CEO Tinder kể lại thời chơi Clash of Clans, ba tháng tiêu hết hơn 1 tỷ đồng

P.W
16/3/2023 8:16Phản hồi: 97
CEO Tinder kể lại thời chơi Clash of Clans, ba tháng tiêu hết hơn 1 tỷ đồng
Tại cuộc hội thảo trực tuyến vừa được New Street Research tổ chức, CEO Match Group, Bernard Kim đã có những chia sẻ không mấy liên quan, nhưng khiến nhiều người giật mình về tốc độ đốt tiền cho những game mobile nói chung, và Clash of Clans nói riêng:

“Không ai chơi mấy trò đấy mãi cả. Sau một khoảng thời gian, trải nghiệm game nó là thứ nhai đi nhai lại. Rồi sau đó thì sao, người chơi còn lại gì? Cá nhân tôi từng đổ 50.000 USD trong 3 tháng vào Clash of Clans, và giờ nhìn lại chuyện đó vẫn thấy xấu hổ. Tôi từng nghĩ ”trời ơi cái trải nghiệm này nó mang lại điều gì cho mình?" Không gì cả, ngoài cái chuyện bức tường thành trong game nhìn cũng ấn tượng, nhưng giờ nghĩ lại thì chẳng thấy hay ho gì."

Trong một cuộc thảo luận về vấn đề hẹn hò trực tuyến, CEO của tập đoàn nắm giữ Tinder, Match.com và Hinge thừa nhận điều này hoá ra là để tạo đòn bẩy khoe khoang về những lợi ích mà tính năng Tinder Gold, trả tiền hàng tháng có thể đem lại cho người dùng. CEO Kim ngay lập tức so sánh việc đổ mấy chục nghìn USD vào game mobile với việc bỏ tiền mua Tinder Gold quẹt cho đã tay:

“Giờ hãy nói đến những lợi ích khi đổ tiền vào Tinder, bạn sẽ tìm được cô vợ tương lai. Đấy là phần thưởng vô giá, thứ tồn tại cả cuộc đời, thứ tạo ra hạnh phúc không gì đong đếm được. Đương nhiên cũng sẽ có thời điểm hơi tuyệt vọng nhưng ít nhất là bạn sẽ cảm thấy điều gì đó.”

Nói cách khác, vị CEO này đem việc bỏ tiền vào game mobile để nhấn mạnh quan điểm rằng bỏ tiền vào Tinder là có ích hơn.

Ở một khía cạnh không mấy liên quan, trước khi trở thành CEO của Match Group, Bernard Kim từng quản lý Zynga, gã khổng lồ game Facebook một thời, rồi từng làm phó chủ tịch cấp cao của mảng phát hành game mobile bên Electronic Arts. Rõ ràng vị này hiểu rất rõ những chiến lược mà các hãng game ứng dụng để kích thích người chơi bỏ tiền thật vào tác phẩm ảo.

