Thực tế trải nghiệm bơm lốp xe hơi Baseus: Nhỏ nhưng có võ!

yousu99d
28/3/2023 14:50Phản hồi: 124
Thực tế trải nghiệm bơm lốp xe hơi Baseus: Nhỏ nhưng có võ!

Bơm lốp xe hơi hiện nay trên thị trường, ngoài các sản phẩm không thương hiệu ra mình thấy đang mạnh là có Xiaomi, Baseus. Xiaomi thì khá nổi tiếng rồi tin rằng có nhiều anh em tinhte sử dụng các sản phẩm của Xiaomi, tuy nhiên mình khá ấn tượng với phụ kiện xe hơi của Baseus bởi thiết kế khá đẹp, kích thước nhỏ gọn và build khá là chắc chắn.

Đây là bài review của mình về sản phẩm Bơm lốp xe hơi Baseus Super Mini Inflator Pump chuyên dùng cho xe hơi với bình 12V. Hi vọng phần review này của mình sẽ hữu ích cho ae nào đang muốn tìm mua giải pháp để chủ động khi đi lại.

Đầu tiên là bơm thiết kế khá ổn áp. Bao bì được làm khá đẹp với mặt trước là hình ảnh trực quan của sản phẩm, mặt sau là thông số kỹ thuật với 12 thứ tiếng và thông tin của nhà sản xuất, date 12/2022 khá mới.

Unbox sản phẩm chỉ cần bóc seal thôi, bên trong có
  • 1 Dây nguồn dài 5m với input là tẩu sạc để ae cắm vào cổng tẩu 12V trên xe hơi
  • Các đầu bơm dùng cho xe hơi, xe máy, bơm bóng, phao, nệm…
  • 1 chiếc bơm
  • Sách HDSD, sticker…

Với kích thước khoảng 17cm * 4.6cm * 4.6cm có lẽ đây là chiếc bơm xe hơi nhỏ nhất mà mình từng thấy. Ban đầu cũng bán tính bán nghi nhưng đến khi dùng mình mới “ngả mũ thán phục” vì bất ngờ rằng nhỏ như vầy mà bơm khỏe đó chứ!

Về cụ thể thiết kế của sản phẩm thì bơm được làm bằng nhựa PC với màu đen là chủ đạo, trên đầu pha thêm màu cam tạo điểm nhấn.

Bơm có màn hình kỹ thuật số với 4 nút chức năng gồm (Hình 4 nút chức năng)

Quảng cáo

1 đèn với 3 chế độ: Sáng trắng, nhấp nháy chậm và nhấp nháy nhanh (SOS) dùng khi ae bơm vào ban đêm nhé

Ngoài ra có rất nhiều các lỗ thông hơi và để tản nhiệt

Bơm này thì mình thấy khá là dễ sử dụng ấy (tất nhiên cũng có nhược điểm mình sẽ đề cập ở dưới sau nha). Anh em có thể xem ở video này của mình nhé

Quảng cáo

Cụ thể các bước bơm khá dễ như sau:
  • Bước 1: Kết nối nguồn điện với bơm, khi đó màn hình Kỹ thuật số sẽ sáng
  • Bước 2: Kết nối bơm với van bơm. Khi đó màn hình KTS sẽ hiển thị áp suất của lốp hiện tại.

• Bước 3: Anh em so sánh áp suất lốp ở bước 2 với mức áp suất lốp của NSX. Ví dụ xe Huyndai Tucson của mình là 2.35 BAR = 24kPA (2,4kg/cm2) tức 35 PSI. Nếu thấy nhỏ hơn thì ae bấm nút nguồn để bơm lên cho đủ là được, khi muốn tắt ae bấm tiếp nút nguồn

Một vài lưu ý khi bơm:

• Bơm này có 2 chế đô, 1 là bơm tự nhiên nghĩa là ae quan sát, khi nào đủ thì bấm để tắt. 2 là có thể cài đặt đến 1 mức nào đó thì bơm sẽ tự tắt
  • Ae cần lưu ý đơn vị khi bơm
  • Để biết xe ae có cỡ lốp bao nhiêu, ae có thể tìm trong sách HDSD, thanh đứng của khung cửa cạnh ghế lái, phía sau nắp ngăn đựng gang tay, trên lắp bình xăng hoặc nếu lười thì hỏi google luôn cũng được
  • Công thức chuyển đổi: 1 BAR = 1.05 kPA (kg/cm2)
  • Ae cũng nên tham khảo thêm các vấn đề mà xe có thể gặp phải khi mà lốp bị non nhé

