Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gartner: Apple nắm giữ 8% thị phần máy tính tại Mỹ

Didu
15/4/2010 7:39Phản hồi: 53
[COLOR=DarkGreen][B]Hãng sản xuất[/B][/COLOR]|[COLOR=DarkGreen][B]Doanh số bán Q1-2010[/B][/COLOR]|[COLOR=DarkGreen][B]Thị phần Q1-2010[/B][/COLOR]|[B][COLOR=DarkGreen]% tăng trưởng[/COLOR][/B]
HP|4.367.000 máy|25%|71%
Dell|4.082.000 máy|234%|72%
Acer|2.728.000 máy|156%|509%
Toshiba|1.506.000 máy|86%|50%
Apple|1.398.000 máy|8%|34%
Khác|3.366.000 máy|193%|211%

Theo một khảo sát mới đây của Gartner, Apple hiện là nhà sản xuất máy tính lớn thứ 5 tại Mỹ tính theo thị phần trong quý 1 năm 2010 này. Tổng cộng đã có khoảng 1,4 triệu máy tính được bán ra trong 3 tháng đầu năm giúp Apple đạt mức tăng trưởng 34% so với cùng kỳ năm ngoái.

Với 8% thị phần, Apple là nhà sản xuất máy tính thứ 5 tại Mỹ, sau HP (25%), Dell (23,4%), Acer (15,6%) và Toshiba (8,6%). Trong quý 1 năm 2010, "quả táo" đã bán ra được tổng cộng 1.398.000 máy Mac (quý 1 năm 2009 là 1.043.000 máy), mặc dù quý 1 không phải là khoảng thời gian các hãng máy tính trông đợi một doanh số bán ra khả quan nhưng với Apple thì lại khác, họ đạt mức tăng trưởng 34%. Hôm thứ 3 vừa rồi, dòng MacBook Pro 15" và 17" vừa được Apple làm mới với BXL Core i5 và Core i7, hy vọng với dòng máy mới này, doanh số bán ra trong các quý tiếp theo của năm nay sẽ tiếp tục tăng mạnh.

Nguồn: AppleInsider
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn yêu 
Nhưng mà Acer với Toshiba có % tăng trưởng thật khủng khiếp :-O
vậy là apple hơn đc asus,lenovo rồi...nhưng sao thị phần acer lại cao wa thế nhở........
futaro123
ĐẠI BÀNG
14 năm
có thể nếu tính về doanh thu bán máy thì Apple lớn nhất!
se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này phát biểu linh tinh cái gì thế nhỉ 😁
Lại cuồng tín rồi , cứ như trung bình 1 con mac bán đc 2000$ đi , HP bán đc 700$ thì ai hơn
Bạn này có biết tính toán không vậy? Fan của Apple chắc không phải toàn những bác như thế này chứ?
chỉ mới có 1 bình luận mà cậu đã vơ đũa cả nắm mà fán bậy bạ.Fan của bất kì hãng nào đều có người này người kia chứ
Cái giá cao nhất cho 1 con macbook pro là bao nhiêu bác biết không? Bác biết Alienware chứ? của Dell đấy bác, biết 1 con Alienware giá cao nhất là bao nhiêu biết không? Nếu tính doanh thu thì chưa biết apple có bằng 50% của Dell ko đấy bác ;)).
treble
TÍCH CỰC
14 năm
dân Mỹ cũng chuộng Acer quá nhỉ 😕
vị họ cũng biết sống thực tế
Đúng là tinhte , ko đưa title là Thị phần máy tính của Mỹ , suốt ngày Apple . tinhte có thể coi là chi nhánh của macvn
Chủ topic lấy nguồn từ AppleInsider ( đã dẫn) thì đương nhiên đề cập chính là Apple rồi, bạn cũng có thể kiểm chứng thông tin mà ;)
EDelter
ĐẠI BÀNG
14 năm
HP ở Mỹ đứng cao nhất còn HP VN e không dám mua nữa, suốt ngày hư, đi bảo hành thấy nản 😔

Cái laptop xài được 1 tháng thì sọc ngang màn hình, bảo hành xong - 1 tuần lễ bị nữa :mad:
Cái của ông bạn thì bị rè loa 😢

e phải công nhận với bác là mua HP ở VN nguy hiểm thật...bọn bạn cùng lớp e mua thì y như rằng maý naò xaì 1 time là dính chưởng...có thằng vưà mua đc 1 tháng là sọc lun,ra bh đc vài ngaỳ lại có sọc pó tay HP ViệtNam...e nó nổi tiếng trc h là nhờ thick in sọc trên màn hình chã hiễu....?
Ô, các bác đen nhỉ. Em dùng con HP 2 năm rồi chưa vấn đề gì ! Chắc tại số đen đấy các bác ạ.Thằng HP chất lượng nó cũng tốt mà
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
Hp và Dell vẫn lun dẫn đầu 😁
Alienware có khi customize vẫn có thể rẻ hơn Macbook Pro nếu cùng cấu hình giống nhau :p
nhưng vẫn thích MBP vì nó gọn và nhẹ, Alienware nặng kinh. Cầm con MBP 17inch còn đã, wa con Alienware M17x thì khỏi nói, khiêng luôn chứ ko phảu cầm

