3RDi: vòng đeo đầu tích hợp camera quay phim FullHD

sonlazio
9/11/2015 4:1Phản hồi: 74
3RDi: vòng đeo đầu tích hợp camera quay phim FullHD
3RDi, hay Third Eyes - Con Mắt Thứ 3 là một vòng đeo đầu có tích hợp camera để các bạn có thể quay phim chụp hình mà không phải mang vác camera lỉnh kỉnh. Giá của thiết bị này là 194$ nếu bạn đặt mua ở thời điểm này, giao tháng 11/2016, tức là đúng một năm nữa. Giá bán lẻ sản phẩm dự kiến từ 450-500$.

Camera của 3RDi có độ phân giải FullHD nhưng thông tin hiện tại có ghi máy chỉ quay được 30fps mà không phải là 60fps chúng ta thấy gần đây, hy vọng nó sẽ được bổ sung khi thương mại hóa. Camera có lấy nét tự động, có tích hợp đèn flash và microphone để thu âm. Các bạn có thể điều khiển trực tiếp hoặc dùng ứng dụng trên điện thoại iOS/Android.

Khi đeo 3RDi lên đầu, các bạn có thể điều khiển nó khá đơn giản: chạm vào vòng bên tay trái để chụp ảnh với Flash, bên phải để chụp không flash, vuốt viền vòng về phía trước để quay phim và vuốt ngược lại để ngắt. Hình ảnh chụp được sẽ lưu trong thẻ microSD, nhà sản xuất cho biết cứ mỗi 1 triệu đô mà họ nhận được thì sẽ tặng mỗi người dùng một thẻ microSD 64GB.

Nhà sản xuất cũng không công bố rõ về pin nhưng họ nó thời gian chụp hình của nó sẽ tương đương với các smartphone trên thị trường, còn sạc đầy thì tốn khoảng 60 phút thông qua cổng microUSB.

kpqxjsuwiwm9ksfmdyur.jpg rfnnouic26sogkdmwaqj.jpg snub0rue0mmyipnufeim.jpg lcaxb9r210vojzfuqjwz.jpg qbi19tzhjb53xjlyztjd.jpg rpcc7ba1c08mnhprfuh2.jpg gfnsydhca9hoyr6znooj.jpg ufoisxeqr4rfs3tlzoyi.jpg sv4wgwwqjza8yuggurib.jpg
Tham khảo :Indiegogo
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duc5e
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao bên nước ngoài sướng vậy nhỉ. Đến bao giờ ở VN mình đc trên tay đây. Có tiền ko mua đc mới nhục
@duc5e Nhảm quá cha nội. Chắc căm mặt vào cm đây mà! Tiền của bạn nhiều với có hay không thì cũng phải đợi 11-2016 nhé!
Klq nhìn cai cam liên tưởng đến cái camera trưen máy SS trc đây😆 S3 chẳng hạn😃
@duc5e nguy hiểm thật mới núi xuống à, giờ ở toàn thế giới chỗ nào cũng mua được hết nhé bạn ko biết ngồi yên vấn đề có tiền hay ko thôi/
stops123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@popeye_kg Tay rất nhanh.
Vòng kim cô của Tôn Ngộ Không. Hoặc mắt thứ 3 của Dương Tiễn 😁
Coi chừng bị kiện bản quyền 😆
leegan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenspy A Tập sẽ kiện bản quyền và nói cái này TQ có từ thời cỗ đại rồi...bla.bla....
Ý như cái vòng cô công chúa trong Siêu Nhân =))
"Vòng truyền điện" đang dần trở thành hiện thực. Ai còn nhớ film đó 😃
@Thật là ngại cô gái đến từ tương lai 😁
@Thật là ngại bác nhắc e nhớ tên vòng truyền điện nhưng ko nhớ phim nào 😁
@Thật là ngại theo e nhớ ko nhầm thì nó là vòng truyền mệnh bác ơi, đi chung vs cái đồng hồ thông minh be dây (nhỏ ko nhớ cách phát âm)
@Thật là ngại Phim đầu hình nón đúng không bạn 😁
Đeo vào nhìn như dị nhân. Hơn nữa đeo một thứ ngay trước trán như thế này người yếu yếu sẽ rất dễ bị nhức đầu.
@truongthanhdo Đeo lúc cần thôi bác ơi, như lúc đi phượt, câu cá, làm việc cần ghi lại thay vì ghi chép....chứ có phải đeo như dây chuyền ... đâu mà dị nhân.
@ruacon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@WoodHouse Mình mà mua, sẽ gắn cố định lên nón kết cùng màu, thế là ổn 😃
Dương tiễn hiển linh
zycuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi nao co vong deo chan ta 😁
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tatdat1994 vãi chè...hok bik chừng nào có cái này :v
SuCrop
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tatdat1994 Đồng dâm đây rồi. Nhìn title cũng đã nghĩ đến phim này
@tatdat1994 Ai pit cho em xin cái tên bộ phim
thpvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giả rẻ mua 1 cái về nghịch.
xấu, tiền đó mua go pro thấy có lý hơn
e lại tưởng cứ 1 triệu đô họ nhận được họ trích % cho quỹ XH, hóa ra là tặng thẻ 😁
nhìn giống trong film kiếm hiệp quớ 😁 :D
Con gái đeo thấy đẹp. Con trai đeo vô ki kì so ak.
b0yzizic
ĐẠI BÀNG
8 năm
có cái này, mấy ông của public agent tác nghiệp dễ hơn nhiều
unsigup
TÍCH CỰC
8 năm
Càng ngày cuộc sống càng giống trong phim hihi... Có đk mua cái chơi cũng hay.
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đeo cái này ai thèm nói chuyện với mày
CSGT VN không thích điều này.
- Trước khi làm việc đề nghị anh(chị) gỡ cái vòng ra 🆒
daivantuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
đeo vào ra đường nhìn ngộ ghê, lúc đó thì lại được lên báo. haha

Xu hướng

Bài mới