra mắt cách đây 5 năm. Tìm lại các hình ảnh của nó thì thấy là cho đến thời điểm này nó vẫn rất sang trọng và đẳng cấp, liệu Apple có cần một chiếc iPhone Ultra không?

Một thông tin rò rỉ khác thì nói là iPhone Ultra sẽ có khung viền bằng Titanium thay cho viền thép hiện nay, tức là nó sẽ giống với Apple Watch Ultra hay Apple Watch bản Titanium. Mình đã dùng qua cả hai chiếc đồng hồ trên và thấy Titamium mà Apple dùng trên đó kém hơn bản thép.

Khi nói về Titanium thì người ta sẽ mong chờ nó nhẹ hơn thép, tức là một sản phẩm nào dùng Titanium thì sẽ nhẹ hơn sản phẩm dùng thép. Tuy nhiên thực tế thì hàm lượng vật chất trong sản phẩm công nghệ như Apple Wactch hay iPhone là quá dày đặc nên khung viền có nhẹ hơn cũng không làm cho tổng thể sản phẩm nhẹ đi nhiều.

Ví dụ: Apple Watch Series 6: Aluminum: 30.5g · Stainless Steel: 39.7g · Titanium: 34.6g

Tiếp theo là về độ bền. Chúng ta hay nghe nói Titanium bền hơn thép này nọ nhưng thực tế sử dụng các đồng hồ Apple Watch hay cả Garmin MarQ thì mình thấy vỏ Titaium của các đồng hồ này cũng bị trầy và có khi còn dễ trầy hơn là gốm hay thép.

Cho nên nếu mong chờ một sản phẩm nào đó cao cấp hơn, chất lượng hơn từ dòng iPhone thì mình nghĩ có lẽ nó sẽ vượt trội về tính năng và thiết kế khác, vật liệu cũng chỉ là một phần phụ thôi chứ hiện tại kinh nghiệm cho thấy Titanium cũng không vượt trội hơn thép.

127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin phèn quá nên ít người xài hiện tại nó cũng rẻ hều àh 🙄
@phuoc34 Đang nói thiết kế bác ạ
@iCừu 01 Vl, đi khen K40 thiết kế hơn ip 😆)))
@╰‿╯ Mình xài // xsm với samsung s10 hình như là cùng năm. Thấy cả 2 đều ngon, mỗi em ngon mỗi vẻ. Mới thay cục pin hãng cho xsm và thấy nó còn quá tốt.
Rõ ràng…
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Jailbreak chưa? 😂
@maidng Bạn già mình mới mê chứ mình thua 🤣
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Ốp phải màu mè nữa nhá
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Thả bait thôi mà sài đồ vậy
@maidng Ông này là ông gì blackberry đây hả, cùng nick hả cụ.
Aw nhẹ hơn đã 5g rồi, lên iphone con số này có thể đến 20g. Xs max 208g lên 13pro max 230 đã thấy nặng hơn nhiều rồi. Nên làm bằng titan duy trì ở mức 200g là quá ổn luôn.