Cám ơn chủ topic cho thông tin ở đầu thread.
sức hút của thương hiệu có khác, quả táo trước chả là cái đinh j 🆒
overrei81
ĐẠI BÀNG
14 năm
vẫn thích dell hơn, thiết kế cá tính, HP bi giờ thiết kế xấu vãi lun, ghét nhất cái touch pad của nó
tamakura
ĐẠI BÀNG
14 năm
HP thiết kế xấu quá, Còn Acer thì thô quá (hiện giờ đã đẹp hẳn lên), Dell thì tàm tạm. Toshiba thì OK. Macbook thì good. Vaio thì great. make.believe
diễn đàn sau khi nâng cấp thì ko còn biết dc ta đang xem đến trang mấy nữa. Mod xem lại cái.
nhok151
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũg thế
tưởg chỉ mình em bị thôi chứ, hjz hjz
mình ghét ghét os mac , nhưng thiết kế của mac thì quá good
mua mac về cái window 7 khẩn trương và quên luôn os kèm theo là vừa =))
superheo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhờ những người như bác mà Apple fan bọn e mang tiếng lắm đấy ạ =.=
Hồi đó cũng mua HP hết 800 đô. Ai cũng nói mua xài được 2 năm là dục thôi. Không tin nhưng giờ tin rồi. HP bán nhiều máy vì nó nhiều mẫu với giá trung bình thôi, chứ xài rồi ko bao giờ tui mua thêm một cái.
Mà cái vụ màng hình bị sọc, loa rè sao nhiều người bị nhỉ ?
Đề nghị tinhte phải có cách đưa tin khách quan hơn. Quá thiên vị Apple trong cách đưa tin
Mình thì nghĩ nên tạo Sub domain cho AP
Mình thấy có thiên vị gì đâu, hầu hết các tin tức nổi bật trên các báo công nghệ danh tiếng đều có tin tức của Apple đó thôi, Engadget, Gizmondo. Thiết nghĩ có chăng là thiết kế trang web lại để những ai hông thĩ Apple thì những thông tin đến Apple hông hiện ra. Cái này Engadget với Gizmondo đã có rồi nè
Trích Được post bởi EDelter Xem Bài viết
HP ở Mỹ đứng cao nhất còn HP VN e không dám mua nữa, suốt ngày hư, đi bảo hành thấy nản

Cái laptop xài được 1 tháng thì sọc ngang màn hình, bảo hành xong - 1 tuần lễ bị nữa
Cái của ông bạn thì bị rè loa

e phải công nhận với bác là mua HP ở VN nguy hiểm thật...bọn bạn cùng lớp e mua thì y như rằng maý naò xaì 1 time là dính chưởng...có thằng vưà mua đc 1 tháng là sọc lun,ra bh đc vài ngaỳ lại có sọc pó tay HP ViệtNam...e nó nổi tiếng trc h là nhờ thick in sọc trên màn hình chã hiễu....?
cái này do xác suất thôi,các chú học xac suất chua,hãng nào mà không vậy,dân công nghệ mà kém hiểu biết và con nói linh tinh,xác suất 1/1000 máy thì trúng cái hư thì chịu thôi,đó là cho phép,chứ không thì hãng bảo hành lam gì,không biết thì nghe nhé.
jeaolous
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cả nhà ta đến mấy người xài HP mấy năm rồi có sao quái đâu.Nhân viên hãng khác vào viết linh tinh à.Chưa đi bảo hành lần nào luôn.
Ây với chả Pồ có 8% mà cũng khoe.Phải đổi tên mục là HP tiếp tục dẫn đầu.Đọc tựa đề là thấy sợ rồi.
Engaget là trang thân Ây Pồ không biết à.Thằng nào chả có lên đó mà nghe nó quảng cáo Ây Pô,nhầm không phải cái Pô mà là Ây Pồ.
Xài HP thôi ngoại hình cũng được giá cả hợp lý.Ai như chú nào đó bán được có mấy cái mà quảng cáo giống như mình số 1 ấy.Phát triển mãi không nổi,Hacker còn không thèm quan tâm viết chương trình virus cho nữa là.bọn nó còn chả rảnh viết chả kiếm được đồng nào ,chả ai biết đến.Vì hầu hết dân Ây Pồ chỉ lướt quét là chính,ôm máy ngó là phụ.Dân đồ họa 10% trong số 8% đó sợ còn không đến.(mà dân này cũng chả có gì đáng để các bác kia quan tâm)
Nói thật chứ kêu Win chạy không tốt các bác xài thử Win có bản quyền đi.Mình thấy chạy rất ổn định.Thường xuyên update driver,Win coi.Ku Ây Pồ bán cả HDH kèm theo không ổn định mới là lạ.
Nói thế thôi bác nào có tiền thì cứ mua thôi.Trông nó cũng đẹp thật(Tốt nhất mua 1 cái máy để bàn ở nhà cài Win nữa 2 loại HDH bao giờ chả hay hơn)cái kia mang đi lung tung cũng được.Em cũng muốn mua thử 1 con nhưng :
1 là không có Xiền
2 là không cần.Bởi em khóai chơi game.Ôm cái kia nghe đâu chơi cũng được 1 số trò.Nhưng cũng nghe nói là quá ít.Đồ họa em xài mỗi cad,3dmax,lâu lâu Photo 1 chút xài win chạy chả thấy vấn đề gì cả.Chả biết Apple có chương trình gì hay hơn nhỉ.Chưa xài chưa biết.
Chưa chê Apple câu nào nhé còn khuyên mua Apple.Ifan không nên chửi ta.;););););););););););)
Cái giọng điệu nghe còn ngứa hơn là chửi thẳng vào mặt apple cho nhanh. Apple cũng chả phải đọc là ây pồ. Thế nhớ.

HP còn nóng khủng khiếp nữa chứ 😆. Mình dùng vaio, ko mac nhớ (ước mơ có 1 con để cài win thôi)
EDelter
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bỏ gần 20T ra chơi xác suất với nhà cung cấp :cold:
Chắc ở đây có mình bác học xác suất thống kê thôi quá
Dell vẫn sau HP cơ à. Máy tính của trường em 100% dùng Dell, từ máy bàn đến Laptop. Đang chờ con 1464 xuống 600 thì múc :bounce:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019