Kết quả khi mình test là bơm từ khi hết sạch hơi đến 2.3 BAR là khá nhanh, bơm không nóng lắm, độ ồn ở mức chấp nhận được. Tuy nhiên để bơm tiếp thì mình cũng nên cho nó nghỉ 1 xíu. Thực tế thì chắc chả bao giờ ae để xe hết hơi, vì thế mỗi lần bơm thì có thể bơm luôn 4 bánh nếu cần nha

Có một vài điểm mình thấy là hạn chế của sản phẩm như sau:
  • Vì đầu vào là tẩu sạc nên ae nào mà không có ô tô thì hơi phức tạp, khi ấy ae có thể mua thêm 1 đầu chuyển đổi AC 22V sang DC12V đang được bán tầm 150-200k
  • Kích thước nhỏ vầy không biết dùng có bền không nữa hahaa cơ mà trải nghiệm hiện tại là rất ok đi đường mà thấy xe non là bơm luôn chứ không cần đi đến Gara
Cháu này đang được bán khoảng 500K ae quan tâm có thể tìm hiểu nhé khá ổn đó!
Ae đang dùng sản phẩm nào cùng comment cho mọi người nha, cám ơn ae đọc bài viết của mình nhá. Hi vọng ae để lại những góp ý để các bài sau được hoàn thiện hơn…

