Dùng thử app scan tài liệu 14.99 USD đang được miễn phí trên App Store - Scanner Pro

Pnghuy
23/2/2023 12:12Phản hồi: 21
Dùng thử app scan tài liệu 14.99 USD đang được miễn phí trên App Store - Scanner Pro
Scanner Pro là một ứng dụng scan tài liệu có giá bán trên App Store là 14.99 USD và nó đang được miễn phí trong một khoảng thời gian nhất định, không rõ là hiện tại nó còn cho tải free hay không nhưng trong bài này xin chia sẻ với anh em chút trải nghiệm khi sử dụng ứng dụng này.

Trước tiên link tải cho ứng dụng này tại đây, anh em có thể tải về cho iOS lẫn iPadOS đều được.
Scanner Pro 2.jpg
Sau khi tải xong thì về cơ bản, Scanner Pro cho phép anh em scan tài liệu một cách nhanh chóng, sau đó chuyển nó sang các định dạng file khác để lưu trữ. Trong cài đặt của ứng dụng cho phép chuyển hình ảnh chụp được sang file pdf với những kích thước khác nhau như A3, A4, B5, Letter (21.6 x 27.9 cm), Legal (21.6 x 35.6 cm)...

Tài liệu khi anh em scan có thể scan trang đơn hoặc scan nhiều trang cùng một lúc. Anh em cũng có thể tạo được chữ kí cũng như email các file đã lưu cho chính mình.
Scanner Pro 4.jpg
Giao diện app trên iPad, anh em có thể tạo nhiều folder để quản lý cho từng loại dữ liệu khác nhau.

Về việc đồng bộ hoá, Scanner Pro sẽ sync những tài liệu đã scan qua iCloud, chỉ cần anh em bật và cho phép đồng bộ qua iCloud là được. Ngoài ra, đối với máy tính, anh em cũng có thể dễ dàng nhập địa chỉ IP và lấy file trong iPhone/iPad qua máy tính bằng trình duyệt.
Scanner Pro.jpg
Một trang tài liệu sau khi chụp lại có thể chỉnh sửa để tăng độ chi tiết, tăng tương phản, chuyển nó thành dạng trắng đen hoặc có màu tuỳ vào nhu cầu sử dụng. Một điểm hay nữa của Scanner Pro đó là anh em có thể căn góc một cách chính xác nhờ vào sự trợ giúp của ứng dụng, có thể căn chỉnh các góc tài liệu để làm sao phần được scan sẽ đúng và chính xác nhất.

Về bảo mật, anh em có thể sử dụng Face ID để khoá ứng dụng, bảo vệ những file tài liệu quan trọng.

Nhìn chung, về cơ bản Scanner Pro sẽ giúp anh em giải quyết việc scan tài liệu và lưu trữ nó trên điện thoại, tuy nhiên nó vẫn còn thiếu một số định dạng file khác hay các khổ giấy khác nhau. Về mức giá thì 14.99 USD là một con số khá cao, nếu đây không phải ứng dụng đang được free thì sẽ có nhiều giải pháp khác thay thế, dù sao anh em có hứng thú thì hãy nhanh chóng tải về trước khi nó quay trở lại với giá cũ.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình toàn dùng scan trong ứng dụng note có sẵn iphone. Khá ổn.
@featherchickens Chuẩn rồi. Trên đời làm gì có thứ gì miễn phí đâu. Các bạn tốn tiền mua iphoen tức là đã bỏ tiền ra mua app scan của iphoen rồi, sao phải dùng bên thứ 3 làm chi cho cực
@featherchickens Ứng dụng Notes có hỗ trợ scan giấy tờ như căn cước hay bằng lái xe không vậy bác?
@sonchatkieuuc Bạn đặt lên 1 mặt phẳng có màu khác với cái cần scan là scan thôi,
Vẫn free. Vừa tải cho vui. Chứ mình đang dùng scanner pro thấy khá ổn
MS Office là ngon rồi
Mình dùng chức năng scan trong MS Office
Trước giờ mình chỉ tin tưởng cái Scanner Pro này.
Do tính chất công việc nên mình từng test rất nhiều app scan trên điện thoại. Cuối cùng mình rút ra thế này:
- Adobe Scan là app miễn phí tốt nhất.
- vFlat là app miễn phí tốt thứ nhì, nhưng gần đây đang trở nên cực tốt. Và nhất là có OCR tiếng Việt rất chính xác.
- Office lens là app miễn phí tốt thứ ba.
- Nếu tiền bạc ko là vấn đề thì Camscanner là ngon nhất, lại nhiều tính năng và có OCR tiếng Việt. Nhưng hình như nó của Tàu.
@anhtuan.pda Adobe ngon thật, cho xuất ra ảnh JPEG luôn, bao xịn
@Đatcỏ114 Ông ko hiểu vấn đề
@BlackMan00x Tôi có nói sai đâu, scan bằng đt cùi bỏ mợ, dùng chống cháy thôi
@Đatcỏ114 Máy scan thông thường chỉ scan ra pdf. Nó là dạng ảnh chứ ko phải data có cấu trúc.
App thông minh có khả năng scan ra text, ra bảng để có thể copy và nhập liệu
Mình thì đang dùng Mirosoft Lens, cũng rất ổn, miễn phí, cả ios và Android đều có
Miễn phí là ngon rồi
Mình thấy nhiều anh em dùng Office Lens, mình cũng hay dùng ứng dụng đó, mà cái app này nó tận 15 USD mà free nên tải dùng thử 😄
Hồi lâu có mấy cái app theo dõi giảm giá hoặc free app ios, lâu rồi ko thấy ai nhắc nhỉ
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Free thì cài để đó, khi nào cần thì xài.
Mặc định note có mà cài làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019