Bộ đèn Philips Hue giúp mình cải thiện tâm trạng lúc buồn, làm việc tập trung hơn, thư giãn tốt hơn

Nam Air
30/3/2023 10:13Phản hồi: 96
Bộ đèn Philips Hue giúp mình cải thiện tâm trạng lúc buồn, làm việc tập trung hơn, thư giãn tốt hơn
Hồi lâu rồi anh Hiệp có cho mình bộ đèn Philips Hue mà mình cứ để hoài trong hộp không dùng, đến tầm tháng 9 năm ngoái thì có dịp bày ra dùng kết hợp với bộ Philips Hue Starter Kit. Thật sự sau khi trải nghiệm mới biết là xưa giờ đèn của Philips nó đắt tiền là có lý của nó, đắt nhưng những gì thu về thì hoàn toàn xứng đáng.

Hiện mình đang dùng bộ Start Kit gồm có 3 bóng đèn và một Hue Bridge, lúc đầu chưa hiểu thì cứ nghĩ Philips bày vẽ, sao không giống mấy hãng kia cho đèn kết nối vô wifi đi là xong rồi, bắt tôi tốn tiền mua cục Hue Bridge làm gì, nhưng dùng rồi mới thấy sự khác biệt.

Bộ Starter Kit này gồm 3 bóng đèn và một cục Hue Bridge.

Và nhờ cục Hue Brigde, việc cài đặt và sử dụng cực kỳ đơn giản luôn, rất rất đơn giản. Chỉ cần cắm cục Hue Bridge vào router, cắm điện cho nó là xem như xong 95% rồi.

Đèn thì anh em có thể gắn vào các hệ đèn có sẵn, chân đèn có sẵn, chân đèn ngủ, vv, tùy mục đích sử dụng mà gắn.

Sau đó thì anh em sử dụng thôi, có thể sử dụng theo nhiều cách, ví dụ:
Thay đổi ánh sáng, màu sắc theo ngữ cảnh, chọn thư giản, tập trung, giải trí, tiệc tùng vv. Đây cũng là tính năng mình dùng nhiều nhất, khi cần tập trung thì mình chọn ngữ cảnh tập trung.

Khi cần thư giản thì mình chọn ngữ cảnh thư giản, hoặc khi hơi tuột mood thì chọn ngữ cảnh tươi sáng, đổi mới, tươi mới nó giúp mình thấy tâm trạng được nâng lên đáng kể.

Quảng cáo

Sync màu sắc, ánh sáng với game đang chơi. Màn hình mình dùng arm, phía sau không có tường, nên nếu dùng mấy hệ ambilight như từng chia sẻ nó không hợp lý, dùng bộ này lên đèn ngon luôn.

Ánh sáng chớp tắt xập xình theo nhạc. Nghe nhạc hay mà thêm ánh sáng môi trường thay đổi theo nhạc, rất là chìm đắm luôn, thư giản lắm nhé anh em.
Sync màu sắc, ánh sáng với phim ảnh đang xem.

Việc thiết lập và cài đặt đơn giản nên rất dễ dàng cải thiện môi trường sống trong nhà.

Quảng cáo

Những gì mình rất thích khi dùng Philips Hue:
  • Mình thấy tâm trạng được cải thiện nhiều khi thay đổi ánh sáng và màu sắc những lúc bị tuột mood, lúc buồn.
  • Lúc cần thư giản thì cũng nhiều tính năng thư giản.
  • Lúc cần tập trung làm việc cũng dễ dàng tăng tính tập trung bằng hiệu ứng ánh sáng, màu sắc ánh sáng.
  • Việc cài đặt dễ dàng, mở rộng hệ thống, thêm đèn rất đơn giản, chỉ bằng một nút nhấn.
  • Những gì mình thích thì mình có nói hết ở trong video ở phía trên, anh em rảnh xem nhé.

