Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Shock - Wave sẽ không về Việt Nam........ Ai trả lời giúp em với

hainet2005
17/5/2010 9:58Phản hồi: 22
Chẳng là hôm qua em có đi uống cafe với thằng bạn, nó làm bên Unilever. Em có nói với nó là đang tính sắm một em Wave về để xem BADA nó thế nào, hơn nữa thấy Wave cũng khá là nhiều chức năng thời thượng và đặc biệt là có cái vỏ kim loại trông cũng khá cứng cáp. Em mê con Wave này lắm các bác ơi. 🆒🆒

Ấy vậy mà cái thằng bạn em nó dội một gáo nước lạnh vào thẳng mặt em một cái "mày sẽ không có cơ hội sờ Wave đâu, nó ko về VN đâu" 😢😢😢

Em sững sờ nhìn nó với vẻ mặt "mày biết đéc gì mà nói, tao tìm hiểu kỹ lắm rồi mày, bên forum.mysamsung.vn bọn nó còn đang tổ chức đoán giá Wave nữa mà bây giờ mày nói tao là tao ko được sờ là sao....?" :mad::mad::mad:

Nó lại "đấm" vào mặt em một cú trời giáng nữa "Thằng bạn tao nó có thông tin như thế, mày đéc tin thì thôi" :mad::mad::mad:

Thế có buồn ko mấy bác, em mong chờ cả mấy tháng nay, vậy mà nó làm cái rụp, mặt mày em méo xẹo, chả biết nên tin hay không, đành dịu dọng hỏi nó "sao mày biết....?" 😢😢😢

Nó nói, nó có thằng bạn có nguồn tin mật, kêu là chỉ nói cho mình nó biết thôi, ko đc nói lan rộng ra sẽ làm khổ thằng Samsung và Phú Thái. Em hỏi sao thằng bạn nó biết thì nó nói do Wave đắt quá, về VN sợ không bán được hay sao ấy, cái tin giá tầm 8 chai ở thằng Số hóa chỉ là tin vịt thôi, bán bên Anh đã hơn 500 euro rồi, nói gì ở Việt Nam. Hơn nữa chính phủ vừa mới khuyến khích hạn chế nhập các mặt hàng xa xỉ về, giống như mấy nhà mạng nhập thằng iphone. Thế đấy, nó chỉ cho em biết thế thôi.hichic.

Vậy là thế nào hả mấy bác :eek::eek::eek::eek: Em có nên tin lời thằng bạn em hay không vậy? Em đang mong chờ con Wave này lắm rồi, em đã cai nghiện bài bạc, hút sách để chuẩn bị đạn dược tậu em nó về, vậy mà bây giờ nó nói thế thì em chán đời quá mấy bác ơi 😔:(:(

Bác nào có quen với bên Samsung, Phú Thái, FPT gì gì đó thì thử hỏi giúp em xem sao. Không có là em lại phải nhờ người thân mua bên Sing hay bên Mỹ vậy, mấy nước này chắc sẽ không bị như VN đâu hả. :giggle::giggle::giggle:
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật vậy hả bạn. Làm gì có chuyện đó, SS pr cho con này tại VN nhiều mà
Theo mình nghĩ Samsung ko bỏ qua VN đâu, ko nó xây nhà máy sản xuất ở VN làm gì 😕 hoặc cũng có thể là ra chậm hơn các thì trường khác kiểu như N900 của Nokia ấy.vấn đề bây giờ là giá của em nó thôi
câu chuyện thật là kinh khủng cứ như phím ý @@
vohinh77
ĐẠI BÀNG
14 năm
tin này mình cũng vừa mới đc biết. Mong em nó từng ngày. Không biết sao đây
Kenny
CAO CẤP
14 năm
rất khó để wave về VN nếu dân tình ủng hộ ip nhìu quá samsung vn cũng ko muốn đánh cược vào 1 thị trường mà đa số là crazy fan ip, như thế sẽ ảnh hưởng đến doanh thu của tổng công ty cũng như sản phẩm bada đầu tiên của hãng, những vấn đề đó cản trở khá nhiều cho việc nhập chính thức wave bán ở vn, nguồn xách tay có thể về nhưng giá cả sẽ cao nếu wave hot, cạnh đó việc bh chính hãng sẽ tôt hơn xách tay, ko biết làm sao đây
hic, em cũng chả biết nữa mấy bác ơi. Thằng bạn nó nói thế thì em chỉ biết nghe thế. Chỉ muốn chửi vào mặt nó một trận vì làm em buồn,nhưng lỡ nó nói thật thì sau này em biết đi chơi với ai nếu ko có nó.hichic. Bác nào làm ơn cho em biết rõ thông tin đi ạhh, chứ em thấy kiểu này hẻo quá.

