Chùm ảnh ngày bán máy C3 đặc biệt của Nokia

niky
8/8/2010 5:58Phản hồi: 269
Chùm ảnh ngày bán máy C3 đặc biệt của Nokia
Chiếc máy C3 được Nokia mang đến thị trường Việt Nam với khá nhiều lời quảng bá. Sau khi có mặt tại Indonesia và mới đây là Campuchia, thì ngày 8 tháng 8 qua, Nokia Việt Nam cũng đã chính thức phân phối chiếc máy QWERTY Wifi đó. Và cũng đúng như hứa hẹn, Nokia đã tổ chức chương trình bán hàng giảm trực tiếp 500 ngàn đồng khi mua C3, đồng loạt tại 4 thành phố lớn của cả nước. Tinhte cũng đã có mặt tại nhà thi đấu QK7, TP.HCM - 1 trong 4 địa điểm bán hàng đặc biệt nói trên để ghi nhận.

Tại TP.HCM, 3 nhà bán lẻ di động lớn nhất nhì hiện nay là: Viễn Thông A, Thế giới di động và Nguyên Kim là 3 đối tác phối hợp với Nokia VN thực hiện ngày bán hàng đặc biệt này. Điều đầu tiên phải nói đến chính là việc Nokia đã thành công trong chiến dịch quảng bá chiếc máy bình dân này, khi mà từ sáng sớm, hàng trăm người đã xếp hàng chờ đợi để được vào mua. Và đúng vào giờ bán chính thức thì con số người dùng chen chân nhau vào quầy đăng ký mua máy còn tăng lên gấp đôi, gấp ba. Đến gần giờ trưa thì BTC đã phải thông báo hết hàng. Điều này đã gây ra sự thất vọng đối với một số khách hàng đang chờ đợi, thậm chí là một số khác còn tỏ ra bất bình và lớn tiếng. Theo quan sát, hầu hết mọi người đều không tuân thủ đầy đủ các hướng dẫn của BTC, đặc biệt là việc xếp hàng, việc đăng ký thông tin. Chính vì thế mà một số lực lượng đảm bảo an ninh phải can thiệp cũng như BTV, Nokia VN buộc phải ngắt quãng việc bán hàng. Và đó cũng là lý do vì sao xảy ra việc hàng ngàn người chen lấn, xô đẩy, cãi cọ nhau, thậm chí là gây gỗ với cả BTC chỉ sau khoảng 1, 2 giờ đồng hồ sau khi chính thức bán.

BTC còn "thủ" sẵn một phòng y tế.

Các đường dẫn để cho khách xếp hàng.

Quầy đăng ký ngay phía ngoài nhà thi đấu - nơi đặt các quầy giao máy và thu tiền trực tiếp.

Quảng cáo

Rất đông khách hàng nên các bạn quản lý trong BTC rất cực khổ.

Quảng cáo

Vì quá đông nên các cửa hông của nhà thi đấu cũng được trưng dụng làm lối xếp hàng vào trong mua máy.

Hình ảnh các gian hàng thu phiếu/tiền và giao máy

Toàn cảnh các gian hàng phí trong nhà thi đấu.

Tại các quầy của Viễn Thông A.

Viễn thông A có thêm quà tặng là thẻ tài khoản ngân hàng Sacombank.

Tại các quầy của Nguyên Kim.

Và các quầy của Thế giới di động.

Hầu hết các bạn đi mua máy C3 đều mệt và mỏi do phải chen lấn, chờ đợi từ sớm... nhưng cũng đã có rất nhiều bạn mua được máy.

Mua máy xong, còn được tham gia quay số may mắn.

Cặp đôi may mắn trúng thêm áo thun Nokia C3.

269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một số hình ảnh bên lề

C3 bỏ vừa bao da của Khacten.com luôn nhá!

Chen lấn, mất cả dép...

"Hướng dẫn viên" của Thế giới di động.

Nhân viên có C3 trước khách nhá!

Ai trong chúng ta sẽ mua C3?

Đã rất lâu rồi mình ko còn dùng Nokia kể từ khi biết đến BB và IP.
//tí nữa thế nào cũng có vài bác vào khen dt và để dành lúa mua em này.
tungxadieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
dạ,e cũng vậy bác ạ.Nhưng e chỉ được 1 nửa của bác vì e chưa có IP
hi hi
chuẩn ko cần chỉnh

con C3 này cũng được, nhưng giảm xuống còn 1tr5-1tr8 thì sẽ mua, cơ bản vì đã quen QWERTY rồi
Chảng thấy cái điện thoại này đẹp ở cái gì........chán bác nokia này quá....
hehehe
Giá 2t3 mà có wifi, bàn phím QWERTY thì quá đã rồi còn gì. Đẹp hay không thì tùy mỗi người nữa chứ.
dung la bac thay no ko dep nen bac hon nguoi ta 1 cai dau roi
cái này hình như dùng S40 chứ đâu phải Symbian đâu a hiệp nhỉ?uhm e cũng đang cầu mong nokia tung ra bản C3 chỉ có 3G đây (wifi ko phải chỗ nào cũng có nên 3G mới đích thị là facebook "mọi lúc mọi nơi")
latanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cũng đang định nói là cái này đâu có Symbian 😁

