Wikitude World Browser: Bản đồ camera "thực tế ảo" dành cho ĐTDĐ

TDNC
6/7/2010 11:29Phản hồi: 19
Wikitude World Browser: Bản đồ camera "thực tế ảo" dành cho ĐTDĐ
Wikitude World Browser là phần mềm miễn phí cho phép bạn dùng camera của điện thoại để khám phá thế giới xung quanh theo phong cách "thực tế ảo". Thay vì bình thường bạn chỉ thấy được khung cảnh xung quanh bằng camera thì với Wikitude, bạn sẽ thấy được nhiều thông tin hơn ví dụ như các cửa hàng, địa điểm, khách sạn, các điểm ăn uống... chúng được hiển thị trực tiếp trên màn hình điện thoại thông qua các biểu tượng và đặc biệt là các biểu tượng đó nằm chính xác về hướng mà bạn cần đi tới thông qua chức năng định vị GPS và điều hướng (Compass) có trong điện thoại.

Thông tin về các địa điểm được Wikitude tải trực tiếp từ Internet xuống điện thoại thông qua các trang cung cấp thông tin như Wikipedia, Wikitude.me, Booking.com, 1800Travelbooking.com, Panoramio, Windfinder.com, Flick, Youtube, Google Local và một số trang mạng xã hội như Twitter và Qype. Do đó bạn cần có một đường truyền Internet khi sử dụng chương trình này.

Wikitude World Browser tương thích với các hệ máy iPhone, Android và Symbian (S60v3 & S60v5). Bạn có thể tải tại đây. Riêng các máy Symbian có thể tải qua Ovi Store và yêu cầu phải có chức năng định vị GPS và Compass để chương trình hoạt động.

Danh sách các máy Symbian được hỗ trợ: Nokia E73 Mode, E72, E52, E55, N97, N97 mini, 5730 XM, N86 8 MP, 6720 classic, 6710 Navigator, 6210 Navigator, N8.

Hình ảnh sử dụng Wikitude trên Nokia E72:

[​IMG] [​IMG]
Các địa điểm hiển thị trên màn hình điện thoại qua camera

Lựa chọn cần lấy thông tin đại điểm từ các trang nào

[​IMG] [​IMG]
[​IMG] [​IMG]
Hiển thị các địa điểm xung quanh dưới dạng danh sách. Mỗi địa điểm đều có đầy đủ các thông tin về địa chỉ, số điện thoại, website...
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangnhuu
TÍCH CỰC
14 năm
Thật tuyệt, chẳng nhẽ lại quay lại dùng Symbian
Khỉ gió. Bán Iphone chuyển sang dùng Blackberry thì lại ko có phần mềm này.
N95 không xài được cái này ah
dungladap
TÍCH CỰC
14 năm
troi sao Blackberry lai khong co vay? chuan bi kiem Android thoi
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
14 năm
5800 không có sao trời
huytt.ho
ĐẠI BÀNG
14 năm
soi thấy mấy em thì tốt các bác nhỉ....
chán quá e71 có gps mà ko được hỗ trợ😔
phần mền hay qua' 😃
congty mình cũng có viết app này cho iphone.nhìn cũng hay hay nhưng mà khó sử dụng
thử với N1 rồi, và không xài được, việt nam chưa xài được soft thì phải , nó toàn hiện lên "No POIs found for rcent World(s)"
Cái này thực chất đã có lâu rùi,nó sử dụng camera và hệ thống GPS dựa trên 1 app map vd:google map sau đó hiển thị thông tin...công nghệ này gọi là argument reality...hồi mình xài 3gs đã sử dụng qua rồi nhưng tiếc là VN ta không hỗ trợ tốt để sử dụng nó 1 cách tốt nhất 😃
Augmented Reality bạn ơi :rolleyes:.
hj` sr nhiu` hen vì ko de ý cho lắm đang đọc bên topic cỗ máy du hành thời gian hé hé
hik.. ở Việt Nam hình như không hỗ trợ toàn báo no Pois 😔
quocdung801
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mấy hôm trước mình có cài cho MS thì xài Ok lắm, sau đó gỡ ra, hôm nay cài vô lại nó lại báo "No POIs found for rcent World(s)" nản, mình dám chắc là đã xài qua nó, lấy thông tin rất nhanh, mới hôm qua gỡ ra thôi. Tiếc thật.
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Hic, sao ko có cho BB nhỉ, chả nhẽ quay sang dùng symbian 😁
TUM LUM
TÍCH CỰC
14 năm
Trên market Android có phần mềm nổi tiếng google googles với nhiều tính năng vượt trội so với phần mềm này. Các bạn download dùng thử
ZemNet
ĐẠI BÀNG
14 năm
Android có phần mềm Layar có chức năng tuơng tự
supergoofy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình cài vào ko dc nhỉ nó báo cái này : “verificando componentes” — “erro na instalación”

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019