Những gì mình không thích:
  • Giá sản phẩm còn cao, mà giờ có vẻ đã giảm nhiều, hồi năm ngoái bộ này giá 4tr5, giờ có chỗ bán còn 3tr9.
  • Dùng một thời gian cứ thấy muốn mua thêm, muốn gắn thêm dùng cho đã hơn, dẫn tới tốn tiền.
  • Xem phim, chơi game đã quá quên thời gian.
  • Tốn điện hơn khi không dùng đèn, tắt hết đèn là tiết kiệm điện nhất.
  • Mình biết đến và dùng Philips Hue quá trễ, đáng lẽ phải dùng sớm hơn.
  • Cài đặt và thiết lập dễ quá, khiến mình thấy tiếc thời gian đã dành cho những bộ đèn cũ.
  • Nhà admin có bộ xịn hơn bộ của mình khiến mình không thích.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em có 1 bộ Philips Hue Starter kit A60 full 3 bóng, mới tinh, không dùng đến, để lại giá 3tr ạ, em ở HCM
@cloudze Mới nguyên ạ
@hoangthanhnt Bớt nhiều quá bác
@WibuTech còn ko bác, e qua múc
WibuTech
TÍCH CỰC
6 tháng
@quanganh_nh em bay hồi chợ lạc Xoong rồi bác ạ
Mình xài đèn kiểu ambiance này nhưng mà lại cảm thấy thiếu tập trung hơn nên bỏ 🤣
@vicktorbui Okie bác. Mình bật scene, chỉ sync lúc xem lhim thôi, bình thường đèn tĩnh
@Nam Air Mình lại quen tắt đèn tối om nếu làm đêm tối 🤣 cảm giác tập trung hơn. Mở thêm mấy đoạn nhạc slient hill 🤣
@vicktorbui Thím có bị cận không? Thói quen này có vẻ rất có hại cho mắt. Mình thấy bọn Tây cũng rất thích kiểu tắt đèn tối om như vầy, chỉ chừa mỗi đèn ambient hoặc đèn màn hình thôi.
@vicktorbui Giảm độ sáng đi và dùng tính năng sync là oke
mọi thứ ok trừ cục wifi FPT haha
TyT
ĐẠI BÀNG
một năm
Ai rồi cũng chỉ dùng mỗi ốp sau máy fold
Tao nói mày buê đuê mà mày ko tin😁
@nguyendanghung Sao lại phân biệt giới tính, chuyện đó là chuyện cá nhân bạn nên văn minh và tử tế
@botti chris Cấm đoán nó thì nó đòi công bằng. Công nhận nó thì nó bảo phân biệt giới tính. Hội bảy màu tụi bay đòi hỏi hơi nhiều rồi đó😙
adaptor
ĐẠI BÀNG
một năm
@nguyendanghung Có đẻ con trai ko nhở. Lớn lên kiểu gì nó lại 3d thì ngồi mà nói ^^
@adaptor Bậy nào. Sao lại lôi các em nhỏ vào đây. Người lớn lại đi đụng chạm các em nhỏ. Mày biến thái à?
Mình thì 1 là bật hẳn điện trắng, 2 là tắt hết điện, chứ đèn điện nhiều màu này khó tập trung hơn, nó làm mạch suy nghĩ bản thân bị vụn vỡ
@lecongminhblogshost Nó cho bạn chỉnh các loại màu cũng vui lắm
@botti chris Bàn máy tính với mình để làm việc, k phải nơi để vui đùa
@lecongminhblogshost Tùy sở thích, bóng đèn này chủ yếu để trên trần nhà và bên trong phòng khách, phòng ngủ và chuyển màu theo hứng của gia chủ và điều khiển từ xa, bạn không thích đó là quyền của bạn
@botti chris Ừ tôi không thích, thì sao
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
ngon
kusanghi
ĐẠI BÀNG
một năm
Xài qua tất cả đèn rồi chỉ có Hue màu nó mới chuẩn và không bị nhức mắt như mấy hãng rẻ tiền, ánh sáng hắt lên rất đồng đều
@kusanghi Thế mấy hãng đắt tiền khác thì sao fen