Nhưng chẳng sao. Đâu phải ai cũng tìm hiểu đủ về điện thoại để sử dụng những tính năng "smart" của chiếc smartphone đâu. Trong khi em C3 có rất nhiều điểm hấp dẫn:WiFi,QWERTY, nhiều màu sắc, mặt sau bằng kim loại khá "sang".
zero1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang test thử em Nokia C3 này. Nhận định ban đầu là lướt web bằng wifi cực chuẩn, tốc độ nhanh, nhưng vào mạng bằng EGDE thì chậm hơn, chat Yahoo Messenger cực nhanh, nghe nhạc thì không thể chê điểm nào, thiết kế máy khá gọn và vừa tay, vỏ bằng nhôm gần như nguyên khối nên cầm rất đầm tay, chắc chắn.
Như xếp hàng mua đồ của apple bên nước ngoài ý nhỉ 😁
Hoan hô Nokia, chiến lược kinh doanh hoàn hảo, đánh vào tâm lý khách hàng VN - thích mua hàng giảm giá,giá rẻ, chất lượng là số 2 😁

Nhìn chữ kỹ của bác "nik" em giật cả mình .hahaha
ericf175
ĐẠI BÀNG
14 năm
rẻ có 500k mà khổ cái thân quá vậy nè.
có 500k 😁
Nhiều á, so với giá của chiếc đt đó.
Sáng nay nếu không bận em cũng đi mua để được giảm 500k.
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
500k mà ko làm đc bữa lẩu hả bác 😁
superturtle
ĐẠI BÀNG
14 năm
500 ngàn ko phải là tiền à bác :adolf:. Với một chiếc máy như vậy phù hợp cho nhiều đối tượng khách hàng. Một chiếc điện thoại ok!:wub:
thật mừng là mình không tham dự ở đây cho dù đã đăng ký tốn 500đ tin nhắn
bác Apple mà giảm giá 5 triệu một cái iphone 4, thì mình cũng xếp hàng ngay ! 🆒
trantuan502
ĐẠI BÀNG
14 năm
IP4 mà giảm 500$ mình sẽ đi mua một cái để đọ sóng với Nokia C3....! :d😁:D; Nhưng mình sẽ không xếp hàng đâu...:p
windmill
ĐẠI BÀNG
14 năm
sáng nay mình cũng vừa quất một em rồi😃
ryantm224
ĐẠI BÀNG
14 năm
ack giá như cái C3 là cái iphone 4 thì vô đối! 😆)) ko bik khi nào iphone 4 dc gioi thiuệ và mua hàng ỡ VN nhu thế lầy!
trên Ict có đánh giá C3 là dòng điện thoại bình dân...giá cao !
http://www.ictnews.vn/Home/Di-dong/Nokia-C3-Dien-thoai-pho-thong-giacao/2010/08/2SVMC1230215/View.htm

Cái bài này của ICT em thấy nó mang nhiều tính chất ném đá hơn là review sản phẩm 😔
ptithcm
ĐẠI BÀNG
14 năm
hồi sáng đi ngang qua thấy người ta bu đông quá trời.Ngủ quên mất.Uổng thiệt
Mấy nhà mạng VN giờ chặn Facebook hết rùi, dùng sim 3G trên laptop ko vào được fb. Thế mà cái dt nào mới ra cũng đề cao tính năng mạng xã hội, fb. Ức chế thật
neoquang
ĐẠI BÀNG
14 năm

Chỉnh Preferred DNS server: 8.8.8.8
Alternate DNS Sever: 8.8.4.4
là ok! Vào FBK mái thoải luôn nhá!
Bác làm thử chưa mà chắc thế 😃 Bác dùng mobi thử đi rùi haỹ kết luận 😃
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
Việt Nam ý thức còn "rất kém". Qua Singapore và các nước khác mà xem :-s. Người ta đi đâu cũng xếp hàng ngay ngắn và biết chờ đợi...
bác phải thông cảm cho dân mình chứ, thỉnh thoảng mới có 1 cuộc giảm giá rầm rộ như vậy nên chuyện xếp hàng không được ngay ngắn cũng là điều dễ hiểu.........
Ông TGD Nokia Đông Dương phát biểu trong tương lại sẽ không có 3G cho C3.

http://www.pcworld.com.vn/articles/tin-tuc/tin-trong-nuoc/2010/07/1220062/nokia-c3-nhu-cau-la-rat-lon/
sáng nay có tham gia nhưng đông quá ko vào dc .đã vậy còn chen lấn xô đẫy chửi nhau ôm xòm 😔 chán
Sáng nay em lên Giảng Võ thì thấy bực mình với lực lượng bảo vệ và công an, quân thì nhiều mà không làm việc. Em ở trong chỗ tầm 100 người sắp hàng phía trên bị mấy trăm người lộn xộn phía sau xô lấn. Cuối cùng chả còn hàng họ gì. Lúc sắp lên đến trong nhà bán sản phẩm thì nghe chửi vã cãi nhau chán quá nên break ra luôn (và không quên cho 1 chú organiser và 1 anh Công an mỗi người 1 ngón tay thối 😆 ).
Nhưng 10h quay trở lại thì ít người hơn, vào sắp hàng 15 phút là có máy. Cuối cùng cũng mua dc.
Có lúc nghe dùi cui điện tạch tạch phát khiếp 😃) mấy ông BTC thì chửi om sòm.
Ở ĐN cũng đông nhưng ko như thế này. Thế này giống Big C ĐN hồi mới mở quá
hoangvu545
ĐẠI BÀNG
14 năm
ai ban lai gia 2t4 minh mua het
Công đi lại, xếp hàng, chen lấn mà trả có 101K thì thấp quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019