Thêm 9 quốc gia chính thức bán iPad

Didu
19/7/2010 15:19Phản hồi: 53
Thêm 9 quốc gia chính thức bán iPad

Apple vừa công bố sẽ có thêm 9 quốc gia mới chính thức bán ra iPad, thiết bị vừa được họ giới thiệu vào đầu năm nay. Tiếc là trong danh sách 9 quốc gia này vẫn chưa có Việt Nam chúng ta và chỉ gồm một quốc gia tại khu vực Đông Nam Á, chúng gồm: Áo, Hồng Kông, Bỉ, Ireland, Luxembourg, Mexico, Hà Lan, New Zealand và Singapore. Như vậy, tính tới thời điểm hiện tại đã có tổng cộng 19 quốc gia chính thức bán iPad, đến cuối năm nay, Apple cho biết sẽ có thêm nhiều quốc gia nữa có sự xuất hiện của iPad. Về giá bán, hiện Apple Hồng Kông và Apple Singapore đã cập nhật giá bán iPad, theo đó, iPad tại Hồng Kông sẽ bán ra với giá bắt đầu từ 500USD, Singapore sẽ là 528USD.

iPad được Apple chính thức bán ra tại Mỹ vào ngày 3 tháng 4 vừa rồi, sau đó, ngày 28 tháng 5, iPad chính thức được bán ra ngoài nước Mỹ tại 9 quốc gia gồm: Úc, Pháp, Đức, Ý, Nhật, Tây Ban Nha, Thụy Sỹ và Anh.

Nguồn: Apple
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã có MBP, đợi iP4 white, ko có nhu cầu về iPad, chưa thấy sự hữu dụng của iPad
binmsc
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn đống máy móc này hâm mộ quá!
Bác này sướng ghê, ước j em được như bác 😢
vai~ quá...chơi toàn đồ apple:skip::skip:
bro nay toan hang chien....................................
Có gì hay hơn không bác 😁 ... coi chừng .. bị ban nick
Há há HongKong bán rồi,có cơ hội mua rồi..
cho em hỏi hàng HK có sài hđh của Apple ko anh 😁
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm

Hàng HK hay Sing hay zzzz các kiểu thì nó cũng xài 1 hệ điều hành duy nhất và là HĐH của Apple thôi bạn ơi, ko lẽ đồ của Apple mà xài hđt của MS :D
Post của bạn sẽ bị mod xóa và bạn có thể bị ban nick
TNgBiz
TÍCH CỰC
14 năm
Thà rằng bác đừng comment ắt hẳn những mem khác sẽ tôn trọng bác hơn.
Em iPad này có màn hình đáng giá, dùng cho nhiều mục đích khác rất tốt, chỉ có điều dọc sách trong thời gian dài thì e là có đôi chút không tiện bằng những thiết bị chuyên dụng
cái gì mà Đông Nam Á có cả "Áo, Hồng Kông, Bỉ, Ireland, Luxembourg, Mexico, Hà Lan, New Zealand" vậy bác:cold:
kehantinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
chỉ gồm một quốc gia tại khu vực Đông Nam Á

Đọc thì đọc cho hết câu nhá
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Gồm 1 quốc gia ở ĐNA là Singapore đấy còn gì, đã hời hợt lại thích bắt bẻ
Đây gọi là nhanh quá thành ẩu, thua . 😁:D:D:D:D
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ipad chưa thấy thực sự hot như iP tại VN nhở 😁 :D :D

Với nhu cầu lướt web + xem film mua em Apad Epad gì đó nhái của TQ coi cũng dc, tầm tiền lại phải chăng ~ 2 chai 5 :D
giàu có quyền................
Hôm trước cầm cái ipad khá là thích, cái này mà lướt web, chơi game thì tuyệt, đọc sách cũng tạm ổn
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật là đẹp mặc dù đang bực mình với apple về việc trốn tránh trách nhiệm trong việc mất sóng của iphone4. nhưng với ipad thì ko có gì để nói nữa hy vọng e nó sẽ đc phân phối chính hãng ở VN trong thời gian tới
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Quả này giá iPad tại VN rẻ hơn rồi, tiếc là em ko có nhu cầu về cái này 😁
Chú Didu này viết bài dễ gây hiểu nhầm quá, giá bán là 500 , 528 $, xin hỏi đó là ipad dung lượng bao nhiêu GB ? , có 6 bản, 3 bản wifi và 3 bản wifi+3G, chú phải nói cho rõ chứ, viết vậy dễ gây khó hiểu cho người đọc, nhất là những người mới tìm hiểu về ipad . Thân !
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Đọc ko kỹ rồi nói dễ gây hiểu nhầm, ngta đã ghi rõ là giá bán ra "BẮT ĐẦU TỪ" nghĩa là giá đó là rẻ nhất cho phiên bản thấp nhất rồi. còn bác muốn biết giá cụ thể thì hãy đợi đến 23 tháng 7 sẽ có giá các phiên bản cao hơn, đây là thông lệ của Apple mà, công bố giá thấp nhất trc, hiện giờ đã có giá của các phiên bản khác đâu
Ng ta đã nói rõ là giá " BẮT ĐẦU TỪ " mà ko chịu đọc rõ xong ý kiến
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Đọc kỹ đi. đây là giá bắt đầu.
các nước trong khu vực bán thì giá ipad tại việt nam có thể dow xuống cơ hội mua càng cao
black_pearl
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuẩn quá, sang tháng em đi singapore làm luôn một em 3g 16g!
Em thấy Singapore bán iPad lâu rồi mà, có cả chương trình mua Macbook tặng iPod Gen 3 nữa. 😁
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
VN cũng có bán ipad lâu rồi bác à và tất nhiên Sing cũng thế, tuy nhiên ko phải do chính tay Apple bán thôi :D
marcong
TÍCH CỰC
14 năm
Sếp mình đi công tác nhiều, không có cả thời gian để gõ văn bản. Lúc đấy thấy cái Ipad nó hữu dụng thật, ông ấy đi Mỹ quất luôn 3 con mới chơi.
MacAir
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đợt này chắc iPad sẽ giảm giá rồi. hichic. Tiếc là mình ko ở Sing nữa 😢
XIn hỏi 2 bác chứ cái "GIÁ BẮT ĐẦU" đó là của bản wifi hay bản wifi + 3G ?....! , đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm
MrChubby
ĐẠI BÀNG
14 năm
thiết nghĩ câu này nên dành cho bác đó 😁
kiddeee
ĐẠI BÀNG
14 năm
nền giáo dục VN ngày càng đi xuống! Điển hình là có nhiều bạn trẻ đọc không thông viết không thạo mà cứ thích đi làm trò! ;)
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn nói câu này thì đích thị bạn vừa ngu và chả có chút nguy hiểm nào, ngu lộ liễu =)) =)) bộc lộ ra ngoài luôn chứ ko cần tỏ vẻ nguy hiểm để che dấu =)) =)) . Muốn biết thế nào, tại sao tôi nói thế thì bạn vui lòng bỏ thời gian uống thuốc trị não cạn là hiểu ngay =))
Một tin rất vui cho anh em dùng iPad Vietnam, đơn giản là BH iPad tại Sing hay Hongkong chắc chắn đơn giản và rẻ hơn từ US, có thể giá cũng hợp lý hơn nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019