Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony công bố mẫu máy ảnh DSLR Alpha A290 tại Việt Nam

Trung Dt
14/5/2010 6:32Phản hồi: 28
Sony công bố mẫu máy ảnh DSLR Alpha A290 tại Việt Nam
Trong sự kiện giới thiệu các sản phẩm hình ảnh của Sony tại Việt Nam, Sony đã trưng bày mẫu máy ảnh Alpha A290 được công bố đầu tiên tại Việt Nam. Đây là chiếc máy ảnh DSLR được kế thừa từ phiên bản Alpha A230 bằng việc thay đổi một chút về thiết kế tiện lợi cho sử dụng, sử dụng cảm biến ảnh CCD 14 megapixel.

Sony Alpha A290 có thiết kế quen thuộc, là sự kết hợp giữa kiểu dáng của Alpha A230 với sự tiện dụng của Alpha A500 với tay cầm được thiết kế dài hơn, dễ cầm hơn so với thiết kế của Alpha A230. Sony Alpha A290 sử dụng cảm biến ảnh APS-C độ phân giải 14,2 megapixel, bộ xử lý hình ảnh BIONZ. Sony Alpha A290 có đầy đủ các đặc tính của chiếc máy Alpha A230 với độ nhạy sáng ISO tối đa 3200, màn hình LCD 2,7 inch, tối ưu hóa dải nhạy sáng DRO, tốc độ chụp ảnh liên tiếp 2.5 fps. Dành cho người sử dụng mới làm quen, A290 có giao diện người sử dụng trực quan bằng hình ảnh, dễ hiểu. Máy sử dụng thẻ nhớ MemoryStick Pro Duo hoặc SD/SDHC.

Giá công bố của Sony Alpha A290L tại Việt Nam là 9,990,000 đồng cho bộ ống kính kit 18-55mm f/3.5-5.6 SAM (bằng với mức giá của Alpha A230L).

Cập nhật: Bỏ hình theo yêu cầu
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ix09
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con này ra chủ yếu là để sửa sai cái tay cầm đây mà 😆. Ko biết Iso là từ 100 hay từ 200 nhỉ 😃
Le Dzung.
ĐẠI BÀNG
14 năm
Wow, sản phẩm giới thiệu lần đầu tiên trên thế giới tại Việt Nam, chưa có thông tin gì về em nó từ web của Sony
rẻ thía! ngon đó.... 😁
DSLR cho mọi người mọi nhà, với giá này thì khó mà từ chối sony, em yêu sony quá đi thôi....! 😁
Mấy bác thử test độ ghi hình của em nó xem ạ, nhìn xèm ...:X:X:X 9 tờ chắc múc được đây hihi hi hi
nhon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trẻ, rẻ, đẹp! Đủ tiền là xúc e nó liền!
Dòng DSLR rẻ vậy ... Giới sinh viên tụi em mới có thể " bò bò" theo sở thích chứ.
Trông túi em hiện còn thiếu " 3 chai " nữa thì mới "cưới " em nó về được. 😔(
nói chung là không khoái Sony về kiểu dáng lẫn chức năng bên trong !
Cần những Pro tư vấn thêm về chức năng của máy để mọi người có thể hiểu rõ hơn mà lựa chọn.
em đã yêu canon 500D rồi, chắc tháng sau cưới em nó về 😁 đang gom xiền 😃 hok biết em 500 với em này có gì chênh lệch nhiều hem ta.
Nếu so giá hãng của Canon thì 500D hơn em này khoảng 8,000,000 đồng
http://www.canon.com.vn/compare/price/?cat=128&type=digital_camera_vn
Máy nhìn đẹp và giá thì tương đối mềm nhưng không biết chất lượng ảnh chụp ra sao, có anh em nào mua về dùng chưa làm bài rewiew cho anh em biết với
Hoãn kế hoạch mua D60 vô thời hạn....
fine
TÍCH CỰC
14 năm
Bác Starnt cho ý kiến. Em này vẫn thua A500 đúng không
Toyota Vios đời 2010 mới so với Altis 2009 😃
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Hic, bác Thanh ẩn ý quá. Nhà quê như em có biết ngồi Vios với Altis cảm giác nó thế nào đâu ạ 😔 Thấy cái giá em này cũng ổn, bác nào nhanh chóng làm quả show hàng đi ạ.
Hic, là A500 vẫn hơn A290 đấy.

Nếu ai có A230 -> nâng cấp lên A500 trở lên
Ai chưa có A230 -> mua A290 😃
Altis là dòng xe cao cấp hơn Vios. Từ đó có thể suy ra A290 dù mới nhưng vẫn không chất bằng A500. Không biết có đúng không? 😆
Em đang sài A230L, đây là sản phẩm em hài lòng nhất từ khi biết dùng tiền mua đồ. Đồ chất mà giá lại phải chăng. Review thì em không biết làm, nếu bác nào muốn xem ảnh bằng A230 chụp thì vào đây, ảnh này em chưa shop. Cứ nguyên bản thế nào là up lên như thế.
album ảnh!

hpgover
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác đánh giá em nó cái nhỉ. hizz thèm DSLR từ lâu mà giá nó cao quá..
ngphuong107
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kiểu dáng ko khoái lắm
Em kết canon hơn
mà Thiết bị của nó ít và max 😔
Một cái midrange, một cái entry level mà so sánh với nhau, không biết bác chủ thớt so sánh kiểu gì 🤔 Còn bác nào nói Sony đắt thì bác cứ so giá những level tương tự của hai hãng thì biết cái nào đắt hơn cái nào ?
khoabonmat
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không có Live View rồi.
Máy DSLR ngày một rẻ hơn, giá máy này và body rất good.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019