Audi trang bị chức năng phát wifi trên A8 2011

Didu
25/5/2010 17:8Phản hồi: 26
Audi trang bị chức năng phát wifi trên A8 2011

Theo thông tin từ hãng sản xuất xe hơi hạng sang Audi thì chiếc sedan sang trọng nhất của hãng là A8 đời 2011 sẽ được trang bị mô-đun chuẩn UMTS biến chiếc xe trở thành điểm phát sóng wifi (Wifi hotspot). Chức năng hữu ích này sẽ giúp chủ nhân có thể làm việc ngay khi đang di chuyển mà không lo không thể truy cập mạng internet.

Không phải mọi chiếc A8 2011 khi xuất xưởng sẽ được trang bị tính năng nay mà nó là một tùy chọn thêm. Tại cùng một thời điểm, sẽ có tối đa tám thiết bị sẽ cùng một lúc có thể truy cập mạng internet do điểm phát wifi này phát ra với tốc độ lên tới 7,2Mbps. Đối với các khách hàng là doanh nhân, bạn hoàn toàn không phải lo về độ bảo mật bởi toàn bộ nội dung sẽ được mã hóa WPA2. Để sử dụng tính năng này, đơn giản bạn chỉ việc gắn SIM (đã đăng ký sử dụng gói cước với nhà mạng) vào thiết bị kết nối có sẵn trên xe hoặc sử dụng chính điện thoại di động có chức năng tethering internet và kết nối với xe qua bluetooth.

Như vậy sau việc tích hợp cho A8 hệ thống MMI nhận dạng chữ viết tay và cả Google Earth thì giờ đây, khách hàng mua xe A8 2011 lại có thêm một tính năng mới.

Nguồn: Autoblog
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cơ mà cái này cug cần phải có 3g mà
thế dùng 3g lun chu wifi làm j nữa ...............
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu người kia dùng nhiều thiết bị thì phải đang ký nhiều sim 3g phải tốn tiền thuê bao ko
thế mới bảo là phát wifi cho các thiết bị khác
chứ đâu phải thiết bị khác thì cái nào cũng có 3G mà dùng
cái này vui ah nghe,tự nhiên mở laptop dò sóng wifi đột nhiên chiếc này chạy qua cái thằng em laptop tìm dc,bấm connect nhưng bó tay tưởng máy bị hư haha:wavespin:
Thế thì gặp ông N900 hay Htc đời cao nào đi qua cũng mừng hụt hết ha
điện thoại cung phát đc wifi
cái này hợp với doanh nhân là sếp luôn ngồi ghế sau, chứ mua con A8 này mà lại phải ngồi cầm vô lăng thì chắc là phải sinh ra thêm vài cái tay nữa mới lướt được wifi. Thực sự cái này không cần thiết vì rất ít người sẽ sử dụng.
kienrock
ĐẠI BÀNG
14 năm
A8 thì mấy ai tự lái, xe hạng cực sang.
Mình kết lắm
Ko quan tâm lắm vì trong tương lai gần ko có con xe này.
không có thì bác cứ ước đi có chết ai đâu, ước cho nó có cái phấn đấu hok đc con này thì ít ra cũng đc cái 4 bánh mà đi mưa không đến mặt nắng không đến đầu thế là tốt rồi 😁
Cũng Audi nhưng mình thích chiếc RSQ này nè, khỏi cần tài xế cũng tha hồ mà rảnh tay xài wifi nhé 😁

Hay quá nhỉ, chuẩn bị đổi xe sang Audi dùng thôi ^^!
ôi A8. no1. trong một tương lai ko ko xa đây.
Hàng xa xỉ............. ko dám mơ
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Có 4G đến nơi rồi thì còn cần cái này làm gì, thừa quá...
khoa167604
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu đã mơ thì em ko mơ a8 mà mơ lamborghini (fan bò tót ^^)
Thật ra ở Đức BMW mới là ngon nhất. VN mình chuộng Audi nhưng ai đã một lần cầm vô lăng BMW cùng những tính năng vận hành cực đỉnh sẽ khó quên.
Công nghệ high-tech cũng hay, nhưng không phải là điều dân chơi xe quan tâm nhất.
Em rất hài lòng con BMW X5 mới tậu.

Trên Tinhte hình như bác Hung_ng là người có loạt bài cực hay về BMW trên Otosaigon.
http://www.otosaigon.com/forum/m597819.aspx
Ă chủ yếu toàn cho các sếp , chứ mấy ai tự lái , xe sang mừ
Con này ở cửa hàng mình đầy...iPad trên tay anh ấy ah 😁
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này quá cu rồi bỏi vì mua modem của tmobile 15$ rồi mua cái sim 3G gắn vô xong dc wifi trên xe, xưa quá.
Nãy tính kêu sorry mod vì đánh tv hok dc nhưng mà mới nhớ ra là tinhte co tích hợp bộ gõ tv, tại đánh bằng iphone, thấy vụ này vui cực.
ở US - đâu nhất thiết phải vậy mạng 4G kìa Sprint có cái cục phát 4G đi dâu dem theo, nhỏ gọn, lính cũng xài wifi duoc -- nhanh cực, không thì clear .... bác Vukidam nhỉ
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
hahaha tính kiểu như của you tốn mà lằng nhằng, theo kiễu của tao đi hahah ghẻ hơn nhiều !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019