Mà đúng thật, Wave về mà đấu ko lại ip thì tiêu. Nhưng em vẫn cứ thích wave, nhìn mạnh mẽ cứng cáp hơn cái ip nhiều.
tin ở đâu vậy trời, mình nghĩ em nó sẽ về VN:p
Bác xem ở đây này, em vừa mới đọc được, hichic. Ai ngờ thằng bạn nó nói lại là thật.hichic.
Oa oa oa , thiệt ko trời ... Mình kanh kon nỳ từ hồi tháng 3 rùi , oa oa oa . Lúc đầu tưỡng cuối tháng 4 là có muh thấy lâu wa , mua kon LG GC900 xài tạm chờ Wave ra chính hãng là múc ngay, giờ nghe tin này vỡ mộng ùi , oa oa oa. Mình thấy kon Wave này ăn đứt IP ... Màn hình S-AMO , wifi n , chụp hình 8.0 , chip xử lý 1G , pin nhìu , xài lâu hơn IP nữa . Với lại cảm ứng điện dung thì chắc cũng nhạy như IP , xài LG GC900 cảm ứng ko thua gì IP . Buồn 5 phút , oa oa oa . Chắc kiếm hàng xách tay mua ... 😔
Nghe tin mà bùn. Hiện tại đang ngóng em nó mà giờ có tin này thì đúng là sốc thiệt
bác mà tin thằng bạn bác thì bác bán nhà đi nhé =)) cái nhà máy của Samsung ở VN nó mà hok bán ở VN thì nó xây nhà máy ở VN làm cái đếch gì =)) hơn nữa nếu nó hok bán thì sao nó PR và gửi lắm mail PR về con này thế =))
Hope , coming soon ^_^ ... first IP 4G :rolleyes: ... chắc tháng 7 hay tháng 8 ... 😃
Bạn Cứ yên tâm Samsung Wave BADA sẽ về việt nam trong giữa tháng 7 năm nay,samsung đả tổ chức các lớp học training cho sản phẩm mới này ở việt nam rồi, khồng về mẫu này nửa là chuyện không thể có 😁
Làm sao có chuyện không về được nhỉ? mình thấy họ đã test hàng Wave mẫu ở VN rất nhiều rồi, cũng nghiên cứu nhiều nữa. Thị trường Vn rất hào hững chờ đón àm lại không đưa về thì thật là 1 thiêth thòi lớn cho những người yêu BaDa. hic hic
VN có rất nhiêu bạn đang mong Wave về để dùng thử BADA giờ mà ko vè thì chán thiệt
Thì em cũng chả biết tin hay ko nữa. Nó nói chắc như đinh đóng cột thì làm em cũng phân vân.
ko có wave xài galaxy S i9000 cũng đc mà bạn,màn hình super AMOLED,android 2.1
Các bạn thân mến

Wave sẽ về Việt Nam trong tháng sau 😃

Thông tin rất chính thức

Giá và ngày sẽ xác nhận sau

Thân mến
Hết shock roài các bạn nhé 😃 Phát ngôn chính thức đã có 😁
gobigkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đọc qua đầu đề topic cứ tưởng honda wave😁
Dạ, đã có bác Huyentrang xác nhận thì em yên tâm rồi ạh.hihihi. May mắn quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019