Nghe cuhiep phân tích thì thấy hơi kém toán, trước chơi voz à =))
@Tú Lơ Khơ 123 rõ ràng, 13 vs 14+ làm gì có kk
@9500-ht 14 pro nặng bằng 13 pro mà
@tuananhcao Uh. Nhưng về 13pro hợp miếng hơn p/p. Chưa kể ko quen mắt với dynamic land.
@9500-ht ios 16 tệ quá.
Ip làm cong cầm nắm dễ ... nhưng để bán hàng thì hãng làm mụ mị ifan bằng cái thiết kế vuông cấn tay thấy bà luôn, rớt dễ hư màn nữa chứ
@Người Đưa Tin! Bo tròn hay vuông vẫn phải dùng ốp nếu cần bảo vệ. Bo tròn và nặng như xs max không ốp cầm cũng cảm giác dễ tuột khỏi tay lắm. IP về sau này làm vuông vức tôi nghĩ là do nhét cục pin dung lượng cao hơn
Rickc32
ĐẠI BÀNG
một năm
@vuvantinh cấn thấy bà luôn chứ gì nữa
@Rickc32 Tui cầm vào máy vuông thấy cảm giác sướng tay bác ạ.
@vuvantinh coi 2 ngón út đỡ đt có hằn lên ko 😂
Vẫn đang xài cặp với iPhone 7 đây
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
một năm
@vagabond151 Rồi chụp bằng 14pm hả 😆
@Nghi2k Chụp bằng iPad Air 3
@vagabond151 bác có cái hình nền hoa hay thế
Xs pin mà ngon thì sẽ khác rồi 😩
abba8386
ĐẠI BÀNG
một năm
Cứ mới là khối người tò mò🤣🤣🤣
Màu trắng đẹp
Xin lỗi chứ thấy 11PM đẹp hơn
@QXPro Thiệt... Mih cũng thấy 11pm đẹp nhất dòng ip
@sóc Đỏ Cam X/XS/XSM nhỏ gọn, tinh tế hơn cái đám 3 mắt ông ơi
@(っ.❛ ᴗ ❛.)っ 3mắt của 11pm đẹp mà... Đâu quá lồi như đoi sau này
Xs Max là con máy cầm dễ chịu nhất. Mơ ước 1 thời nhưng hồi đó chỉ đủ tiền mua Xr.
@thanh_nhan Bán rồi mua tận 5 lần đấy
@thanh_nhan Mình thì mê Xr, bán đi mua lại phải 4,5 lần giờ vẫn đag dùng Xr, thích cái thiết kế rồi kích thước màn hình của nó...đợt rồi chờ apple nó ra con se4 thiết kế xr mà huỷ rồi buồn quá
Vẫn là Xs của mình...
Con nay bây giờ máy dựng đầy. Tháo máy ra mới biết
Cái màu vàng quá đẹp luôn
Lâu lâu mới thấy bác Hiệp viết bài hay đến thế. 😅
Xác nhận XS là chiếc điện thoại đẹp và cân bằng nhất trong thiết kế trong mấy năm gần đây
@C2H6O Từ đời 11 mình ghét cay ghét đắng cụm camera vừa thô vừa to
jk.y
TÍCH CỰC
một năm
@thanhtung6868 Mình thì thấy con X màu silver mãi đỉnh.
@C2H6O Cam X/XS/XSM nhỏ gọn, tinh tế hơn cái đám 3 mắt ông ơi, series 11 tuổi gì so series X/Xs
@zer0_7 69 lầm chứ cụ.
Mình thấy con ip4 mới đẹp nhất 😂 nhớ hồi trước lần đầu thấy mà choáng váng
Vẫn đang dùng xsmax đây và chưa muốn đổi 😂 pin hơi cùi nhưng mình vẫn tạm đủ 1 ngày
@namphuong000 Mới thay pin bison 3800 đây bạn
@damsan89 Pin đó ổn không bác. Mình đang định thay pisen
mariayeu
ĐẠI BÀNG
một năm
@damsan89 Pin dung ổn không bạn?
@QuaChanThat Tớ thay pin pisen dung lượng cao cho con 7plus, thấy khá tệ. Sạc nóng và cảm giác thời lượng dùng giảm rõ sau 4 5 tháng từ lúc thay. Chốt hạ mang tiếng dung lượng siêu cao nhưng dùng ko khác pin tiêu chuẩn.
Hiện tại cũmg thấy watch ultra còn rẻ hơn bản 8 thép
Mỗi người 1 gu, tôi thấy cái màu vàng của xs rất xấu. Thích thiết kế và màu sắc của dòng 11 (xanh, đen, đỏ). Mỗi tội 11 màn IPS cùi quá.
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@TraiKimThanh Màu trắng vẫn đep và tinh tế, chưa bao h thích màu gold của Apple cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019