Google Maps 4.1 hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói trên Symbian và WinMo

TDNC
22/4/2010 14:57Phản hồi: 22
Google Maps 4.1 hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói trên Symbian và WinMo
Bản cập nhật 4.1 mới nhất của phần mềm bản đồ Google Maps dành cho các máy Symbian và Windows Mobile đã bổ sung thêm chức năng tìm kiếm bằng giọng nói. Bạn chỉ cần mở Google Maps lên, nhấn nút gọi (màu xanh) và đọc tên địa điểm cần tìm kiếm (bằng tiếng Anh). Để tải Google Maps 4.1, bạn dùng trình duyệt web của điện thoại Symbian hoặc WinMo và truy cập vào địa chỉ m.google.com/maps.

Tính năng tìm kiếm bằng giọng nói mới chỉ hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Anh, bạn có thể tùy chọn các chất giọng khác nhau để máy thu nhận chính xác giọng nói của bạn (giọng Anh, giọng Mỹ, Úc...). Ngoài ra thì giao diện của phiên bản 4.1 cũng được làm mới một vài chỗ, thông tin về các địa điểm cũng chi tiết hơn và bạn dễ dàng thêm nhanh thông tin các địa điểm đó vào danh bạ của máy chỉ với 1 cú nhấn.

Một số hình ảnh của Google Maps 4.1:

Nguồn: Google
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tren smartphone có k nhỉ , mà tiếng anh sao đọc ....?
" smartphone" là loại phone nào vậy? Symbian và WinMo là dùng được. ah! Android có từ trước rồi thì phải.
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
spam kinh thật, symbian ko gọi là smartphone thì là cái gì
Ôi cái này đã thiệt, hy vọng sẽ có bản tiếng Việt sớm
ubeo
TÍCH CỰC
14 năm
máy hỗ trợ tiếng Việt là nó tự hiển thị tiếng Việt mà bồ.
Metallicy
TÍCH CỰC
14 năm
Chưa search địa điểm bằng giọng nói ở VN, đọc Hoàn Kiếm thì cho ra toàn công ty bảo hành, sửa chữa ppc 😁
bác đổi gió PPC hả bác
em ở Cần Thơ đã dùng thử.ko dùng được tìm kiếm bằng giọng nói.kể cả nói tiếng anh.nó ko hiểu tên riêng bằng tiếng việt.
vd châu văn liêm high schôl. nó chỉ hiểu high school hà.ko hiểu châu văn liêm
^ ^ điều khiển giọng nói thì Tiếng việt ko chuẩn tí nào (kể cả khi ra đời bản Tiếng việt)
kimanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phiên bản này chạy trên N95 lẹ hơn phiên bản cũ nhiều quá !
Thú vị quá,mong tính năng này từ google lâu lắm rồi.có điều máy mình vừa die vì up FW mới.
cái này có lâu rồi anh ơi,mà chức năng mới ko dùng đc 😆
híc sao android kô có nhỉ ?
Không biết có hổ trợ cho WM standard........
Quá tuyệt vời mượtt hơn so với 4.0 các bác à
Tiếng Việt mà một số bác nói đến người còn chả hiểu được nữa là cái máy.....
Ex: một ngày nào đó phát triển được phần mềm nhận dạng tiếng nói Tiếng Việt, bác nào ở HN nói "đi về", nó hiểu. Mang vào Xì Gòn các bố phán "đi dìa" ==> google xin bó tay.
nkphuongxp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tiếng Anh cũng có tiếng Anh của người Anh và tiếng Anh cuả người Mỹ (thậm chí tiếng Anh của người Ấn Độ) nữa mà bác. Chắc đến lúc tính năng "Ra lệnh bằng giọng nói" hỗ trợ tiếng Việt thì cũng sẽ có Menu chọn Tiếng Việt miền Nam, miền Bắc, miền Trung cho xem :rolleyes:
Mình cũng đang dùng Google maps trên Nokie E63. Rất thích bởi mình có thể share những địa điểm thú vị ngay tại thời điểm mình ở đó bằng hình ảnh, text. Chưa thử thức năng search bản đồ bằng giọng nói trên Google maps, nhưng có thử trên Google search bằng giọng nói rồi. Nói chung rất thích những công nghệ từ Google. 😃
hic mình cài vô cái n73me đọc Lâm Đồng nó cứ chạy qua tân london lận mà sao khi mình cài thăng này vô thì máy cứ bị cúp nguồn liên tục ko hiểu sao => remove thì hết thế là ko sài đc GM 4.1 rùi tiếc thật có ai kứu với ko ?
híc dùng TA khó lắm ..... bao h mới co TV nhỉ
anhvu157
ĐẠI BÀNG
14 năm
đang chờ phiên bản cho BB đây
mình test trên E71 nói bằng tiếng anh thấy khó dùng quá,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095