Cài đặt file .cab cho PPC từ máy tính

tovanhung
11/5/2006 15:43Phản hồi: 170
Như chúng ta đã biết, có 2 cách để cài phần mềm cho PPC. Một là đồng bộ PPC với máy tính rồi chạy trực tiếp file cài đặt có đuôi .exe để cài sang PPC. Hai là, đối với file .cab, bạn copy file này rồi chép vào thẻ nhớ của máy, chạy file từ máy PPC để cài đặt.

Nếu gặp phải cách thứ 2 thì sẽ bất tiện ở chỗ: Phiền phức, nhiều thao tác và muốn chương trình được cài vào thư mục tuỳ chọn (không phải mặc định của máy) thì bạn phải dùng thêm một phần mềm nữa có tên là CabInstall.

Tuy nhiên với chương trình WinCE Cab Installer, bạn chỉ việc nhấn phải vào file .cab, chọn Sent to/WinCE Cab Installer là chương trình được cài đặt không khác gì như được cài đặt bằng file .exe. Tiện quá phải không bạn? Chương trình lại miễn phí và dung lượng cự nhỏ gọn.

PPC là vậy đấy, thú vị và bổ ích lắm!😃

170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin cám ơn rất nhiều về bài viết của MR. HUNG vì trước đây không biết cách cài đặt các phần mềm .CAB, một lần nữa gởi lời cám ơn.
mình là lính mới của PPC. Xin cảm ơn Mr. Hung về tất cả những gì mà bạn đóng góp, Xin cảm ơn.
Bây giờ mới đọc bài này, cảm ơn bác tovanhung.
Minh Da Lam Vay Nhung No Lai Hien: "the File "\windows\appmgr\install\smartpfont Wm5.cab" Is Not A Valid Windows Ce Setup File.
Ban Giup Gium Nha. Minh Dang Mu Tit Ve Ppc.
Không hổ trợ! xem lại WM của mình là bao nhiêu? WM2003, WM5 hay WM6.1
File smartpfont Wm5.cab là file dành cho smartphone thì phải, còn ứng dụng wincesetup được dùng để cài đặt file .cab dành cho ppc. Bác kiểm tra lại file gốc nhé.
Cám ơn nhiều lắm !Mình đang xài con Cingular , Sao khó tìm hướng dẫn cho nó quá !
linhthuy
ĐẠI BÀNG
17 năm
Chỉnh giá trị DWORD Data từ 0 -> 1 của đường dẫn nầy.
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Microsoft Aplication Installer\fAskOptions
Bạn có thể chọn vị trí install khi install file cab ngay trên máy.
@linhthuy cho mình hỏi là zô chỗ nào để tới được HKEY_LOCAL_MACHINE z, mình hơi gà 1 tí +.+
@sarah0330 Bạn phải cài thêm App Resco registry nữa để truy cập & chỉnh sửa Registry của máy bạn à 😃
http://www.mediafire.com/?982z8nlgdnz0n8x
-> Giải nén, vào thư mục MUI cài ;)
@LIENHUONG để mình thử ^.^ nhưng thank trước nha :p
Mình là lính mới,cám ơn bác nhiều lắm!
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
có gì mà không cài được chứ,cứ dowload về rùi setup lên như bt la ok mà!🆒
Khi tải phần mềm về, bạn cài đặt bằng cách kích đúp lên nó. Sau đó, nếu bạn có phần mềm đuôi .cab thì bạn bấm chuột phải rồi chọn Send to - WinCE Cab Installer để cài vào PPC.

Lưu ý: PPC phải kết nối PC qua Active Sync trước.
Cám ơn các anh. Em đã copy vào thẻ nhớ file CAB. khi mà nhấn vào là máy tự động hỏi cài đặt vào máy hay thẻ. Không cần cài thêm chương trình như anh nói. Em dùng máy o2 zinc. WM6
@ Phuonghuy2000: Để đơn giản hóa, bạn copy vào máy hoặc thẻ nhớ, rồi nhấn vào file .cab đó, nó sẽ hỏi bạn lưu vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ. Tùy theo chương trình mà bạn chon nên cài vào đâu, phần lớn các soft cho phep bạn cài vào thẻ nhớ để tránh đầy bộ nhớ máy.
Mình đã Cài Và Sài Một Thời Gian Rồi Nhưng Cài Pc Lại Mất Nên Cài Lại Không được Pác Nào Hướng Dẫn Cài Giúp Với

Muốn cài lại bác tìm lại chương trình đó. Nếu không có thì có thể port lên diễn đàn để anh em tìm giúp nhé!
Tùy theo chương trình là file.exe hay file.CAB
Nếu là file.exe thì đồng bộ PC với PPC rồi cài.
Nếu là file.CAB thì chép vào thẻ nhớ rồi kích hoạt nó thôi hoặc có thể tải chương trình WinCE Cab Installer (ở trang 1) rồi cài từ PC luôn.

