40% tổng số phần mềm của BlackBerry 10 được port từ Android sang

Quang Thái nè
4/2/2013 2:57Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ này hay à nha. Cố lên BB. Đang chờ con Q10. Mong thương gia nào về giá phải chăng làm 1 con.
không quan tâm là ở đâu sang và cũng không quan tâm đến số lượng.chỉ quan tâm đến chất lượng thế nào thôi😃
pqd1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vẫn mong một điều kỳ diệu từ RIM ! mặc dù bản thân vẫn lẹt đẹt ở 8700 😁
Rất tốt.Đỡ mất thời gian code lại chương trinh theo hệ điều hành khác.Dành thời gian lafm việc khác có ít hơn.Đừng kiểu tự kỷ như thằng táo là được.
Ít nhất là cũng port được ý tưởng...từ một kho phần mềm khổng lồ của Android 😁...BB luôn thể hiện sự thông minh và sáng tạo theo cách của riêng mình :D
vuthailinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói là khôn thế thôi chứ app được port sang đâu phải cái nào cũng ngon đâu. Bác nào dùng playbook thì biết rồi đấy :|
@vuthailinh Sao lắm ng nhầm thế? Pb không phải là port, mà như kiểu giả lập để chạy app android trên pb ấy.
mong la rim thanh cong. 🆒
Haha! nguy hiểm quá
xwinglaq
ĐẠI BÀNG
11 năm
vải, thế thì bb10 hóa ra là con của android à, hô hố, thế hóa ra bb10 là 1 dạng launcher android à, hô hố
lehn85
TÍCH CỰC
11 năm
Port thì sẽ dùng được nhưng không thể mượt mà như native được. Cũng giống game port từ console sang cũng vậy.
yilka
TÍCH CỰC
11 năm
Đã chạy đâu mà biết nó port tốt hay xấu hả bác ... phán ghê quá ...
DBT
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng PB thì biết cái trò port thế nào rồi mà ^^
Nói chung là "không chính chủ" thì không tối ưu được, đôi khi ko chạy được nữa.
rất hay,nhưng nếu port xong 40% số phần mềm của android thì ít nhất cũng mấy năm,nếu đơn giản thì window phone 8 nó làm rồi chứ không đợi đến Rim đâu
@bonbonpi Lại thím nữa không biết đọc, nên đọc rõ là 40% của cái gì nhá, 40% của cái google play thì thành cái bãi rác à? Chả liên quan j đến wp8 ở đây nha thím, thím biết qnx là cái gì không? Em cũng chả biết nó là cái gì đâu, nhưng quan trọng là nhờ nó mà bb port được app android còn wp8 thì không nha thím. Chất lượng thì chưa biết thế nào nhưng cái thím phán nó chả liên quan.
@alakazam1994 bác là fan Rim thì vừa vừa thôi nhá, tui đã nói gì động chạm đến bác chưa, post bài lên không cho người ta bình luận à, giỏi quá ha mà nhảy vào đây cãi, tui là dân lập trình web, app bên asp.net, khi muốn chuyển một app từ ngôn ngữ này sang ngôn ngữ kia thì buộc phải viết lại từ đầu thôi chứ bác tưỡng port là ấn một cái từ a sang b liền hả, cho dù không phải là port 40% từ google play thì cũng mấy năm thôi,dễ ăn lắm hả
@bonbonpi Là fan rim thì sao? Bác chỉ ra tôi nói sai ở đâu và bác nói đúng ở đâu đi. Nó dễ hay không tôi biết làm sao được? Tôi có học về CNTT đâu? Quan trong là bác đọc sai cái tiêu đề rồi nói, tôi nói có sai không? Bác bảo WP có thể làm được điều này từ lâu rồi chứ tuổi gì đến blackberry, tôi chỉ nói là thực tế blackberry làm được còn wp chưa làm được là do cái nền tảng qui nờ ích với cả cái gì gì đó nữa, có đúng không? Với cả bạn bảo mấy năm hả? Tất cả những app này đều có trên store của nó rồi, đều đã sẵn sàng đề đưa ra sử dụng rồi. Thực tế con số app được port sang nhiều hơn con số 70000 rất nhiều, nhưng do sự tuyển chọn của rim (nay là blackberry) nên chỉ còn ngần này app thôi, chứ bạn bảo "cho dù không phải là port 40% từ google play thì cũng mấy năm thôi,dễ ăn lắm hả" là sai rồi. Rim không trực tiếp port app mà nhờ lập trình viên tự làm, vì vậy chỉ trong mấy tháng đã được ngần này app rồi ạ. Nhưng mình xin lỗi vì đã nói như lúc nãy, mình hơi vô duyên quá vì nhầm bác là mấy ông thích phán linh tinh, chắc bác ít đọc tin về blackberry và do đọc không kĩ thôi.
