Business Insider: iFan đã bắt đầu hết hứng thú với Apple Vision Pro

Anh Tú.
23/4/2024 11:42Phản hồi: 117
Business Insider: iFan đã bắt đầu hết hứng thú với Apple Vision Pro
Mới vài tháng sau khi chiếc kính thực tế ảo Vision Pro lên kệ, nhiều anh em mê công nghệ trong lẫn ngoài nước đã bắt đầu chán món đồ chơi này. Hồi tháng 2, thiết bị này từng gây sốt với hàng dài người xếp hàng chờ mua tại các Apple Store. Thế nhưng, theo Mark Gurman của Bloomberg, cơn sốt Vision Pro đã nguội lạnh nhanh chóng.

Review Apple Vision Pro: thêm 1 sản phẩm thất bại của Apple

Mình đã có dịp sử dụng Apple Vision Pro trong khoảng thời gian khá dài, và hôm nay mình muốn viết bài này để chia sẻ nhiều hơn với anh em về những thứ liên quan tới nó. Không chỉ là một bài review đơn thuần…
tinhte.vn

Đây là tin xấu cho Apple bởi họ đã tốn 8 năm trời và hàng tỷ đô la để phát triển Vision Pro. Với cái giá 3.500 đô, thiết bị này dường như thuộc hàng xa xỉ phẩm và nằm ngoài tầm với của đa số người dùng Apple. Gurman cho biết Vision Pro khó lòng giúp Apple kiếm được lợi nhuận trong nhiều năm tới, và số người đăng ký dùng thử thiết bị này đã giảm mạnh kể từ tháng 2.

Trước tình hình ế ẩm, Apple dường như đang cố gắng đẩy mạnh quảng bá cho Vision Pro bằng cách đặt nó ở vị trí nổi bật trên trang web của hãng. Trên các diễn đàn Reddit về Vision Pro, nhiều người dùng phàn nàn rằng thiết bị này bất tiện khi sử dụng hàng ngày và đeo không thoải mái. Có quá nhiều thứ khó khăn với người dùng bình thường như trọng lượng, phải mang theo cục pin hoặc giao diện còn khá mới, chưa có gì để khai thác.

Gurman cũng chiu sẻ rằng các thiết bị VR trước đây cũng gặp khó khăn tương tự trong việc giữ chân người dùng sau khi cơn sốt ban đầu qua đi. Jordan Hart của Business Insider đã dự đoán về vấn đề này từ hồi tháng 2, khi cô chia sẻ rằng chỉ sau một tuần sử dụng Vision Pro, cô đã hết lý do để tiếp tục đeo nó. Gurman cũng có cảm nhận tương tự, anh cho biết mình đã giảm tần suất sử dụng Vision Pro từ mỗi ngày xuống còn một hoặc hai lần một tuần vì nó “quá cồng kềnh để sử dụng hàng ngày.”

Sự sụt giảm về mức độ quan tâm dành cho món đồ chơi mới nhất của Apple diễn ra trong bối cảnh công ty đang phải đối mặt với nhiều khó khăn khác, bao gồm cả doanh thu sụt giảm và sự giám sát chặt chẽ từ các cơ quan quản lý. Sự bất ổn của Apple đến từ rất nhiều phía khác nhau, anh em đọc thêm bài dưới đây để hiểu rõ.

Việc Apple sa thải nhân viên cho thấy Tim Cook đang đối mặt với nhiều vấn đề nghiêm trọng hơn

Năm 2023 đánh dấu một giai đoạn đầy thử thách đối với Tim Cook và Apple. Không khí tại trụ sở Cupertino trở nên căng thẳng hơn sau đợt sa thải hơn 700 nhân viên, một động thái hiếm thấy từ gã khổng lồ công nghệ vốn nổi tiếng với sự ổn định.
tinhte.vn

