Windows Copilot giải thích nội dung bức ảnh bằng tiếng Việt, mời anh em thử

vn_ninja
28/1/2024 7:18Phản hồi: 32
Windows Copilot giải thích nội dung bức ảnh bằng tiếng Việt, mời anh em thử
Mình mở Copilot thì đã thấy nút “Add a screenshot” mới, cho phép chụp và giải thích ảnh screenshot. Tính năng này sẽ cho phép chụp ảnh màn hình và upload trực tiếp lên Copilot, sau đó Copilot có thể giải thích nội dung cũng như cung cấp thêm thông tin chi tiết về hình ảnh.

Cách chụp và giải thích ảnh screenshot trong Copilot:

• Mở panel Copilot bằng tổ hợp phím Windows + C
  • Nhấn nút “Add a screenshot” trong ô nhập liệu

• Khoanh vùng nội dung cần chụp sau đó chọn dấu tick

• Gõ “giải thích nội dung bức ảnh này” là được. Như trong hình thì mình chụp bức Starry Night của Van Gogh thì Copilot nhận ra ngay, mô tả nội dung và cung cấp thêm hoàn cảnh ra đời bức tranh này

Anh em thấy tính năng này thế nào?

→ Xem thêm:
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chức năng này giúp xoá mù thông tin bức ảnh. Phải tải về trước khi nào cần dùng
Nầy có lâu rồi mà. Đợt mình dùng gửi robot hút bụi mình lên tìm vải lau. Xong nó gửi đầy đủ tt máy mình như thế nào luôn
TND NO
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Nha.tranthanh Trước mình cũng dùng nhưng là ctrl + v từ hình chụp, còn giờ có thêm nút chụp hình sẵn luôn.
@Nha.tranthanh Giờ có sẵn nút 😁
@S.O.J Bấm phím tắt luôn nhanh hơn =)))
Mình dùng bên Bard hoài để giải bài tập lúc đi học
@S.O.J thằng AI Bard của google chém gió giỏi lắm, mấy bài luận về tài chính công ty nó phân tích như đúng rồi á, nên phải check lại chút cho chắc ăn, kkk
@conan12a2 Kết quả sai là có ý cả, nhằm mục đích người dùng phải luôn xem giải pháp kiểm tra lại kết quả.
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 bữa mới cãi nhau với con Copilot về toán hình học, nó rất lươn lẹo nhé, đưa công thức sai mà cố cãi, mình yêu cầu đưa ví dụ chứng minh điều nó nói là đúng mà nó lại đưa ví dụ "mang tính tương đương" nhưng ko hề đúng với công thức nó nói trước đó, sau hồi cãi nhau cuối cùng nó cũng nhận sai, hứa sẽ cập nhật lại toán học
Cười vô mặt
@aquarius110291 đúng ràu. mình cũng bị nó thay thế các đại lượng, mặc dù ráp đúng công thức nhưng nó thay các đại lượng nhìn lạ hoắc 😆
Cũng hay 😁
Khá cứng nhắc và đơn giản kiểu tự sự ấy.
Mình thường đưa cho nó một ảnh chụp màn hình tin nhắn, đưa nó phân tích thử nó hiểu context không, ai ngờ đâu nó hiểu thật, khôn phết
Anh em đưa nó hình người yêu chụp chung thằng đồng nghiệp xem nó nói gì
Bức ảnh này mô tả một cảnh quan thiên nhiên hữu tình với một con sông, những chiếc thuyền nhỏ, và bầu trời lúc hoàng hôn. Bạn có thể thấy rằng bức ảnh là một bức tranh vẽ tay chất lượng cao, có thể là dầu hoặc acrylic. Trong tranh có một con sông lớn uốn lượn qua cảnh đồng quê yên bình. Có hai chiếc thuyền nhỏ đang nằm trên dòng sông; có thể chúng đang neo lại hoặc di chuyển nhẹ trên mặt nước. Bầu trời trong tranh đang trong giai đoạn hoàng hôn, với ánh sáng vàng óng ánh len qua những đám mây xám và trắng. Có cây cối và thực vật xanh tươi phủ kín hai bên bờ sông, tạo nên không gian thiên nhiên hùng vĩ và yên bình. Bức ảnh có thể là một ví dụ về kỹ thuật vẽ cảnh quan trong nghệ thuật.
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ AI hay người tả vậy chế?
@vietnam_xmen AI đó bác
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ Bắt đầu cảm thấy sự nguy hiểm của AI.
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ Ghê gớm thật
giải thích cho người mới bị mù, còn mù bẩm sinh thì cũng bó tay hiểu.
Xin mời giải thích 🙄🙄🙄🙄
IMG-0188.webp
@EpicUnreal5 AI: Đây là sợi tóc được cho là của Đức Phật do Giám Đốc chùa 3 Gold mượn từ Miến Điện. Sau một thời gian khuấy đảo cộng đồng mạng Việt Nam, hiện tại sợ tóc đã không còn xuất hiện và giám đốc chùa đã bị xử lý bằng hình thức cảnh cáo nhẹ nhàng.
Giải thích như này thì nhìn vào bức ảnh thấy luôn rồi =)))
A8A
ĐẠI BÀNG
một tháng
Ui, hay đó! Cám ơn tác giả rất nhiều nhưng Copilot của tui chưa có. Chắc tác giả là người cõi trên nên mới updated sớm thế!!!!
@A8A Lag hả pa, ai ai cũng dùng được
Thử ảnh xxx xem nó giải thích như nào anh em 😁
Nhờ “tính năng giải thích nôị dung bức ảnh” mình mới hiểu đúng nội dung bức ảnh và bỏ qa code.
Chaebol
TÍCH CỰC
9 ngày
@kimsang1990 đề nghị bác cung cấp code 1 cách cụ thể để tôi điều tra vụ này cho ra nhẽ nhé !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019