Trên tay máy nghe nhạc "biết nhảy" Sony Rolly
niky
10 nămBình luận: 106
Được giới thiệu từ khá lâu nhưng có lẽ không nhiều người biết đến chiếc máy nghe nhạc có khả năng chuyển động theo từng điệu nhạc, có tên Rolly của Sony. Thú thật là việc trông nó hoạt động thực tế đúng là một cảm giác thích thú. Theo nhận xét cá nhân thì nó xứng đáng là một món "đồ chơi" đáng tiền và cũng xứng đáng là một chiếc máy nghe nhạc "xịn" vì chất lượng âm thanh quá ổn. Xin chia sẻ các bạn vài hình ảnh thực của Rolly dưới đây.

Sony Rolly có dung lượng bộ nhớ trong là 2GB và được bán ra dưới 2 màu là đen và trắng. Nó sở hữu một công tắc với 3 chức năng: tắt/ mở/ mở bluetooth. Bao quanh Rolly là 2 vòng đai nhựa. Một vòng đai được dùng để di chuyển qua lại giữa các bản nhạc hoặc chuyển đổi qua lại các album khác nhau. Vòng đai còn lại dùng để điều chỉnh âm lượng. Và cũng nhờ vào việc hai vòng đai này kết nối đến một mô-tơ gắn trong mà Rolly mới có thể lăn tròn qua lại trong quá trình chơi nhạc. Và như các bạn đã thấy thì 2 nắp loa của nó cũng sắm vai là "2 cánh tay" để tăng thêm phần trực quan khi trình diễn theo nhạc. Người dùng có thể cấu hình và tùy chọn các kiểu nhảy của Rolly thông qua các driver kèm theo.​

Loa theo máy cho âm lượng to bất ngờ cho dù kích thước khá nhỏ, bạn có thể nghe thoải mái trong một phòng có diện tích trung bình. Bên cạnh đó, cho dù bộ nhớ trong chỉ 2GB nhưng Rolly còn có thể "mở rộng" bộ nhớ thông qua chiếc điện thoại của bạn. Khi đã đồng bộ với nhau qua Bluetooth, nhạc trên điện thoại sẽ được truyền qua cho Rolly hát và nhảy múa. Bạn cũng có thể chuyển bài hát khác hay tăng giảm âm lượng từ Rolly hoặc điện thoại nếu điện thoại của bạn có AVRCP (Audio/Video Remote Control Profile).

Rolly màu trắng.

2 anh em nhà Rolly, trắng và đen.

Rolly nằm trên đế.

Rolly chuẩn bị hoạt động.

Loa bên phải.

Loa bên trái.

Cả 2 loa đều mở.

2 anh em Rolly đứng cạnh nhau.

Cái này xem trên báo từ lâu bây h mới thấy clip hoạt động của nó , hay thậy
Cái này hay nhưng bỏ túi sao ta?
vip_saker
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy này mà bỏ túi thì thà mua cái mp3 tàu dùng cho lẹ
hàng hot ước gì mình có nó🆒
thangxpx
ĐẠI BÀNG
10 năm
hix con này giờ kô giá bao nhiu nhỉ
có ai bít chỗ nào bán ở HN kô ạ 😁
Cái này ông anh qua cửa hàng HitechUSA 23 Hàng Bài Hoàn Kiếm Hà Nội mua nha.
tuanleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trông khá thú vị nhưng đối với bản thân mình thi ko thực tế lắm.khi muốn xem nó trinh diễn nhạc thi phải có không gian phù hợp.Va vấn đề độ bền của doang caosu và 2 nắp loa cũng là vấn đê mình khá quan tâm.Nhưng cũng phải công nhận sự cố gắng đưa robot vào cuộc sống của các nhà sản xuất đã có xu hướng dần phát triển
to quá, mà nhảy nhót thế dễ trầy trụa 😁
nếu mua cái này thì mình càm giác thừa tiền quá ạ
em cũng từng có ý định lấy 1 cặp Rolly nhưng giá hơi chát, khoảng 10tr/em.
zero1986
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này giá bao nhiêu vậy?có bác nào biết không?
450USD đó bạn, để được thưởng thức thì fải mất tiền.
Giá 450$ mà bạn. Trong clip có nói về giá rồi đó bạn

formal dresses
plus size womens clothing
hay quá.thấy e nó nhảy vui thật.ước j có 1 e trong tay.hihi....................
IAmBuyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng hay 😁 Nhưng nếu là E thì E mua iPod Touch hơn :D E này k thực tế cho lắm :D
vn2616601
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay ...
nó nhảy đúng điệu nhạc luôn
nhìn thú vị nhở...giống đồ chơi lúc bé cuả mình ghê mở lên nó chạy loạn xạ ^^
4oo thì xem ra cũng là đồ xa xỉ thật đấy bác ợ!
yourdalink
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này mình đã nghịch khi triển lãm ở HN mấy năm về trước. Quả thật rất thú vị, ko thể tưởng tượng được nó lại chuyển động nhẹ nhàng đến vậy.
ôi sony, mình có máy e013 nghe đã phê lắm rồi, con này đã nghe lâu rồi nhưng sao bây h mới xuất hiện ở VN nhỉ?
Trời ơi, nhìn dễ thương quá, ước gì có 1 chút. ôi, yêu nó wá................

sao người ta nói bác ko chịu nghe, hàng bán tại hàng độc USA trên nguyễn thị minh khai là $450/cái
atrang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lạ nhưng không hay lắm vì thời lượng dùng pin chắc chắn là cả một vấn đề!
Máy sony này mở 2 máy cùng 1 bài hát mới thể hiện đẳng cấp, nhảy đều nhau từng bước nhảy luôn.
Vậy bỏ ra 20tr mua 2 máy về thể hiện đẳng cấp đi bạn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019