4-5 triệu là đã mua điện một chiếc smartphone chạy ổn, cớ sao người ta vẫn mua máy chục triệu?
Duy Luân
6 tháng trướcBình luận: 535Lượt xem: 109.757
Thì kiểu như có vợ rồi sao còn ngó qua vợ thằng khác
vì có người cần hơn cái sự ổn của máy tầm trung
Bài viết rất hay ạ
Cái gì cũng có nhu cầu của nó, xác định đc nhu cầu thì cứ mua, ngay cả khoe thì đó cũng là nhu cầu =)), mình trải qua quá nhiều rồi thì cũng đúc kết được là do thói quen hết, xài flagship quen chuyển xuống tầm trung thì hơi thất vọng, nhưng cố xài thì cũng quen thôi. Vấn đề hoàn toàn nằm ở chỗ tài chính và quan điểm cá nhân thôi. Bây h đang xài con 1+ 7T, mấy ng hỏi đt gì lạ vậy, mình nói luôn là "Máy TQ thôi mà" cho nhanh, chứ giải thích và giới thiệu làm gì cho mất thời gian mà ng ta cũng chả quan tâm !
P/s : ng ta k quan tâm, nhưng mình có quan tâm, quan tâm trải nghiệm nó mang lại cho bản thân là đc. Giữ đc quan điểm này thì bạn sẽ thực sự chọn đúng thứ mình cần !
Bản chất của con người từ khi sinh ra đã vậy rồi, lúc nào cũng muốn sở hữu những đồ vật tốt nhất không riêng gì điện thoại, dẫu biết rằng nó không hề rẻ. Nên không cần hỏi mấy câu kiểu này làm gì
để sỹ gái
@Nokoa Gái giờ khôn lắm 😃
Thật sự mà nói dù hãng nào đi chăng nữa thì dòng flagship của họ xài rất sướng.
Có tiền thì chơi
1 chữ thôi. Thích!
Đang xài k20 pro + rom thuần có mà giá có 5-6tr chả ngon à
Vsmart Active 3 mới giảm giá. Coi bộ Vin quyết tâm đá bay các hãng Chị Na khác!
Nếu bạn thích 1 thú chơi gì đó thì hệ quy chiếu nó sẽ khác, nhất là ae đàn ông mình ông nào ít nhiều cũng dính 12 món,từ dàn loa chục tỉ của 1 audiophile cũng như hộp lego ngàn của 1 em lớp 9, đều quan trọng và hợp lý như nhau cả, vì mình thích,mình coi trọng nên nó hợp lý,vậy thôi.
Tuỳ điều kiện và sở thích thôi mà,chứ ko người ta bán cho ai
Khi nhu cầu không phải là ổn nữa mà còn phải ngon và đẹp
Cách đặt tittle hơi thiếu.. iot, 7,800 triệu người ta đã mua được một cái xe chạy ổn, cớ sao người ta lại đi mua cái xe mấy tỷ, chỉ gần 2 tỷ người ta đã mua được một căn hộ ở ổn, tại sao người ta còn đi mua biệt thự..
@raudien So sánh thể hiện sự ngu dốt
@qkien giỏi thì phản biện đi bạn, đừng sủa bậy
Phụ nữ, em nào mà chẳng giống nhau, Chắc Luân nghĩ vậy á.

Lúc lên giường với 1 em sắc nước hương trời & một em Thị Nỡ. Em nào giúp nhóc lên nhanh hơn?

Ăn con 1 Tép Bạc & 1 con Tôm Hùm con nào ăn sướng hơn?
cớ sao bọn làm smartphone cứ tung các mẫu mấy chục triệu... mấy anh ấy ko tung thì ngon rồi
Mình thích cái ổn định và app được build kĩ, ít lỗi vặt, thay vì 3-5 năm đỗi tới lui 2-3 cái đt 4-5 tr mà lầy lội vì lagg thì thôi thà dùng iphone cách thời điểm ra mắt tầm 2-3 năm vẫn ngon chán. Hiện mình vẫn xài XR mua cũng hơn "chục củ", bà xã xài 6s+ cũ ko thấy chê gì.
Điện thoại ko thể hiện đẳng cấp nữa mà chỉ thể hiện bạn có biết dùng nó kiếm tiền và làm cuộc sống thoải mái hơn không thôi.
Trước đây mình cũng ko thích dùng ios vì thực sự không thích thiết kế của thời đó, không có bộ ofice của anh "sốp" và quá đắt so với thu nhập và nhu cầu thời đó.
Iphone 11promax cầm trên tay còn là vật trang sức, khẳng định độ uy tín bản thân với người khác
"Chạy ổn" không có nghĩa là nhu cầu, điều kiện và đẳng cấp mọi người đều bằng nhau.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.415 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.996 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119