18K
CAO CẤP
một năm
@If you dont mind Thì nó vẫn bị bệch màu, ví dụ bạn pick cho đèn sáng theo 1 màu trong 1 bức ảnh. Kiểu gì nó cũng ra sai rõ. còn nhức hay mỏi mắt mình không bàn
Bàn làm việc nhìn đã quá anh 😁
@vn_ninja Toàn đồ mượn á
18K
CAO CẤP
một năm
Chơi Philips Hue thì hết bài, nhược điểm trí mạng để ít người tiếp cận: Giá cao
Cùng là cục hub zigbee giá gấp 6 lần con nhà người ta, nhưng mà vì UI đẹp nên thôi cũng kệ
@18K Đúng là nhược điểm chí mạng 😁
@18K đèn led philip thì chất lượng quá tốt rồi bác nhỉ
18K
CAO CẤP
một năm
@toilachi9 Ừ trí ít từ ngày mình dùng tới giờ cũng nhiều năm chưa thấy hỏng. Vì sử dụng sóng Zigbee nên delay gần như không có (không chạy qua máy chủ). Nhưng mà có điều bày ở cửa hàng doanh số bán ra ko đáng bao nhiêu hic. Đưa vào công trình lợi nhuận ko bằng đồ TQ, bán lẻ thì ko lại Cellphones, sàn tmdt
xài hdmi sync coi phim, nhức mắt thấy bà
@nguyendangminhn ok bạn
satoshi
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình chơi loại dán dây đằng sau màn hình, thấy đỡ chói, vui hơn, giá rẻ hơn nhiều. Dán quanh viền màn Dell 27 in 1 đoạn tầm 450k. Cũng rất nhiều chức năng tương tự.
@satoshi nếu màn để gần tường thì đèn dán ok, còn màn treo như mình, phía sau khoảng không thì dán không ăn thua 😁
Mình lại rất ghét mấy cái đèn màu mè nhấp nháy, trông chả khác gì bàn thờ.
Bữa trước đi build máy, dặn luôn mấy đứa kĩ thuật khỏi nối dây đèn LED hay đồng bộ gì (main & case có chức năng này). Bọn nó cứ tròn mắt ngạc nhiên.
Ngoài 3 cái quạt đèn vàng ra thì còn mỗi 2 thanh RAM LED 7 màu, mặc định không tắt được, kể cả khi để sleep. Coi như làm đèn bàn buổi tối & khi ra khỏi phòng.
Đèn phòng vẫn dùng Philips trắng. Cái màu vàng để ngoài cầu thang.
@LRA mỗi người mỗi gu mà
Không tập trung hay là buồn cứ đổ tại cái đèn. Cái đèn nó có tay nó lại vả cho mấy nhát
@Tank_Tiger Ai đổ tại đèn nhỉ
Chơi smart light cũng co nhiều bất tiện nhưng được cái set up timer và sensor đi kèm, bóng 1600 lumens khá đắt, sensors cũng đắt nhưng nhạy ngon
thư giãn, ko phải thư giản nhé
@Anonymox Thanks bác
Quá tuyệt vời anh
Nhưng giá vẫn căng anh nhỉ
@cuongbu giá là rào cản 😁
@Nam Air Vâng anh
Hy vọng thời gian nữa giá mềm cho anh em dùng đại trà
@Nam Air Đã máu lên thì không có gì là rào cản.
Đừng nói nữa, quất đi em
Màng này trước của bác Luân. Giờ bác Nam gánh à
@hongphuc1992 mình không ham mấy cái smart đồ đâu bác he he, chỉ thích cái gì làm cái đó thôi
HungDB
TÍCH CỰC
một năm
Mua bóng lẻ về dùng với Apps được không nhỉ?
@HungDB phải có hub zigbee của hãng hoặc dùng z2m
@HungDB Mua lẻ về dùng Bluetooth được đó bác, có điều là ko có tính năng dùng với nhạc Spotify (khi có Hub)
@HungDB Mình có dư cái hub zigbee của philips, bác cần thì hú nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019