4.0 nên cái gì cũng tiện: Gửi tiền tiết kiệm không phải ra ngân hàng

vuhoangtam
15/2/2020 2:5Phản hồi: 313
4.0 nên cái gì cũng tiện: Gửi tiền tiết kiệm không phải ra ngân hàng
Mấy năm trở lại đây mình dùng Techcombank là chủ yếu vì công ty chuyển lương qua đó. Mà công nhận Techcombank có nhiều ưu điểm:
  • Chuyển tiền không mất phí, kể cả liên ngân hàng.
  • Chuyển tiền 247: Báo có bên kia tức thì, kể cả liên ngân hàng.
  • Rút tiền tại ATM (Techcombank) không cần thẻ (cần mobile app).
Mình thấy có thêm một cái khá hay nữa là Gửi Tiết Kiệm Online. Tức là trong tài khoản của anh em có tiền thì trích ngay từ đó ra mà gửi tiết kiệm. Nhanh gọn, chỉ với vài thao tác mà không cần phải ra ngân hàng xếp hàng, làm sổ tiết kiệm như trước nữa.

Từ trang chủ của ứng dụng Techcombank, truy cập Tiết kiệm để vào đây

Tiền gửi Phát Lộc Online sẽ có lãi suất cao hơn tí xíu nhưng rút trước hạn thì không có tí lãi suất nào

Nhập số tiền > Chọn số tháng để thấy số tiền lãi và ngày đáo hạn

Chọn hình thức đáo hạn rồi next next vài phát nữa là xong
Với tính năng này, mỗi tháng chỉ việc thao tác vài cái, dành dụm chút đỉnh tiền là cuối năm dư ra một chút để sắm sửa chi tiêu cũng hay ha.