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận nhỏ thật ấy mà bơm được thì ấn tượng phết. Bác mua ở đâu hả bác, mình cũng đang cần vì hay di chuyển về nông thôn
@yousu99d Em dùng cái to hơn cái này một tẹo. Bơm được 2 cái bánh nó nóng banh cái đầu vặn vòi.
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@hackieuhoang thế là không phải con này à bác
@seamain111 Dùng con xiaomi 70mai này xưa giờ vẫn ngon, mạnh mẽ, rẻ. To hơn
https://shopee.vn/Máy-Bơm-Lốp-Ô-Tô-Xiaomi-70mai-Air-Compressor-Lite-Midrive-TP03-Khả-Năng-Bơm-Hơi-Nhanh-Phù-Hợp-Với-Nhiều-Lốp-Xe-i.872178758.2125229138
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
con này bơm được
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@Mtel ngon phết
fanmtp12
ĐẠI BÀNG
một năm
rv hữu ích nhưng chưa rõ cách dùng lắm chắc phải có mới trải nghiệm cụ thể được
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@fanmtp12 bác xem video là rõ á
Hdepchai
ĐẠI BÀNG
một năm
@fanmtp12 này là bơm liên tục từ nguồn 12V, chứ k phải loại xài pin, nên bơm nhiều 1 lúc vẫn được
Baseus làm phụ kiện xe được dùng con kích 8000mAh đúng nồi đồng cối đá
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@benarutcity mình cũng thấy món này nhưng mình chưa cần lắm nên k múc
@benarutcity Kích bình hả bạn. Mình đang dùng 1 con mà nó phù pin rồi. Mua về tầm 6 tháng đã thấy phù. Không biết xài có sao không nữa.
John_Doe
ĐẠI BÀNG
một năm
@yousu99d mấy tháng mới bơm 1 lần, lần tốn vài nghìn, k biết bao lâu mới bằng giá mua cái này 😆
@John_Doe Bơm này hữu ích trong những trường hợp cấp bách như bất ngờ xịt hơi do dính đinh hoặc bác ở nơi ko có tiệm bơm. Cả đời có khi chỉ dùng vài lần nhưng vẫn nên có trên xe bác ạ. E thì dùng loại to hơn, nhanh hơn, có vẻ bền hơn.
Nhỏ mà mạnh gớm
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@phoden rất chi là ảo ma
mufasa
TÍCH CỰC
một năm
mình thì đang xài con 70mai tên gì mà có chữ lite lite quên rồi, dáng hình hộp, bự hơn con của chủ thớt, mua trên sộp-pe đâu đó 600-650k, xài từ 2021 đến giờ vẫn okie.
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@mufasa con ấy hình như vuông vuông dẹt dẹt nhỉ bác
nforce
TÍCH CỰC
một năm
@mufasa Con đó ngon, mình bơm khoẻ re
@mufasa Y chang mình, đợt mua trên shopee có 550k thôi
má dòm sang cái bơm con xiaomi mà thấy nhục dùm tụi nó luôn
dhnghia
ĐẠI BÀNG
một năm
@bạn nhật Sao thế bạn, bơm xiaomi ổn mà
Đang xài con này, bơm ngon, nhỏ gọn.
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@benkhang
Yêu quá
Madhit
TÍCH CỰC
một năm
Bơm bù thì nên mua loại có pin, còn mua loại bự cắm tẩu để bơm khi bể bánh. Dùng cắm tẩu để bơm bù đổ mồ hôi hột. Mình thích loại giống hộp đựng đồ sửa xe của xiaomi hơn kiểu này
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@Madhit là bác lo lắng việc dùng bơm có dây sẽ có thể gây hư xe í hả?
Madhit
TÍCH CỰC
một năm
@yousu99d Không phải, thực tế sử dụng là cắm tẩu đi bơm 4 bánh mệt vãi lù, chạy xe ra chỗ bơm cho khoẻ 😁. Bơm tẩu mình chỉ dùng khi bị bể bánh cần bơm lên để chạy ra chỗ vá (thay vì thay bánh sơ cour).
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@Madhit Công nhận hơi vướng cái dây bác hê, đúng là có ưu điểm có nhược điểm
Mua to tí mà dùng, vất cốp.xe.thì nhỏ yếu mua làm gì
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@master123456 Con này bơm được từ 0-150 PSI thì cho nghỉ, xe thông thường là 30-35 PSI. Bác đang bơm lốp từ 0-2.3 BAR bằng con của bác mất bao nhiêu phút để so sánh thời gian với con này xem yếu đến mức độ như nào
@yousu99d 30s lên 2.4
mình dùng con 70mai vuông vuông mua lâu rồi cũng khá ổn, nhưng cái đầu của nó là đầu vặn rất mất thời gian và thao tác, khuyên ae nên mua cái đầu kẹp giống con baseus này gắn thêm vào sẽ tiện hơn rất nhiều
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@vqt907 tks chia sẻ của bác!
@vqt907 Chuẩn luôn, cả con xiaomi pin cũng vậy, cái đầu vặn rất dở hơi, mình phải mua sợi dây ngoài đầu kẹp để dùng
@Ngon Bổ Xẻ bản mới v2023 đã fix cái vụ này rồi mà bác nhỉ
hertford
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình cần mua cái đầu chuyển này, các bạn biết chỗ nào có không chỉ giúp mình. Cám ơn
@hertford Nó bán đầy trên shopee, Lazada nha bác. Bác lên đó gõ tìm đầu bơm, dây bơm xe nó hiện ra cả nùi.
Các bạn nên tránh xa tất cả đồ baseus ra, ko lại mang bực vào người
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@lamdainhan10 haha có vẻ bác đã có trải nghiệm không vuii
@yousu99d Baseus là hàng tàu chợ giá cao mà b
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@lamdainhan10 Như mình thấy giải pháp này thì giá không có cao so với thị trường mình cũng khá lăn tăn so với xiaomi nhưng sau chọn mua con này dùng được 2 tháng rồi bơm không ít mà chưa thấy vấn đề gì
@lamdainhan10 sao vậy nhỉ? e xài baseus nhiều thứ rồi và thấy ổn mà
@lamdainhan10 Mình dùng thấy rất ngon. Từ quạt, sạc, cáp, bơm vvv
cuongg8
ĐẠI BÀNG
một năm
Khuyên thật là các bạn không nên mua mấy con cắm tẩu này, dễ đi hệ thống điện ô tô lắm. Hãy mua bơm gắn trực tiếp ac quy ấy
cuongg8
ĐẠI BÀNG
một năm
@xuantung Mình chia sẻ kinh nghiệm thực tế thôi, mình lái xe 20 năm cũng trải qua nhiều đời xe(lái thuê- xe nhà) thì gặp 3 trường hợp làm lại điện rồi bạn.
@cuongg8 Không lẽ không có cầu chì cho ổ cắm tẩu sao bạn, mình nhớ các xe đều có mà nhỉ, cầu chì 10A nếu không nhầm

Còn làm lại điện liệu có chắc chắn nguyên nhân do đầu cắm tẩu không?
cuongg8
ĐẠI BÀNG
một năm
@Ngon Bổ Xẻ Cháy tẩu hỏng đường điện thì không do tẩu hay gì? Mình chia sẻ kinh nghiệm thực tế chứ các bạn tin vào cầu chì, đường điện thì ok cứ việc dùng ạ
@cuongg8 Cám ơn bạn đã chia sẻ, nếu cháy tẩu hỏng đường điện thì nghĩa là cầu chì trong trường hợp này vô dụng và có lẽ đường điện chịu tải thấp hơn cầu chì

Mình cũng khá concern vụ này, nhưng đến giờ dùng tẩu vẫn đang thấy ổn.

