Bicycle Charger Kit - bộ sạc điện thoại trên xe đạp của Nokia

bk9sw
7/6/2010 12:51Phản hồi: 35
Bicycle Charger Kit - bộ sạc điện thoại trên xe đạp của Nokia
Ý tưởng sạc pin cho điện thoại khi đi xe đạp không phải quá mới mẻ, nhưng lần này, sản phẩm lại do nhà sản xuất điện thoại Phần Lan Nokia sản xuất với tên gọi Nokia Bicycle Charger Kit. Điện thoại sẽ được sạc đầy nhờ năng lượng của bàn đạp và cấu tạo của bộ sạc khá giống với loại dinamo đèn trên những chiếc xe đạp đời cũ.

Thời gian sạc sẽ phụ thuộc vào loại điện thoại và tốc độ đạp xe. Nokia cho biết, đạp xe trong 20 phút với tốc độ 20km/h, bộ sạc sẽ cung cấp đủ năng lượng cho một chiếc Nokia 1202 sử dụng gọi 1 giờ và đợi 74 giờ. Quá trình sạc bắt đầu khi người đạp đạt tốc độ khoảng 6km/h, và ở tốc độ 12km/h điện thoại sẽ được sạc với hiệu năng tương đương bộ sạc tiêu chuẩn. Nếu người đạp đạp quá nhanh (chẳng hạn với tốc độ 50km/h), bộ sạc sẽ tự giảm bớt nguồn đầu vào. Bộ sạc tương thích với mọi điện thoại Nokia có đầu sạc 2mm.

Bộ sản phẩm bao gồm: 1 dinamo hình cổ chai được gắn với bánh trước bằng một chiếc kẹp. 1 bộ sạc dây và 1 giá đỡ được gắn trên ghi đông vì vậy, bạn có thể theo dõi tiến trình sạc, thực hiện cuộc gọi rảnh tay, nghe nhạc, v.v... Giá đỡ được làm bằng cao su để chống sốc và đi kèm một hộp trong suốt để bảo vệ điện thoại khỏi bụi, nước nưa. Bên cạnh đó, bộ sạc có vỏ nhẵn được hàn bằng sóng siêu âm. Cả bộ sạc lẫn giá đỡ đều có thể được tháo ra dễ dàng khi bạn đậu xe để tránh trộm cắp.

Giá và thời điểm xuất hiện trên thị trường của Nokia Bicycle Charger Kit vẫn chưa được công bố.

Một số hình ảnh về bộ sạc trên xe đạp của Nokia:

Nguồn: Gizmag
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hay nè. Lý Thông nhiều quá. Không tháo ra thì toi :mstickle:
ý tưởng hay! tốt cho sức khỏe :p
Mai mốt em chế ra bộ sạc cho iPhone trên xe máy ạh...

iPhone 3G gắn trên xe + GPS + Bộ Map PAPAGO! PRO hoặc Google Map... được sạc qua hệ thống điện của xe máy quả là 1 ý tưởng ko tồi hả các bác :p
Ý tưởng hay nhưng cái Iphone của bác sẽ sớm nói lời chia tay với bác để ra đi với giang hồ
Tránh trộm cắp =)) Bọn nó ko nhấc cả cái xe đạp đi chứ cái sạc thì ăn thua gì mà tránh trộm cắp , gì chứ mấy thứ này ở VN ko hiệu quả cho lắm 😃
cái này thì mình nghĩ nó phát minh ra lâu rồi mà hôm nay mới công bố phát minh ^__^ nói chung cũng hay tiện dụng và rất có lợi.....nhưng mình thích pin mặt trời hơn ^,..,^
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Một sản phẩm tốt đấy chứ, nhưng now ở VN toàn là đi xe máy or đi xe đạp điện ko à.
đạp không đều thì nhanh hỏng máy lắm 😔
heniken111
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuẩn đấy VN hay tắc đường, lắm đèn xanh đỏ tím vàng, đạp không đều nhanh chai pin, chưa kể làm vậy không khác khoe tiền với cướp
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này chỉ tổ bị trộm cắp. mà lắp cái này vào đạp xe mệt lắm --> ko khoái.
Hehe ! Vụ này nghe như đúng, nhưng mà các bác không phải lo đâu. Mình nghĩ Nokia không tồi đến nỗi không nghĩ ra việc đó. Các bác có để ý thấy cái cục màu đen ở dưới giá đỡ không ? Mình nghĩ đây chính là bộ ổn áp và nó sẽ làm ổn định điện áp đầu ra dùng để sạc !
Cũng hay và vui đó chứ! Xe đạp có thêm "đồ trang sức" :rolleyes:
Đạp không đều cũng không sao đâu bạn "7534286", nó tích hợp mạch ổn áp trong đó rùi. 6km/h em thấy cũng là ranh giới tốc độ giữa dẫn xe và đạp xe rùi.
ahxdtngh
TÍCH CỰC
14 năm
Thế này thì ngồi quay bánh xe cũng được, đâu nhất thiết phải đạp đâu =))
Hay đấy, nếu cúp điện mà muốn sạc điện thoại thì ăn một chén cơm rồi sau đó xách xe đạp ra chạy lòng vòng cho tới khi pin đầy...
ongdo2004
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhưng mà em cũng không hiểu lắm vì đi trong nội thành tốc độ không đều , dòng làm sao ổn định đc nhỉ ? không bít thế có hại cho máy không nhỉ
mỗi tội không tránh được cướp giật =))
ùn ùn, két két, way xuống nhìn thấy còn mỗi bộ sạc còn cái điện thoại đã trên tay bọn cướp, cái này là KÍCH CẦU TIÊU DÙNG cho người việt nam nè =))
lỡ thằng nào nó chạy qua cuỗm 1 phát thì toi, ko ổn ở VN @@
baothong83
ĐẠI BÀNG
14 năm
chạy xe máy mà móc đt ra nghe còn bị giựt nửa,để đt lên ghi đông xe đạp đạp 1 vòng thì chỉ còn cục sạc,nói chung thiết bị này bán ở đâu còn đc chứ em nghĩ ở Vn thì bó tay rồi:p
Nói chung khi nào bán IP 4 thì mua thêm bộ xạc này gắn lên chiếc xe đạp cùi bắp chạy cho nó shock ^,..,^ lúc đó chiếc xe đạp mấy trăm ngàn biến thành hàng chục triệu đi đâu cũng phải ôm bên mình 😁 vn mình thích món luộc lắm hehehe
Mai bán xe máy - mua xe đạp.

Sạc pin là chính
Giảm béo là chủ yếu
Tiết kiệm xăng là quan trọng nhất
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn mua xe đạp phải mua thêm sợi xich không có gió thổi bay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế