Creative giới thiệu series tai nghe Outlier Free: truyền âm qua xương, chống nước IPX8, giá từ $99

AudioPsycho
9/2/2023 14:47Phản hồi: 44
Creative giới thiệu series tai nghe Outlier Free: truyền âm qua xương, chống nước IPX8, giá từ $99
Creative vừa chính thức ra mắt series tai nghe Outlier Free với 2 phiên bản Free và Free Pro. Sản phẩm có thiết kế truyền âm qua xương, được chứng nhận chống nước IPX5 (IPX8 ở Free Pro) phục vụ tốt nhu cầu bơi lội. Phiên bản Free Pro còn có thể chơi nhạc trực tiếp từ bộ nhớ trong dung lượng 8GB. Outlier Free có giá bán $99, Free Pro là $149.

Điểm đặc biệt nhất của Outlier Free Pro chính là khả năng chơi nhạc trực tiếp từ bộ nhớ trong có dung lượng 8GB, hỗ trợ các định dạng thông dụng gồm MP3, WAV, FLAC, APE... Người dùng có thể chép nhạc từ máy tính vào bộ nhớ tai nghe bằng cable USB. Tai nghe cũng có khối lượng rất nhẹ nhàng với Outlier Free là 30g, còn bản Outlier Free Pro là 31.5g.

Cả 2 mẫu sản phẩm đều được trang bị kết nối Bluetooth 5.3, tương thích codec SBC, có chế độ giảm trễ (Low Latency Mode) và hỗ trợ kết nối đa điểm multipoint. Mức tần số đáp ứng danh định là 20Hz – 20kH.

Sản phẩm có mức giá $99 (Outlier Free) và $149 (Outlier Free Pro).

Nguồn avwatch
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongmo
ĐẠI BÀNG
một năm
không biết bao giờ bán chính thức, đang rất quan tâm các sản phẩm tai nghe dạng này
Mình chưa có dịp thử tai nghe qua xương này. 😍
Dihluan
ĐẠI BÀNG
một năm
@rock0em2 lúc đầu thấy cũng vui, không bịt màng tai nên không bị bí, nghe rõ ràng cơ mà lúc bass tăng nó rung nghe lâu khó chịu bạn ạ
@Dihluan lúc rung có sướng ko bác ? :<
@NguyenNguyễn96 rung chỗ khác thì sướng chứ rung chỗ đó khó chịu phết đấy 😆
Nhà mình có người hơi nặng tai. Rất quan tâm mấy cái tai nghe như thế này .
@Saitohajime3185 Có lẽ nó sẽ là hướng mới thay thế cho máy trợ thính truyền thống
@tieutangbuongbinh Máy trợ thính thì nó còn cần thêm bộ phận thu âm thanh trực tiếp, rồi mới phát ra .
Truyền âm qua xương rất cần thiết cho những người khó khăn trong việc nghe âm thanh (so với những người bình thường).
Tai nghe này mà làm quà chi những người đó là cực kỳ ý nghĩa.😂
Ko bik chất lượng âm thanh ntn nhỉ?
JunoCute
ĐẠI BÀNG
một năm
@keithtran06 Âm hơi nhỏ, bass kém, nếu chỉnh âm lớn thì tai nghe sẽ rung mạnh gây cảm giác nhột
Dihluan
ĐẠI BÀNG
một năm
@keithtran06 hay, không khác gì đeo tai nghe thường, nghe rõ ràng nhạc và tiếng xung quanh
bimr__
ĐẠI BÀNG
một năm
giờ mới thấy hãng này có sp mới
Công nghệ này chắc tầm vài năm nữa sẽ phổ biến, giờ vẫn chưa thấy rộng rãi lắm. Vài năm nữa ngon làm cái đeo chạy bộ xem thế nào.
@Chuyên dùng đồ cũ Đã thử nghe dạng này rồi, âm thanh khá là rõ ràng nhưng không thể ấm và dày tiếng như tai nghe truyền thống
Dihluan
ĐẠI BÀNG
một năm
@Shin Dong Mun thỉnh thoảng bass nhiều nó rung lâu khó chịu
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
Hạn chế lớn nhất của nghe qua xương là chất lượng nhạc gần như....mono! Chỉ cải thiện đc khi bịt tai bằng foam thôi! Mình từng có 1 em tai nghe bằng xương rất tiện cho chạy bộ nhưng để hưởng thụ âm nhạc chất lượng tốt thì đây ko phải lựa chọn của mình 😃
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@Communism Vậy bác có thể chọn em này được nè! 😃
tndp
ĐẠI BÀNG
một năm
@Non-IT đang xài con này, nói chung dùng họp hành online thì dc chứ nghe nhạc thì k đã.
chưa thử đeo và chơi thể thao nhưng chắc k ổn cho thể thao ngoài trời vì môi trường ồn quá
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@tndp dạ đúng, nghe nhạc hổng có ưng cái bụng đâu! 😃
@Non-IT Dùng Sony Linkbuds được đấy. Mình vẫn đeo đi đạp xe ;)
hieplp
ĐẠI BÀNG
một năm
Rất quan tâm sàn phẩn này, muốn trải nghiệm xem thế nào ?
mq091109
ĐẠI BÀNG
một năm
Ứng dụng công nghệ cho người bị nặng tai sẽ rất tốt!
đã và đang rất hài lòng với tai nghe shokz. một chiếc tai nghe dùng cho thể thao rất tiện.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@Dương Quang Thế Em từng có con này, chỉ hài lòng về tính tiện dụng thôi! Âm thanh nghe ko hay bác à!
@Non-IT cá nhân em khi nào muốn nghe nhạc thì đều dùng tai có dây và ngồi tĩnh lặng để nghe. còn lại thì luôn ưu tiên tính tiện dụng. ưu điểm của Shokz là kết nối với điện thoại và đồng hồ đều nhanh và ổn định . chuyển đổi giữa các thiết bị cũng ngon.
qwevqdf4
ĐẠI BÀNG
một năm
@Non-IT Xài OpenRun Pro thử đi bác 😆
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@qwevqdf4 Dạ, em cũng đã giới thiệu bác Communism ở trên rồi á bác! 😃
Mình chưa nghe dòng tai nghe qua xương bao giờ, không biết cảm giác âm thanh có ngon không. về cơ bản là nó không phổ thông nên ko có để trải nghiệm
Giá ổn đấy chứ
Gía khá ổn
Mình có nghe nói tai nghe này trong tiểu thuyết Dan Brown
Mình bị mất thính lực 1 bên tai từ bé - không biết dùng loại qua xương này có thể nghe đc âm thanh không nhỉ?

Mất thính lực do té cầu thang - màng nhĩ vẫn sạch sáng không bị lủng - nhưng không thể nghe bất cứ âm thanh nào 😔
Mình cũng rất quan tâm đến tai nghe này. Không biết bao giờ bán ở VN
thích con này, chán nhất là dùng mấy con twl có chống ồn, bật lên chạy bộ trời có gió hoặc đạp xe tấc độ cao là gió nó thổi vào mic, kêu ù ù gây mất tập chung, nguy cơ gây tai nạn rất cao. Mình thử qua từ EX, EQ, Studio3 đều bị.
ducito
ĐẠI BÀNG
một năm
Giá rẻ quá, con Shokz Open Run Pro đang bán 260SGD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019