Cũng không hay cắm thiết bị công suất cao như bơm mà dùng để cắm sạc điện thoại là chính. Nên cũng sẽ phải cân nhắc thêm nếu mua bơm cắm tẩu

Mà có món phụ kiện kẹp từ ác quy ra đầu tẩu 😁 mình sẽ cân nhắc cái này để lấy nguồn trực tiếp từ ác quy
Mình nghĩ đã cất vào cốp ô tô thì cứ bơm to mà chơi, vì diện tích chiếm dụng không khác nhau nhiều, dùng bơm nhỏ thì dễ nóng và phải nghỉ.
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@HarryDoanManh thông số con này là bơm được từ 0-150PSI bác ạ, nghĩa là nó có thể bơm liên tục 3 lốp của Huyndai Tucson của mình từ khi hết hơi. Mình tin chẳng bh ae để bẹp dí hết hơi, như mình tầm dưới 2. 1 tí là mình bơm rồi. Quên hôm nọ bơm không đo thêm nhiệt độ để các bác xem hic
@yousu99d Ủa, bơm được 150PSI (công suất làm việc) đâu có nghĩa là bơm được 3 bánh (công).
Giống pin con Ó kẽm vẫn đủ 1.5V, nhưng gắn vào xe đồ chơi được vài giờ. Khác với pin Alkaline.
@yousu99d cái đoạn 0-150PSI quy ra 3 bánh xe hơi sai sai à hihi
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@nmduc1409 haha chết mẹ trưa nay uống rượu với bố vợ các bác ạ sao lại chia 3 thành 3 bánh dc nhỉ ảo ghê. Đúng rồi á bác Zeroabs nó là công suất làm việc max-min tùy điều kiện thôi ạ sorry các bác !!!!
Bơm xe oto thì loại công suất to mà dùng, ngu gì mua loại bé? đang dừng giữa đường cần thời gian bơm nhanh nhất có thể
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@anhlt như video mình làm thì bơm từ 2.1 BAR lên 2.3 BAR chỉ mất có 5s-7s. Bác có thể cho ví dụ cụ thể không
Mình đang dùng thấy ổn, tuy máy nhỏ nhưng với tần suất sử dụng tính theo tháng thì không vấn đề gì.
Các vấn đề mn hay quan tâm:
1- Cháy nổ: Này không có pin nên để trong xe vô tư.
2- Chi phí: 1 lần bơm xe ngoài tiệm trung bình 20k/ lần => tầm 20 lần là lấy lại vốn rồi.
Chưa kể không lo chạy đi kiếm chổ bơm. Mấy lúc khẩn cấp cũng rất hữu ích.
3- Xe máy muốn dùng thì sắm thêm bộ chuyển nguồn riêng, để ở nhà bơm cho gia đình cũng hữu ích.

Với công suất này mình thấy phù hợp cho các xe SUV, Sedan, Hatchback 😁 còn xe có tải trọng lớn hơn thì tất nhiên không yêu cầu mấy con nhỏ rẻ như vầy được.
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@Thi Eat Apple Đúng rồi bác ạ, nếu ae thợ mà mua con này thì thực tình không an tâm, nếu dùng cho gia đình thì khá là ổn! Tks chia sẻ của bác ạ
@Thi Eat Apple Chuyển nguồn dùng điện nhà thì bao nhiêu A đủ chạy cái bơm này vậy bác. Trên hộp nó chỉ ghi 12V không thấy ghi A
@anxongjong 12V-10A nhe bác. Trong clip giới thiệu sản phẩm có thể hiện.
@Thi Eat Apple Quan trọng nhất là mình thấy có đo được thông số áp suất để bơm cho chuẩn. Đầy lúc ra gara với tiệm toàn bơm theo thói quen. Xe có khi chỉ 2.1 với 2.3 mà cứ bơm đến tận 2.5 với 2.7
@Ngon Bổ Xẻ 😁 Đúng rồi, có hiện được thông số áp suất đỡ 1 phần.
Bơm lốp thì mua cắm trực tiếp cổng sạc tốt hơn, dùng mấy con chạy pin vừa yếu vừa mau chai pin. Vứt con bơm chạy pin ở nhà, giờ sạc xong chỉ đủ bơm bóng rổ là hết pin
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@Dinhphuc1981 công nhận bac ạ
@Dinhphuc1981 Mình dùng con pin 3-4 năm, chai pin rồi. Mình mua 2 cell pin mới về tháo ra thay lại ngon lại dùng tiếp được 😁 nhưng lần tới sẽ mua cắm tẩu
Với tầm giá 500k thì mình đánh giá cao con Xiaomi 70 mai dòng TP hơn là con này. Con đó công suất khá ổn. Bơm cho các dòng xe từ sedan, hatchbach đến Suv lớn vẫn vô tư.
yousu99d
ĐẠI BÀNG
một năm
@xuantung cám ơn chia sẻ của bác, có cơ hội mình nhất định sẽ trải nghiệm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019