Theo The Verge
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiepBENH
ĐẠI BÀNG
một năm
thằng bạn thân của tôi nạp gần 1 tỏi vào rise of kingdom rồi vua chúa các kiểu 😃 điên vãi cả ***
@chớp nhoáng để là anh hùng trong game. 😃
@Stone Breaker game đó còn tồn tại không cậu.
@anhlt Bạn check youtube đi, nhiều đứa nó chỉ đơn giản là cảm thấy số tiền nó bỏ ra làm nó hạnh phúc nên nhiều thằng có nhiêu đổ hết vô đó. Chứ ko phải lúc nào cũng rủng rỉnh mới bỏ nhiều đâu
@hiepBENH Sao qua đc bà hàng xóm nhà tui: mới có 5 tháng chơi bắn cá đã bán 2 căn nhà =))
khác gì mấy loz đại gia võ lâm, thiên long bát bộ ngày xưa đóng mấy tỷ vào mua mấy cái vật phẩm đâu, biết đâu nó rửa tiền vào game đấy
@bạn nhật Nhớ Bodayhaha nạp hơn 2 tỏi để lấy Trùng Lâu Giới
@bạn nhật đúng vậy, ko khác gì cả, họ giống nhau, đều rất giàu
@If you dont mind chắc toàn thiếu gia con của đại gia không bác nhỉ,hic
Không có thời gian đi chơi nhiều nên cũng đăng ký tài khoản Tinder 1 năm đây, một nơi đầy cám dỗ nếu bạn không biết giữ mình
Cười vô mặt
@SeekerT Bạn ko giữ gìn được thì gọi cho mình để mình mất thay bạn đi
@SeekerT Tôi nhận ra một điều là mọi cám dỗ đều có bảng giá, nên những thằng không có tiền như tôi ko ngã được =))
@dlv.thickgame Thả cửa thì đúng là không thiếu, nhưng nếu chung thủy được thì vẫn đáng hơn…
@SeekerT sao nghe bác nói trông nó dễ dàng thế nhỉ?
mà bác là thẳng hay thuộc cộng đồng?
chứ gái đâu mà dễ như vậy được nhỉ
@hoangduycc Thẳng 100% nha
Không phải dễ nhưng tìm kiếm + chịu chi thì sẽ có
Vào Tinder ít ra cũng ngắm được gái😁😁😁
@samsung focus Gái có thơm ngon ko? Hay cũng tào lao như mấy app khác? được thì để tui đập 1 tỏi vào tinder kiếm
@Belolem89 Đập 1 củ được rồi, 999 củ còn lại để vào ks
@samsung focus Tinder quẹt nhiều dễ bị STD hơn 😆
@Belolem89 Chuyện thơm ngon không thuỳ tuỳ ru mỗi người. Ngắm chơi thì chắc ko vấn đề
ngày trước m cũng mất ít tiền cho CoC 😁
Mình vẫn còn chơi coc
Đợt gunny mới ra bản mobile tôi có chơi thử, người chơi hầu như là 3x trở lên đã có sự nghiệp, trong guild tôi toàn nạp vài chục triệu đến cả trăm triệu, nghe bảo có lão còn nạp tiền tỷ, kinh vãi
Ngụy biện rõ là ngụy biện
Ngày bé thì đúng là thích chơi game thật. Từ khi biết đến computer thì mê computer và smartphone, ko thích game nữa.
Rất nể mấy anh việt nam nạp toàn tiền tỷ đến chục tỷ vào game. Tiền phải cỡ ngàn tỷ mới dám chơi cỡ đó
@thanh_satria Không đến cỡ 100 tỉ 1000 tỉ đâu
Nhưng trong giai đoạn suốt ngày nghĩ về điều mình mê thì rất khó để nói
@thanh_satria bọn china là trùm nạp! tầm nạp hàng triệu đô kìa!
@anhlt Ám ảnh xưng bá nó ăn trong máu
Đã gặp vài anh em nạp rất nhiều tiền vào game, không hiểu dc 😁
@Nam Air Hội chứng FOMO, không cẩn thận sẽ thành MOFO.
Khôn như mày :D
Ở VN tinder để chăn rau mà? Có ai kiếm vợ trên đấy đâu…tinder toàn tiên nữ nờ lờ, ông hoàng c dạo, trai hiền hi vọng cải xúi thôi 😆…chứ lên tinder không khéo lại lấy đ về làm vợ
P/s: tôi tinder gold match xong éo ai rep thì tôi có nên kiện ông đòi tiền không ?? 😔
Vô tinder quẹt lớ ngớ vớ phải cô vợ "taxi hoàn lương"
T thỉnh thoảng vào chơi xíu.
Screenshot_2023-03-16-20-59-56-749_com.supercell.clashofclans.jpg
mushu
TÍCH CỰC
một năm
@8Keo Thư giãn là chính thôi.
VTP21
TÍCH CỰC
một năm
Nhớ một thời cũng đổ gần 20 chục cụ vào game, rồi ngộ ra dừng lại. Mấy cậu bạn chơi đổ tiền tỷ vào COC, rồi vài trăm vào Clash of Lord.
Hayoja
TÍCH CỰC
một năm
@VTP21 20 cũng đau, may dừng kịp, chứ chừng đó chả thấm gì mấy game đó. 1 con tướng mới ra nâng full cũng hơn đó rồi
VTP21
TÍCH CỰC
một năm
@Hayoja Mấy thể loại game này hút máu ghê lắm á bạn, mình nhỏ giọt kìm lắm chứ 20 chẳng là gì, cách nay hàng chục năm rồi, nghĩ lại vẫn thấy chẳng để làm gì.
Giờ chơi lại clash of clan cho vui, ngày vào làm nhiệm vụ vài lần. 😃
Hayoja
TÍCH CỰC
một năm
@VTP21 uh, thà mua PS5 rồi mua đĩa game về cài đáng tiền hơn nhiều, mua 1 gói của nó có khi còn hơn tiền mua đĩa
muquang
ĐẠI BÀNG
một năm
@VTP21 Chứ bỏ nó rảnh rỗi chơi cái khác quá cha luôn á. Quan trọng là cân bằng được. Bạn thu nhập tốt 30-50tr/tháng bỏ 20 củ để nạp vào 1 game/năm cũng không có gì là quá đáng. Còn làm lương 10tr/tháng mà bỏ 20tr/năm thì xếp hạng phiếu bé ngu
VTP21
TÍCH CỰC
một năm
@muquang Cân bằng giữa làm việc, giải trí, thu nhập và chi là bài toán khó. Tìm được cách cân bằng tương đối là ổn rồi.
Ý mình muốn nói là lúc chơi đang ham mê thì nó hút gớm lắm, 2; 3 tháng có khi tiền chục, trăm, nên biết hãm lại là tốt lắm rồi. Nhưng nhiều năm sau nghĩ lại thì bỏ tiền mua thứ ảo chơi rồi cũng chẳng để làm gì, chơi cho vui thôi mà.
vunt
TÍCH CỰC
một năm
150 củ vào Tru Tiên, và đến h vẫn là số tiền ngu ngốc nhất của cuộc đời 😞
@vunt t 70chai ;))
Quan điểm dui dậy 😃
chơi thật fai sướng hơn chơi ảo chứ
Do mọi người nhìn nó là game ảo rồi thấy phí, chứ thật ra nó cũng như những món ăn chơi khác thôi, nhậu, cờ bạc, độ xe, trải nghiệm đồ công nghệ, nghiện mai thúy....thú chơi nào cũng có tốn kém chứ đâu phải chơi cái nào cũng sinh lời được, người chơi người ta thấy vui vẻ với sự lựa chọn đó là được rồi
@thientuan83 thấy bác này nói chuẩn nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019