@alakazam1994 minh thừa nhận là mình đọc sai,còn mình nói cho bạn nghe,muốn chuyển 1 app từ ngôn ngữ này sang ngôn ngữ khác thì không có gì là không làm được, chỉ là viết lại bằng ngôn ngữ đó thôi. Còn cái nền tảng mà bạn nói mình nghĩ là đó chỉ là công cụ để hỗ trợ việc port từ ngôn ngữ này sang ngôn ngữ khác cho đơn giản hơn thôi, nếu như bạn nói thì wp 8 sẽ không bao h có những ứng dụng như android, mà bây giờ cũng có đầy cả ra như mấy game của gameloft,yahoo,facebook...Mình cũng không có nói câu là tuổi gì đến blackberry nha,bạn nên đọc lại đi,mình chỉ nói là nếu dễ như vậy thì wp đã làm rồi chứ đâu đợi tới bây giờ cho Rim,cái sai của bạn là hiểu không rõ ý của mình nhá
@alakazam1994 Mình chỉ phân tích theo suy nghĩ của mình thôi,có thể mình quá nông cạn nhưng mình là dân viết app,viết web, nếu không được ích lợi thì sẽ không làm đâu, hiện nay ios và android quá bá đạo về app và game, cộng thêm có một lượng lớn người dùng trên thế giới đang dùng nữa,khi viết một app hay game cho ios hay android tất nhiên là sẽ được nhiều người để ý và mua hơn là một hệ điều hành non trẻ,giống như bạn nói android có một kho ứng dụng hỗn tạp cũng vậy,vì nó quá nhiều người sử dụng,nên lập trình viên cho android cũng khá nhiều và cũng có những người giỏi thì người ta viết app ngon,người trung bình thì sẽ viết ra cái app xàm xàm
nublast
TÍCH CỰC
11 năm
Rất tuyệt, một chính sách cực thông minh của BlackBerry
pMoney Line
ĐẠI BÀNG
11 năm
trước đọc thấy có đợt port PM sang BB10 có 1 ngày, đang chửi nó sao gấp thế chuyển sao kịp.GIờ mới biết là có công cụ, ko hiểu port được bao nhiêu phần trăm. Mà không hiểu sao lại có công cụ làm được như vậy nhỉ???
lnmh510
TÍCH CỰC
11 năm
Nước cờ hay ^^, port càng nhiều càng tốt 😁
BB quyết ăn thua quả này đây! dựa vào thằng Android quá nét rồi còn gì 😆
leminhkha
TÍCH CỰC
11 năm
ko làm thế thì Z10 đến khi nào mới có ng mua và hệ điều hành BB10 đến khi nào mới có người dùng.
chưa gì đã thấy icon Neutron music player rồi 🆒
saikenzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
cứ thế này có khì BB sẽ thành nền tản đứng thứ 3 cho xem. Chỉ thấy tội tội nokia vì chọn hệ điều hành window mà cứ lặc lè tới giờ :oops: 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019