Business Insider
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có anti là ko hứng thú, chứ ng dùng Apple chân chính luôn rạo rực ngày đêm mong muốn đc sử dụng Vision Pro
@para-hạ-sốt đúng đúng, bài này ăn tiền samsung nói xấu nhà táo rồi
@tranbinh198074 Nghe gì nữa, có clip kêu chán rồi mà.
hoangmk
TÍCH CỰC
2 tháng
@para-hạ-sốt M rạo rực ngày đêm là do uống nhằm thuốc dỏm nên chưa hạ sốt đó !
esata
CAO CẤP
2 tháng
@Tminh3232 Nghĩa là rạo rực mấy rồi cũng mau xìu!
Với ifân thì cái gì của ap chả là chân lý
vhhai_c3
TÍCH CỰC
2 tháng
@ragefighter Ông mua cho tôi 1 cái tôi thề mỗi ngày dùng ít nhất 1 tiếng 😋
vhhai_c3
TÍCH CỰC
2 tháng
@X p e r i a Nó mà rẻ ngang con iPhone thì nó lại phổ biến đầy đường, mấy em Gen Z mua bằng hết. Lúc đó câu chuyện nó lại khác bạn nhỉ.
@X p e r i a Bạn mà giàu sẽ có nhà riêng, phòng rộng, mua cái tivi 65i, nằm ghế, ôm chai bia với ít lạc rang xem phim sẽ sướng hơn đeo cái của nợ này.
@vhhai_c3 Giá nó một phần thôi. Phần lớn là nó thiếu tính ứng dụng và cực kỳ bất tiện. Đầy người mua rồi mà dùng vài hôm đầu xong cũng vứt xó đó.
Sắp có chiến dịch giải phóng hàng tồn 😆
Có hứng thú đâu mà hết.
Nó mang con iPadOS lên trôi lơ lửng trên không gian chứ có mẹ gì đặc sắc. Đeo lên huơ huơ vài cái hết vị. Có khác nào lên đời iPhone quẹt vài cái cũng chẳng thấy khác gì iOS đời cũ
tranvu0988
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@airwalker Mua về chắc ở trong phòng đóng cửa thủ dâm một mình thôi bạn ạ, chứ ra đường hay chốn công cộng mà huơ hơ tay chân thế có ngày dân anh chị ngứa mắt cho ăn tẩn
@tranvu0988 đóng cửa một mình chi vậy. Phải đeo ra ngoài đường chứ
@airwalker Trong khi các nước phát triển người ta chú trọng ra ngoài du lịch, thể dục thể thao, giao tiếp xã hội... thì ông Apple phát triển 1 sản phẩm đeo ở nhà để thẩm du với gây đau cổ vai gáy.
Thằng nào thuốc được Tim Cook với BOD cho nghiên cứu và bán sản phẩm này ra ngoài thị trường cũng phải nói là trình độ chém gió còn hơn cả Hitler.
Saga0803
TÍCH CỰC
2 tháng
Điều này hầu như ai cũng nhìn thấy từ trước 😄
Để xem sự kiện tới Apple có mang gì mới mẻ tới, cứu vớt danh tiếng đang tụt thê thảm.
qwarl
TÍCH CỰC
2 tháng
theo các bác thì vd nếu con vision này đc dùng nhiều trong y tế, hàng ko, kỹ thuật chế tạo các kiểu đi thì apple có lời nổi ko nhỉ. mấy ngành này nhu cầu hình như cũng ko cao lắm. đang nói có lời hay ko chứ ko nói lời ít ko đáng với tiền đầu tư nhé
@typhu1901 Vậy đang mổ xem thông tin bệnh nhân thì xem thông tin gì ạ. Trước mỗi ca mổ đều phải hội chẩn. Để lên phác đồ hết rồi ạ. Và tiên lượng những biến chứng có thể sảy ra. Còn chỉ số sinh tồn của bệnh nhân thì máy móc trong phòng có hết rồi ạ.
typhu1901
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Sịp Rách bác sĩ mổ chỉ cầm dao và kéo nhé bác, còn trợ lý nó dùng kính thực tế ảo đứng 1 góc chả làm gì, khi bác sĩ có nhu cầu hỏi nó mới tra thông tin và trả lời thôi, có có mà thần kinh mới có chuyện bác sĩ làm phẫu thuật lại đeo cái kính vớ vẩn này, đôi mắt và đôi tay của bác sĩ là thứ đáng giá nhất trên đời này 😁
@typhu1901 Vậy theo bác nghĩ trợ lí thì cần xem những thông tin gì ạ
@Sịp Rách Tra giá bitcoin, giá cổ phiếu, giá vàng....xem có tăng ko còn bán, tra dự báo thời tiết cuối tuần như nào còn đi picnic...
lordzedo
TÍCH CỰC
2 tháng
bỏ 3.500 đô để đeo cục nhựa nặng gần 1kg nhưng phải cần đến một cái dây lòng thòng bên cạnh để chứa pin, và những thằng ngu gọi đó là cách mạng của công nghệ.
