Thông báo vòng 2 cuộc thi Hỏi Đáp về Nokia X6

niky
11/6/2010 16:29Phản hồi: 29
Thông báo vòng 2 cuộc thi Hỏi Đáp về Nokia X6

Ban Quản Trị đã chậm thông tin đến các bạn về
cuộc thi Hỏi Đáp về Nokia X6, bởi vì số lượng các bạn trả lời đúng quá đông, mong các bạn lượng thứ. Chính vì vậy mà Ban Quản Trị xin phép được tổ chức thêm vòng 2 để sàng lọc kỹ hơn. Các bạn đã tham dự, nếu chắc chắn mình đã trả lời đúng hãy vui lòng xem thật kỹ nội dung thông báo dưới đây để tránh các sai sót dẫn đến những thắc mắc không đáng có trong tương lai.

Danh sách các bạn lọt vào vòng 2 đã nằm trong tay của Ban Quản Trị, và nay xin thông báo đến các bạn thể lệ của vòng 2 như sau:

• Sẽ có một email, bao gồm 2 câu hỏi (*) được gởi đến cho những bạn nằm trong danh sách chính thức nói trên.
  • Nếu nhận được 2 câu hỏi đó, các bạn vui lòng trả lời chúng rồi gởi trả lại vào email đã gởi câu hỏi cho các bạn trong thời gian nhanh nhất có thể.
  • Hạn chót nhận thư trả lời của các bạn là: 17 giờ 00 phút ngày thứ năm, 17 tháng 6 năm 2010 (căn cứ trên thời gian email đến).
Quá trình chấm và kiểm tra các email sẽ diễn ra trong 3 ngày kể từ khi hết hạn. Ban Quản Trị sẽ tiến hành kiểm tra và lựa chọn ra 15 người trả lời gần đúng nhất 2 câu hỏi trong email và sẽ có thông báo rộng rãi sau đó.

Sau đây là đáp án của 7 câu hỏi trong cuộc thi trả lời trúng Nokia X6 được Tinh Tế phối hợp tổ chức cùng Nokia. Đáp án của 4 câu trắc nghiệm được in đậm, riêng 3 câu hỏi mở chỉ yêu cầu người tham gia trả lời đủ ý là xem như đúng.

4 câu hỏi trắc nghiệm:

1. Nokia X6 dùng loại cảm ứng gì?
A. Cảm ứng điện trở
B. Cảm ứng điện dung
C. Cảm ứng hồng ngoại
2. Thẻ nhớ bán kèm Nokia X6 có dung lượng bao nhiêu?
A. 4 GB
B. 8GB
C. Nokia X6 không dùng thẻ nhớ
3. Camera của Nokia X6 có độ phân giải:
A. 3.2 MP
B. 5.0 MP
C. 8.0 MP
4. Pin của Nokia X6 có dung lượng:
A. 1500 mAh
B. 1050 mAh
C. 1320 mAh
3 câu hỏi mở:

Quảng cáo

5. Làm thế nào để sử dụng Push Mail trên Nokia X6?

6. Hãy nêu lên tiện ích của chương trình TuneWiki và Shazam?
7. Hãy nêu lên các ứng dụng của dịch vụ Ovi và tiện ích dịch vụ đó:
(*): Để các bạn tiện theo dõi, đối chiếu, xin công bố 2 câu hỏi trong email sẽ được gởi cho các bạn trong danh sách "mật" như sau:

• X6 là chiếc di động dòng X thứ 3 được chính hãng Nokia bán ra tại Việt Nam, Đúng hay Sai?
  • Theo bạn, đã có bao nhiêu người tham dự trả lời các câu hỏi vòng 1 lọt vào danh sách tham dự vòng 2 này?

Thân!
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Câu này được hiểu là:

1./ X6 là chiếc di động dòng X thứ 3 và được chính hãng Nokia bán ra tại Việt Nam, Đúng hay Sai?

Hay:

2./ X6 là chiếc di động dòng X, và là chiếc X thứ 3 được chính hãng Nokia bán ra tại Việt Nam, Đúng hay Sai?
hôm nay nhắc lại cái này mới nhớ. hôm bữa gửi vào mail: tinhte.com@ovimail.com báo lỗi là mail này không tồn tại. thế mới đau chứ
Mình trả lời đúng y như trên.thậm chí còn chi tiết hơn mà sao ko có mail nào gửi vô vòng hai trời.

royal_bn1212@ovi.com mail gửi lúc "13:15 12-05-2010".

Mong BQT xem xét và gửi mail giải đáp cho mình.Thanks
hoangpt
ĐẠI BÀNG
14 năm
* X6 là chiếc di động dòng X thứ 3 được chính hãng Nokia bán ra tại Việt Nam, Đúng hay Sai? --- Sai

* Theo bạn, đã có bao nhiêu người tham dự trả lời các câu hỏi vòng 1 lọt vào danh sách tham dự vòng 2 này? Câu này mới gọi là hên xui 😔
Mình không update thông này nhỉ? Tiếc ghê ;)
Tiếc quá ... 😔 ko biết dc cái cuộc thi này :(
tranvudtvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Câu trả lời 2 thấy hay nè "Theo bạn, đã có bao nhiêu người tham dự trả lời các câu hỏi vòng 1 lọt vào danh sách tham dự vòng 2 này?" mấy bác đăng ký nhiều thì cơ hội sẽ như mọi người.
😆) câu hỏi 1 quả là gian nan cho các thí sinh vào vong 2
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
kaka,nhận đc câu hỏi vòng 2 rồi.mà câu 2 như vậy thì 😔( ,100% nhờ sao may mắn ,hihi

btw: thank tinhte va nokia VN lun
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Lần 1 ko thi lần 2 có thi đc ko?
chúc các bác trả lời đúng hết
zero131
TÍCH CỰC
14 năm
Em hơi thắc mắc câu hỏi 1, " X6 là chiếc di động dòng X thứ 3 được chính hãng Nokia bán ra tại Việt Nam, Đúng hay Sai?" đây là hỏi có bao nhiêu máy dòng X được bán ở VN hay là hỏi thời gian máy này xuất hiện là thứ 3 trong dòng X ?
totoro83
ĐẠI BÀNG
14 năm
X6 đâu phải là Điện thoại dòng x thứ 3 bán ở VN phải ko mấy bồ ?
các bác PM hòm thư em nhắc đáp án số người lọt vào vồng 2 cho :p:p:p
Mình trả lời đúng 7 câu hỏi ở trên, nhưng khi dùng OVI mail gửi thì nó ko báo đã gửi hay bất cứ thông báo nào khác nên mình ko bít mail của mình đến BTC chưa. Cho hỏi thêm 1 câu là vòng 2 BTC sẽ gửi về Mail OVI hay Mail YAHOO vậy?
totoro83
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dĩ nhiên OVI gòi , sao lại gửi vô Yahoo làm chi
Câu 2 cũng phải may mắn mới xong chứ giỏi mà ko có thần phù hộ cũng tiêu 😁
câu 2 oái oăm quá, chết mất thôi :|
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
dc vô vòng 2 luôn, câu cuối cùng hên xui thiệt

Xu hướng

Bài mới