Bang & Olufsen ra mắt 2 mẫu loa cao cấp Beosound A9 (Gen 5) và Beosound 2 (Gen 3), giá từ $3.199

AudioPsycho
15/3/2023 15:32Phản hồi: 25
Bang & Olufsen ra mắt 2 mẫu loa cao cấp Beosound A9 (Gen 5) và Beosound 2 (Gen 3), giá từ $3.199
Bang & Olufsen vừa giới thiệu thêm 2 sản phẩm mới nhất trong series Beosound là Beosound A9 (thế hệ thứ 5) và Beosound 2 (thế hệ thứ 3) tiếp tục hướng đến nhu cầu giải trí cao cấp. Beosound A9 (Gen 5) và Beosound 2 (Gen 3) sẽ có thiết kế mới mẻ và nhiều màu sắc đa dạng hơn cho người dùng lựa chọn, đồng thời kèm theo một số công nghệ mới để đón đầu xu hướng. Sản phẩm có mức giá lần lượt là $3.699 (Beosound A9) và $3.199 (Beosound 2).

Beosound A9 có thiết kế hình oval, sở hữu 3 màu Black Anthracite, Gold Tone và Natural Aluminum. Loa được tích hợp giao thức điều khiển mới hỗ trợ thao tác vuốt cảm ứng để tăng giảm âm lượng và chạm để qua bài, chơi nhạc, dừng nhạc...

Mẫu loa Beosound 2 vẫn tiếp tục giữ thiết kế hình chóp thẳng đứng để phát âm thanh 360 độ, đồng thời cũng có thêm phiên bản màu đen Black Anthracite bổ sung cho 2 màu sẵn có là Gold Tone và Natural. Beosound 2 được tích hợp thêm tính năng Active Room Compensation để nhận biết và tự động tùy biến âm thanh theo không gian phòng nghe.

Cải tiến đáng chú ý nhất của Beosound A9 và Beosound 2 là được tích hợp module thông minh có thể sử dụng để cập nhật phần mềm, cũng như cho phép thay thế khi cần thiết. Theo B&O giới thiệu, module này sẽ kiểm soát giao thức kết nối mạng với các dịch vụ stream nhạc và giao thức kết nối không dây, nên nếu trong tương lai dịch vụ stream ngưng hoạt động hoặc kết nối mạng nào đó bị khai tử, khách hàng vẫn có thể thay đổi module tương thích với các công nghệ mới để tiếp tục sử dụng loa.

Beosound A9 (Gen 5) hiện đã bắt đầu có hàng từ tháng 3/2023 với giá $3.699. Beosound 2 (Gen 3) sẽ ra mắt từ đầu tháng 4/2023, giá $3.199.

Nguồn whathifi
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Căng quá, ko nâng cấp rõ ràng so với A9 gen 2 thì lấy lý do gì mà xuống tiền đc.
loa nay các pháp sư trung hoa bên Douyin chê đắt rồi tự làm 1 cái tốn chưa đến 1000$
@alomehere004 rồi tiếng giống mấy loa kẹo kéo thì cười ẻ 😆
@cryon57 Gõ gàng gòi
@alomehere004 Tính tiền thiết kế , chất lượng gia công , thương hiệu nữa mà =)) . Chứ chỉ muốn nghe hay săn loa hàng bãi nội địa nhật mấy con klipsch , b&w cũ khối con nghe hay hơn
@Hồ Đăng Khoa có thiệt là chất âm mày con cũ hàng nội địa nhật này nghe hay hơn ko vậy bác,tại vì em chỉ quan tâm đến chất âm thôi ợ
Nhìn giống cái bàn ăn kê góc nhà nhỉ.
Loa 3000 thì thương hiệu hết 2500
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@Bão Sài Gòn Vậy bác có nghĩ Apple, Samsung hay Sony nó bán sản phẩm thì giá thương hiệu cũng tương đương như vậy ko? Và nếu bác là nhà kinh doanh đã có thương hiệu rồi thì bác có bỏ qua giá thương hiệu ko? 😃
@Bão Sài Gòn Cái gì có thương hiệu chả đắt. Với lại không phải tự dưng nó có thương hiệu.
cuong09m
ĐẠI BÀNG
một năm
@Bão Sài Gòn Uh chắc tự nhiên nó có thương hiệu? Giỏi thì tạo ra cái thương hiệu bán được ra như nó xem?
@Bão Sài Gòn Họ đầu tư chất xám từ thiết kế, chất liệu đến chất lượng âm thanh. Đắt đi đôi với sự hài lòng của KH. Nếu với 1 mẫu giống hết ntn mà giá 500 usd (trừ tiền thương hiệu như bạn nói) thì cũng chả ai mua. Vì đơn giản ở phân khúc này người ta mua chất lượng, sự yên tâm và sự khác biệt.
@Bão Sài Gòn toàn lùa gà hút máu bác nhỉ,hic
Biron
ĐẠI BÀNG
một năm
Cái loa hình chảo kia hôm trc vừa xem bên TQ có ông chế từ cái chảo luôn =))
đang dùng con Beolit 17 thấy nghe hay lắm rồi, mấy chú này...chỉ có thể ngắm từ xa 😁
@cryon57 beolit 20 cắm nguồn trực tiếp nghe hay hơn nhiều bác nhỉ,hic
@toilachi9 mình chưa nghe thử beolit 20 cơ mà thấy nhiều ng bảo chất âm cũng ko hơn 17 đc bao nhiêu b ạ
ko bằng iphone
Bữa xem video lão tung của làm cái loa kia bằng chảo dầu, loa cũ, chân lấy chân ghế.... nhìn đỉnh phết
Qúa đẹp
TiaMa
TÍCH CỰC
một năm
a9 để solo nghe hay ko nhỉ hay phải chơi 1 cặp
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@TiaMa 1 mình ẻm đủ phê rồi bác ơi! Bác nhà cửa rộng rãi chơi stereo pairing thì khỏi phải bàn nữa! 😃
Beosound 2 thiết kế đẹp quá.
huy.th
TÍCH CỰC
một năm
Vẫn mơ con Beosound 2 bạc để phòng khách =.=
A9 mãi đỉnh huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095