Mấy thằng fan cuồng trên tinhte đc cái mõm, chúng m giỏi tung hô, giỏi sĩ diện hão chứ có bỏ tiền ra mua đâu
@centernc Lại có thằng vào khoe mua đồng hồ trăm triệu bây giờ, dăm ba cái vision bõ bèm gì
Penn
TÍCH CỰC
2 tháng
@Ngoknc Khoe tesla nữa =)) anh có tesla anh là nhất anh auto nói gì cũng đúng, các chú có tesla như anh chưa mà chém =))
VNXQ
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Trong khi Apple còn loay hoay thì anh MS đang bán HoloLens 2.
Ngay từ đầu MS đã xác định HoloLens không dành cho End Users mà nhắm đến các ngành nghề đặc thù như y tế, thiết kế đồ hoạ... Đặc biệt là quân sự.
Quân đội Mỹ vẫn đang dùng HoloLens để luyện tập tác chiến. Một sản phẩm rất phù hợp để nâng cao hiệu quả chiến đấu.
@VNXQ Cái kính quân sự ban đầu được dùng để thay cho kính nhìn đêm, hiển thị nội dung và có thể lock mục tiêu. Trừ việc nó chưa đủ độ bền để lăn xả trên chiến trường.
@jamescash89 Một hình thức nâng cao giá trị cũa những item phế thãi: hhahahha
@PhươngNguyễn (GaRiHp) Phế đâu, đg nhiên việc nghiên cứu để đưa ra thực chiến hoặc ra sản phẩm hoàn thiện ngon thì nó cũng cả quá trình. Nếu cno làm được kính cực gọn như kính thông thường thì lại ngon. Bt bọn lính phải đeo cụm kính nhìn đêm rất nặng và vướng.
tranvu0988
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tôi chỉ hứng thú khi thiết bị này còn đang là tin đồn, khi chính thức ra mắt, thấy phải đeo 1 sợi dây loằng ngoằng 24/7 để kết nối với pin là tôi thấy trước sự thất bị của thiết bị này rồi.
Lên youtube gõ thấy ko có clip nào mới là thấy ko ai quan tâm rồi
@angle_squall Thì ngay trong cái bài không thấy cái cmt của icừu nào thì cũg hiểu rồi mà bác😁
Ế quá cũng do tội đồ môn lòon bả 3 tó @Barbatos chỉ có cái mõm chứ tiền ko đủ mua kéo doanh số cho tổ tiên 😆
@Barbatos Bạn Hiền ơi, ở đây hay bất cứ diễn đàn nào kèo MÕM là nhiều chứ kèo thật thì có mấy, mình chỉ hóng xem kèo MÕM hay kèo thật thôi, hóng xem kèo này ai là MÕM nhé bạn thân yêu. Còn Rách hay không thì từ cái não của bạn Hiền, cứ ai chửi Táo đều là Rách, cái này mình ko lạ 😃))
@"(╰‿╯)" M k cần phân bua, kiểu mấy thằng rách thì mõm linh hoạt là vật phẩm trấn phải của nó, kiểu j nói chả dc😃
@Barbatos Trích đoạn hộ mình, phân bua chỗ nào nhé bạn thân yêu
Hun cái nè
Lại nhớ đến các bài báo nói Apple Watch thất bại hồi 2015 https://www.fastcompany.com/3048375/why-the-apple-watch-is-flopping
@khoailangchien thực tế ko thành công đâu nên apple gom chung với phụ kiện chứ konai biết doanh số thực và apple lười update cpu watch đủ hỉu
@khoailangchien Nó cũng ko hẳn là thất bại nhưng thực tế thiết bị đeo tay thông minh cũng kén ng dùng đi.
@khoailangchien AW ít ra còn bám đc vào hệ sinh thái iphone mà sống (chiếc smartwatch hoạt động tốt nhất với iphone) chứ bản thân con VP này có gì để mà bám vào iphone đâu, giá thì lại quá cao, ko dễ tiếp cận như AW
Toi. Ifan hết hứng thú, hết lên bài bưng bê cái sp này, thì làm sao mình còn có những giây phút giải trí khi lấy ifan làm trò cười nữa.
rõ ràng, vào dĩ vãng sớm 😆
Nào về 20 trđ mua trải nghiệm
Cười vô mặt
Mod Cu Hiệp cũng chán Apple Vision Pro nên gần tháng nay không post bài về nó.
@Tminh3232 Lỡ mua hơn trăm triệu về lắm màu giờ chắc cay dé lắm rồi. lên bài nữa chắc chúng cười thúi mặt
30tr chốt mua luôn, chứ 100tr thôi bỏ qua
XBlue
CAO CẤP
2 tháng
cái giá!!! đặt vấn đề ko đúng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119