Chúc thành công!
rất đơn giản WinCe Cab Installer
Ứng dụng nhỏ gọn,cho phép bạn cài đặt File Cab từ PC.
Lựa chọn nơi được cài đặt trên bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ.
Hỗ trợ WM2003SE/2005.
sau khi cài đặt xong.
click vào phần mềmbạn muốn setup

rồi cài là ok à.
Bác cho em hỏi em xài con Zinc WM6 thì liệu bản WinCECab INstaller này có chạy được không bác?

Thấy bác nào ở trên bảo Zinc WM6 không cần phải cài thêm cái này ah? Có bác nào confirm cho em cái 😁 Em là newbie, gà lắm
Phần mềm này có cài trên PPC đâu bạn, cài trên PC mà😃. Cài phần mềm này vào thì bạn khôg cần phải chép file *.cab vào PPC để cài nữa mà chỉ cần kết nối PPC với PC và cài file *.cab cho PPC như với file *.exe
chữ ký này hay, cơ mà em thì ngược lại vợ là 8700g , bồ 02 atom life
Cám ơn bác đã trả lời, nhưng ý em không phải hỏi như vậy 😁

Tại ở trên có bác phuonghuy2000 bác ý cũng sài Zinc giống em bác ý nói ...

... nên em có hỏi ở đây để bác phuonghuy hay bác nào cũng xài Zinc WM6 thì confirm cho em thôi :D

Và có bác nào trả lời câu hỏi đầu giúp em không ?? Đó là "bản WinCECab INstaller này có chạy được với O2 Zinc cài WM6" không vậy ???
Và rộng hơn nữa em muốn hỏi thêm (để hiểu rõ hơn). Theo em hiểu thì PPC này có hai yếu tố là loại máy (các dòng HTC, ASUS, Quanta, ...) và version rom (2003, WM5, WM6, ...) là sẽ ảnh hưởng đến việc phần mềm có tương thích, chạy êm, không conflict có đúng không ah?

Thứ nhất về version rom, thì có phần mềm nào tương thích với mọi loại version không (giống như trên PC, chạy tốt cả với 98, 2000, XP, Vista chẳng hạn 😁 )? Tại em thấy trên 4rum có những phần mềm người post lên có nói rõ là chạy với version nào (2003 chẳng hạn) nhưng cũng nhiều cái không ghi rõ, vậy có nghĩa là tương thích hết ah???

Thứ hai về dòng máy, không biết có sự kén riêng cho từng dòng máy không bác (em thì em nghĩ là có)? Ví dụ như em thấy có thread ghi là soft dành riêng cho HTC (đúng là loại này phổ biến, nhiều soft thật :D) thì liệu em Zinc nhà em (ASUS) có ... vọc vào được không vậy :D

Rất mong các bác chỉ giáo :D
Cài file .cab

Tại sao bạn ko thử cài cái soft nhỏ đó lên PC rồi chạy Sync thử với PPC Zinc nhỉ? Mình copy file cab lên thẻ nhớ rồi dùng ngay explorer cài, với WM6 thì máy hỏi cài vào RAM hay thẻ mà, chạy cái soft kia làm gì cho thêm phức tạp, ngay bạn chạy sync rồi cài file .exe máy cũng hỏi cài vào thẻ hay máy mà.😁
Hôm qua em vừa thử cài rồi, đúng là có thể cài file .cab ngay trên máy, khi cài nó sẽ hỏi cài trên máy hay thẻ nhớ, không cần cài thêm chương trình này. Tại em là newbie, mới vọc máy lần đầu, cứ phải hỏi han cho cẩn thận mới dám vọc 😆

Confirm ở đây cho bác nào xài WM6 biết nhá :D
thank bac Hùng nhé,tôi mới sài con O2 exec nên chưa hiểu nhiều lắm về dòng này.tôi cũng đã cài một vài solf đuôi cab,sau đó thấy nó ngốn nhiều bộ nhớ PPC quá,Bác cho hỏi: copy WinCE Cab Installer vào thẻ nhớ rồi install trên PPC có được không hay phải làm trên máy tính?Bác chỉ giùm nhé!tks
Bạn cop file *.cab vào thẻ nhớ rồi cài trên PPC cũng được nhưng bất tiện hơn là cài thông qua PC. Những phần mềm nào yêu cầu phải cài vào Main Memory thì bạn cài còn không thì cứ cài vào thẻ nhớ hết😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019