Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn unlock iPhone 4 và iPhone 3G/3GS

cuhiep
4/8/2010 7:51Phản hồi: 114

Dev Team vừa tung ra công cụ để unlock iPhone, có lẽ đây là cách unlock điện thoại đơn giản nhất trong lịch sử loài người. Bạn cần làm các bước sau:

1 - Jailbreak iPhone 4 bằng cách vào www.jailbreakme.com từ Safari và làm theo hướng dẫn (chỉ cần kéo một cái đơn giản).
2 - Trên màn hình cuối của iPhone 4 xuất hiện icon Cydia. Vào Cydia và chọn Manager tiếp tục vào Sources. Ngay trên cùng bạn thấy Source repo666.ultrasn0w.com. Bạn nhấn vào đó bạn sẽ thấy ultrasn0w. Bấm vào Ultrasn0w để cài đặt... sau đó khởi động lại máy là xong. Bỏ SIM vào và gọi điện thoại. Chúc mừng bạn.

Toàn bộ mất khoảng 1,5phút.

Công cụ Ultrasn0w này phiên bàn 1.0-1 và unlock được iPhone 4 có basebands (modem firmware) 01.59.00. iPhone 3G/3GS có basebands 04.26.08, 05.11.07, 05.12.01 và 05.13.04.
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe, Iphone 4 từ US của em sắp về lại chạy được luôn rồi 😃
Niềm đợi chờ của anh em dùng IP4 lock đã thành hiện thực rùi. IP4 lock thấy đang báo giá 14-15 củ
taixin
ĐẠI BÀNG
14 năm
bản mấy g mà 14 15 củ hả bro
Bản 16 GB Lock ... bạn à 😃
đơn giản quá nhĩ ....?
Slayer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chờ 1 report của người đã unlock thành công !
quá tuyệt. Đã bác nào nhà mình test thử chưa.
máy bác Hiệp bi treo táo àh, hay là bác cheat anh em tinhte đây,hehehehe.dang di lam nen chưa unclock e của tớ được, trưa nay để o nhà mất rồi, đành đợi sau 17h vậy,:rolleyes:
thanks anh Hiệp nhé ^^
thông tin chính xác 100%.iphone4 được unlock vao lúc 14h20' ngày 04/08/2010 (giờ việt nam)😁
gì vậy em chai....................
vừa hướng dẫn vợ unlock qua đt he he chạy ngon rùi
thành công rồi càng ngày càng nhanh chóng đơn giản...muốn vào post liền báo tin vui cho anh em...ma sao tinh tế hom jo khó vô mà chậm cực kì...
Em rung wa. Khong biet em nang cap em iphone 3G na`y len ... roi sau do unlock lại như vay khong biet co duoc khong nua ? Nam mô a di đà phật.
lungtung
ĐẠI BÀNG
14 năm
tối nay về đè em 3G ra làm luôn 2 phát: Jailbreak và unlock 😁
Vừa ngủ dậy vào Cydia thấy có Ultrasn0w mới và làm thử với em iPhone 4 O2 UK tuần 24 và kết quả là thành công mỹ mãn.
Đợt này iPhone 4 giá cả sẽ thay đổi nhiều đây. Chúc mừng anh em nào đã mua được hàng Lock giá hợp lý ha.
máy em 3GS baseband 5.12.01 bản lock Orange hiện đã unlock FW 3.1.3. Vậy cài thằng ultrasn0w 1.0-1 này có lên iOS4 và unlock được không các bác nhỉ?
đã test em 3Gs oke, iPhone 4 chưa có để test🆒
Thấy mấy bác có iPhone 4 thèm wé :dance:
he he he đã test 4 em 4G ngon ra phết
giá iphone 4 lại lên cho mà coi,hehe dành cho các bạn nào không có sim activer nè http://www.youtube.com/watch?v=elIy9yxXagE&feature=player_embedded
chúc các bạn thành công,ah bạn nào vào jb mà bi màn xanh thì do sever quá tai nha,tắt máy rồi làm lại là được nha
có chắc là activate được không đấy.sao tui chưa nghe vụ này bao giờ.trên các diễn đàn cũng 0 có nói

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019