Không biết các ngân hàng khác có tính năng tương tự không anh em?
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có a, tiết kiệm online là hình thức các bank khuyến khích khách hàng ko cần ra phòng giao dịch, tiện nữa là lãi của online cao hơn lãi có sổ cùng kì hạn 😁
@hungbubi Nhảm nhí. Hack cái điện thoại của b nó khác với hack ngân hàng. Khả năng bạn mất điện thoại hay là ng thân quen dùng đt của bạn để lấy tiền là dễ xảy ra hơn rất nhiều so với hệ thống ngân hàng bị hack hoặc nhân viên ngân hàng lấy tiền của b. Tất cả các vụ gửi sổ tiết kiệm bị mất thì rồi ngân hàng đều phải có trách nhiệm khắc phục 100% còn nếu mất do bạn k bảo vệ đc thông tin online để kẻ gian lấy chuyển tiền online thì khả năng lấy lại tiền là rất nhỏ nhé !
minhbk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vn_ninja Đang dùng ACB cũng có tiết kiệm ông line ! He he!
hungbubi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AZwarrior Xin lỗi bác chứ hack đt còn khó hơn hack PC đấy. Cả thế giới dùng smart banking có mấy ai kêu bị hack k bác. Bác có dùng smart banking hay internet banking k hay chuyển tiền vẫn ra ngân hàng hay ATM gửi ???
huyphuong127
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bắt buộc Thực ra mình không hiểu bạn định hỏi gì? Toàn thấy bú ti với vắt sữa.
Còn câu cơ sở pháp lý thì khi mở tài khoản tk nó cho đọc điều khoản dài quá. không đọc được. Có đọc cũng cóc hiểu . Hì
App sacombank cũng cho gửi tiết kiệm online lâu lắm rồi, thấy rất tiện, gửi hoặc tất toán chỉ trong vài thao tác, có điều app khá xấu
@kedote Đúng rồi bác, màu đỏ chói vậy mà cũng để cho được, thêm cái cho đăng nhập = vân tay mà phải vô app, bấm đăng nhập, rồi bấm vô hình vân tay rồi mới cho đăng nhập
@Jason Nguyễn 2018 Nếu bạn gửi 12 tháng rồi lãnh lãi từng tháng, chưa đủ 12 tháng mà bạn tất toán thì có sao không ?
Vì nếu làm như bạn thì bên sacombank cho gửi 12 tháng với ls 6.78%, nếu khách hàng lãnh lãi từng tháng rồi tất toán thì thành ra kh có lợi hơn là gửi từng tháng
@Jason Nguyễn 2018 Hehe thì mình k hiểu nên mới hỏi. Tính ra bên sacombank lãi thấp,12 tháng chỉ dc 6.78%
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này có lâu rồi mà thím. Mình dùng được 2 năm nay rồi thì phải. Ngân hàng nào cũng có mà.
@XuĐi91 Quảng cáo nhưng ko có keyword QC. Kiểu bài này lấy nhiều tiền hơn đó bạn
@XuĐi91 Chính xác bác. Vietcombank, MB đều có lâu rồi.
@XuĐi91 Mod quên ghi chữ QC vào tiêu đề thôi
@nightwish47 Kiểu mạo danh là trải nghiệm nhưng là quảng cáo lấy tiền đó bạn
Hầu hết bank nào có app cũng đều cho gửi tk online. Và gửi thế này lãi cao hơn gửi tại quầy một chút.
2k2 mở thẻ này được k nhỉ ? có cần chứng minh thu nhập k
mrdrg10
TÍCH CỰC
4 năm
@Galvinz REally ATM cần chứng minh thu nhập, bạn chắc ko đấy?
@Thành Chí Kiên nhìn cái cmt của bác này mà chán. nếu bác 2k2 thì đừng hỏi trống không thế! nhìn nick người ta sn 1994 hơn bác 8 tuổi rồi. Gọi bác cho lịch sự chứ bác mà 2k2 thì kém cả tuổi cháu em.
@nguyenmanhhung303 tôi 76 bạn ơi mà. Đúng là tôi sai khi k có CN nhưng mà tôi k rành mới hỏi trong đây tôi chắc cũng thuộc top già của F rồi nhà có 2 tk cháu nên mới hỏi mở thẻ giúp chúng nó chứ không tôi để chúng tự làm!
@Thành Chí Kiên Vậy nên em mới nói nếu bác 2k2 mà. Bọn nó thanh niên thì để tự bọn nó tìm hiểu đi bác mấy cái này bọn nó nhanh lắm chỉ cần có tiền thôi bác
vip_lom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói về lãi suất thì nên gửi bảo việt bank tích hợp trên ViettelPay, lãi suất 7.99% kỳ hạn 1 năm, chắc ko có ngân hàng nào được lãi suất cao như vậy
copee
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenmanhhung303 Thương mại cổ phần xài gòn
laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuanluong_hp Đúng là ít tiền nghĩ nó cũng khác,toàn người nhiều tiền gửi scb thôi bạn ạ
laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
@huyla1903 Rủi ro sao toàn thấy người có tiền gửi nhỉ 😁
@laobantien ừ, người có tiền gửi 4 tỷ bay hơi năm 2016 có đòi được hay chưa? Xem báo cáo tài chính thằng này có nhiều cái nghịch lý. Tổng tài sản nó gần 600.000 tỷ cao số 1 ngân hàng TMCP nhưng lãi nó bét bảng chỉ có hơn trăm tỷ 1 năm.
aman
TÍCH CỰC
4 năm
Tienphong Bank còn gửi tiền TK qua cây ATM dc cơ, rút tiền bằng Vân tay khỏi cần thẻ (bị thằng nào nó bem rụng ngón tay là phải báo khóa TK ngay)
@aman 😆)
@aman Bem rụng ngón thì cố mà giữ ví đừng để nó biết xài tpb =))
Lưu Di Dân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@aman Khoái TPBank ở khoảng livebank nộp tiền trực tiếp vô cây ATM, khỏi mất công điền phiếu rồi chờ như các ngân hàng khác.
tackelua
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lưu Di Dân Vpbank đông á cũng có
Đang hài lòng với sacombank
@Hồ vi từ 86 Sacombank mới hạ lãi xuất xuống còn có 4.7% nếu gửi 1 tháng
Gửi góp bằng tpbank savy, lãi không cao nhưng nó cứ trừ dần đỡ nhớ
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Techcombank còn cho đăng ký mở thẻ tín dụng qua app mà không cần bổ sung giấy tờ nữa
tonion
TÍCH CỰC
4 năm
Mình gửi tk online chắc cũng được 6 năm rồi 😆
mrdrg10
TÍCH CỰC
4 năm
Mình tưởng ngân hàng nào chả có cái này từ lâu rồi. Giờ mà ko có nữa thì chậm tiến quá.
kurt80
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu hay tiêu online ở nước ngoài thì bạn sẽ thấy Techcombank có chi phí cực cao và tỷ lệ thanh toán lỗi lớn.
Vietcombank có lâu rồi.
khnhngo197
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dylerb vcb đại cùi
@khnhngo197 Hồi đầu có vẻ ngon lắm, giờ thì thấy cùi pap nhất, mình đã chuyển sang tecombank rồi, vcb để nhận tiền khách hàng chuyển vào thôi vì nhiều cty vân sử dụng tecombank de tra lương
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khnhngo197 vcb lãi suất tiền gửi khá thấp. 1 tháng tầm 4.3%/năm, trong khi các ngân hàng khác 4.7-.4.8%
@chảmingman7570 Ý tôi là nó có lâu rồi, chứ cùi quá tôi cũng chả xài.
lebinh156
TÍCH CỰC
4 năm
Tiện
Vịt teo pây có nha các bác
các anh em hãy dùng Timo đi:

1. rút tiền ATM, chuyển khoản không mất phí. Chuyển khoản tức thời qua số tài khoản ngân hàng, số thẻ NAPAS và tài khoản Timo khác.
2. số dư tài khoản có thể bằng 0 (không cần giữ số dư tối thiểu trong tài khoản).
3. mở/đóng sổ tiết kiệm trực tuyến qua trang web/app.
4. khóa thẻ ATM/online payments qua trang web/app.
5. không phí duy trì.
6. giới thiệu mở thẻ được thưởng (quà thưởng tùy thời điểm).

mình xài từ năm 2017 tới giờ gần như hài lòng, 4.5/5 sao.
@huyla1903 Thằng fe mới là con đẻ phải ko bạn ?
chắc chắn nha. để mình biết mình nhảy qua tp bank. mình cần cái nạp tiền vô tài khoản/ thẻ mà từ máy atm, vì tiện hơn chui vô quầy nhiều
ah2, mà thằng này phải duy trì số dư tối thiểu 5 chai mới dc phai hem bác
tôi có thể gửi vs nhận tiền từ người này đến người khác vs ngược lại mà không cần thông qua bất cứ một tổ chức tài chính trung gian nào. hoàn toàn biệt lập với chính phủ. đó chính là DECENTRALIZED MONEY
@Đặng Vi Phú vầng. mới trả tiền mua chai nước suối sáng nay cho em gái xinh xắn ở Circle K mà chả cần ông ngân hàng nào cả đây =))
co' chứ. thông qua tiền Fiat nhé. ý tui là tui ko cần xài tiền fiat của chính phủ luôn nhé. fiat là tiền tệ do ngân hàng trung ương phát hành và nó sẽ lạm phát theo hàng thập kỷ.
Khi nào chúng ta còn sử dụng tiền do chính phủ phát hành thì lúc đó chúng ta còn bị kiềm hãm , kiểm soat bởi họ, chính chúng ta sẽ thành những con rối trong mắt chính phủ cơ quan.
Satoshi Nakamoto
@Đặng Vi Phú viết m ẹ nó là coin đi cho nhanh , còn phải tỏ ra thượng đẳng gì ở đây
Nó không chỉ là Coin , mà nó còn dc gọi là “ The internet of Money “ It’s mean that You send money to another like you send an Email or Messenger.
Gửi SCB đi, 1 năm 8.48%. Năm ngoái gửi thì 8.85%
fancy90
CAO CẤP
4 năm
@andaicadt Mấy ngân hàng nhỏ lãi cao quá trời luôn , tui chọn tp bank thôi
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@fancy90 Quan trọng là k dám gửi . Chứ tui vay có 7,6-8.0 1 năm . Có khi vay tầm trăm tỷ r gửi ăn chênh lệch nhỉ 😆)))
@andaicadt sacombank làm gì cao thế 1 năm có 7.0% bạn
@levanchung1991 SCB là ngân hàng Sài Gòn chứ ko phải sacombank
@chaobeyeu Lãi 7-8% thì chơi ptc một năm lãi 12% còn hơn, vốn 180$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019