Phần mềm sách nói Fonos
Toàn bộ sách đều được mua bản quyền, được biên soạn qua phiên bản nói kĩ lưỡng, có chú thích và đính kèm hình ảnh cẩn thận. Các giọng đọc được chọn lọc và có nhiều hiệu ứng âm thanh độc đáo. Phần mềm Fonos có giao diện đẹp, đầu sách khá, giá sách thì khá mắc vì vừa phải mua bản quyền vừa phải chuyển thể qua sách nói công phu.
Cá nhân mình vẫn thích đọc ebook hay sách giấy hơn nhưng ebook bản quyền tiếng Việt còn ít và hơn hết nghe sách nói sẽ tận dụng được tối đa thời gian rảnh khi mình lái xe hoặc chạy bộ.
11
33
Didu
VIP
e nghe ko tập trung được 😁
2
voibietbay
ĐẠI BÀNG
Mình cũng có thử qua fonos(đc giới thiệu từ podcast spiderum) vì khá là thích giọng đọc(từ podcast spiderum) nhưng thử sử dụng thì thấy bạn ấy thực hiện vài bài, đa phần không hợp giọng đọc và cũng chưa có nhiều đầu sách mình muốn nghe.
Mình cũng thử qua Voiz FM, nhưng 1 số sách còn tệ hơn(lúc nghe thì còn bị ù tai).
Kiếm sách ebook bản quyền cũng khá là khoai
1
lhdtt
VIP
App hơi mập mờ giữa thuê bao và mua sách, mua thuê bao tháng thì CHỈ ĐƯỢC 1 THẺ SÁCH, 1 thẻ thì chỉ mua được 1 cuốn, muốn nghe sách khác thì phải nạp tiền mua thêm. Nếu chỉ thuê bao thì chỉ nghe được tóm tắt sách thôi. Với cái giá của thuê bao thì người dùng có thể sub Spotify hoặc AM để nghe podcast, mặc dù 2 nội dung khác nhau nhưng nếu tính toán tiết kiệm, thì Spot hoặc AM có thể tận hưởng nhiều nội dung hơn.
1
SuQN1205
TÍCH CỰC
lái xe hoặc chạy bộ thì lo tập trung việc đó thôi cho an toàn và hiệu quả, không nên nghe thêm audio.
Ý kiến cá nhân mình là vậy.
1
Thomas Shelby
ĐẠI BÀNG
Mình chắc thuộc loại cổ hủ.
Đã là sách thì phải đọc. Còn "nghe" sách thì chịu.
Mà còn vừa nghe, vừa lái xe hoặc chạy bộ nữa thì càng chịu.
Chả hiểu được chữ nào vào đầu không =))
1
nguyendoan
CAO CẤP
Vậy là nó chuyển qua tiếng Việt luôn à, hay quá!
0
Richard Yang
ĐẠI BÀNG
Mình từng đăng ký thử 1 tháng thì được nghe 1 cuốn sách, tuy nhiên chưa được 1 tuần chạy bộ đã nghe hết. chuyển sang nghe những quyển khác đc 1 chương thì bắt mua thêm T.T thiết nghĩ nên rạch ròi 2 gói là thuê bao tháng hoặc bán từng cuốn sách thì sẽ hợp lý hơn. à mà Fonos quá ít đầu sách văn học. mình không phải thằng thích nghe mấy quyển self-help hoặc kinh doanh các thứ mà thích mấy quyển như Harry Potter, Percy Jackson nên Fonos không hợp với mình cho lắm 😔
0
Nội dung Fonos này hơi hẻo. Với lại mình hay nghe ebook tiếng Anh nên vẫn xài của Amazon với thi thoảng nghe lậu 🤣
0
Từ hồi biết Fonos mình nghe dc nhiều sách hẳn luôn ấy chứ. 1 tháng 100k thuê bao dc 1 thẻ sách là đủ với mình rồi cần thì mua thêm nhưng lắm khi 1 tháng nghe ko hết mấy cuốn dài. Lái xe nghe nó rất thoải mái. Còn trên youtube vs spot thấy lậu ko thì phải mình khá bất ngờ sách lậu hơi bị tràn lan trên spot nghe cũng theo kiểu chả có đầu tư gì
0
Mình cũng đang dùng fonos mỗi ngày lúc di chuyển, mỗi ngày nghe 1 chút vậy chứ đầu năm giờ cũng hơn 3 cuốn rồi.
0
lazy0338
ĐẠI BÀNG
0
binhm36
ĐẠI BÀNG
Đa số là sách self-help giá thì mắc nên thôi
0
tethien
CAO CẤP
Nghe đọc sách hay bị ngủ quên lắm.
Fonos hơi ít sách.
0
mình thấy sách nói không hiệu quả vì nó là thụ động, mình không focus 100% vào đấy. nghe thì chỉ podcast là hiệu quả tàm tạm còn sách cứ phải đọc, nghe để cảm giác đỡ tội lỗi vì thời gian không lãng phí nhưng thực ra không hiệu quả là bao nhiêu
0
jackychanqn
TÍCH CỰC
Fonos hay nhưng mình chưa thể dùng với đồng hồ dể nghe như spotify đc nên chạy vẫn phải mang theo điện thoại, hơi bị bất tiện.
0
concuuduc
TÍCH CỰC
Không bằng voicefm
0
Riêng mình thì lái xe ko thể tập trung vào nội dung của sách
0
Thằng em mình nó nghe suốt từ ngàn lẻ 1 đêm tới Yamaha, Toyota,sam sung, hyundai vvv 😁
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019