Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bảng "Phong Thần CYDIA" 2012 FW 5.1.1, 5.1, 5.0.1 chip A4 - FW 5.0.1 chip A5 (Update 10-5-2012)

iFoneOnFire
9/8/2010 6:28Phản hồi: 6.347
Mình tạm thời nghỉ vài hôm suy nghĩ xem sao đã
6.347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Closed!
Iblacklist của e cài như pro hướng dẫn nhưng lại ko chặn dc thằng biteSMS popup tin...máy e ip4 trc ở 4.3.5 chỉ cần cài đặt trong phần cài đặt tin nhắn là ok ko bị dính lỗi này nhưng giờ về 4.3.3 lại bị...pro có cách nào cứu e vs...ko thì e bị lộ hàng hết
chặn bite popup mình nhớ là cài đặt trong phần setting của nó mà(không phải trong setting của IOS đâu) vào bitesms bấm vào cái hình bánh răng cưa đó.
hướng dẫn mình cụ thể hơn dc ko hả pro?
ý của mình là thằng iblacklist jờ ko chặn dc sms từ số lạ gửi đến nữa...trc kia mình chỉ cần set trong sms setting của iblacklist thui là nó chặn ngon lành nhưng là ở fw 4.3.5...jờ xuống 4.3.3 thì lại ko dc nữa...help me
@iFoneOnFire Em đọc bài viết cảm nhận được rất hay nhưng nói thật là không biết làm thế nào để hiểu được bài viết. Hình như là hướng dẫn cài các app phải không các bác? Làm sao để cài các app trên vậy bác chủ thớt chỉ em với thông cảm em mới dùng ip nên chưa có kinh nghiệm các bác đừng cười nha
Bài viết hay quá, đã lâu rồi tinhte mới lại có bài viết chất lượng thế. Thanks bạn
anh oi. cho em hoi da co cach nao thay doi duoc cot song cho ip4 tren IOS5 ko ah. May em bi loi 1cot song, nen muon tim cach doi! cam on.
Rất chi tiết và bổ ích cho ai mới bước vào thế giới iPhone! Thanks bạn đã chia sẻ!
Em có góp ý thế này:
- Mục cydia:
1. "Afc2add (ModMyi) chạy các soft iPhone PC Suit, WinSCP v.v… Reboot Device…" <- không cần thiết trên ios4 vì JB bằng redsn0w ( 3g )/ JBme ( 3gs,ip4 ) đều không bị lỗi
2. "Bo go tieng viet cho iPhone (HeaveniPhone) gõ tiếng Việt nhấn giữ các chữ trên keyboard". <- không cần thiết trên ios4 vì nó đã hổ trợ
3. "Color Tap Select (ModMyi) thay màu thanh chọn" và "Selection Color Theme(BigBoss) thay color cho thanh chọn." <- thấy quảng cáo chức năng giống nhau nhưng không biết chưc năng có giống không 😁
4. "iPhoneDelivery (GsmVn) thông báo khi tin nhắn đã đến." <- nên cài ở source gốc http://iphonedelivery.advinux.fr/cydia/ để luôn được update bản mới nhất, source gsm mới có 0.1.5 source gốc đã tới 0.3.x.x
5. "20 Second Lock Screen (BigBoss) kéo dài thời gian chờ của lockscreen lên 20 giây." <- nên thay bằng "Lockscreen Dim delay" có thể tuỳ chỉnh time.
6. Và trong mục cydia có mấy soft gốc là trên appstore thì nên cài trên đó để luôn được update.
- Phần winterboard hơi mang tính cá nhân :D
*Lịch âm dương có 2 soft khác nhau nên chọn 1 cái.
Còn lại em thấy chuẩn rồi. 😃
Thanks bạn đã góp ý, xin trả lời như sau:
- afc2add phải install để kết nối các soft khác liên quan đến iPhone.
- Bo Go Tieng Viet, Color Tap Select và Lịch Âm thì đúng là dư.
- Selection Color Theme để thay mầu thanh chọn.
- iPhoneDelivery 3.6.3 nên lấy ở source HeaveniPhone tránh add nhiều source làm chậm Cydia.
- 20 Second Lockscreen cho Newbies, Lockscreen Dim Delay nhiều chức năng sợ Newbies khó tiêu hóa...
- Winterboard buộc phải set như vậy để các soft hiệu nghệm.
Xin tiếp thu ý kiến và sẽ update topic ngay. Thanks.
- Afc chỉ có tác dụng khi JB bằng spirit và blackra1n ngoài ra nó cài vào cũng không thay đổi gì. <- bớt 1 soft
- Nếu sợ add nhiều source làm chậm cydia thì có thể thay appsync và pushfix/push doctor bằng các source như heaven hoặc gsm vẫn work tốt <- mất 2 source.
- Winterboard nếu cài y chăng bạn thì chính xác, nhưng không phải ai cũng như ai <- bạn nên bổ sung tính cần thiết của các app đó, như rất cần - cần khi... - ... ( hay gì gì đó )
Và cuối cùng - cái này mới phát hiện: Lúc đầu "Settings/General/Auto-Lock = Never" nhưng lúc sau .... để nguyên. 😁
Bác đúng là cao thủ trong tinhte.
Ý người ta là add source gốc, có update mới thì cập nhật lun, phải thông qua 1 source trung gian rồi mới tới mình thì nó lâu, ông ko hiểu hay cố tình quảng cáo source heaveniphone (cùi bắp)
hay quá đi đúng là kì công
Add hết đống soft này của bác vào chắc con iphone cũng nổ tung luôn quá nhỉ ? 😁
Total cho các app của apple và cydia chỉ ngốn hết 615MB làm sao cháy máy nổi!
Tính từ lúc JailbreakMe xong đến cài đặt toàn bộ trăm thứ bà zằng này hết khoảng nửa tiếng thôi.
Thanks các bác ủng hộ topic, hiện nay các Cydia's Hackers đang update các soft cho iOS4, mình sẽ cập nhật sau. Thanks again.
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
==> Gridlock da xai cho iOs5 duoc chua bac?
Sent from my iphone
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
cài cái app này xài thì ok. nhưng respring bằng sbsetting hay respring sau khi chọn theme winterboard đều không được. tắt nó đi thì ok. test lại nha iFoneOnFire.
hvcvuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iFoneOnFire Sao em làm trên Wifi công ty Up/down 12 Mb mất khoảng 2h lận
Làm cách nào để giảm thời gian loading & respring của cydia cho mỗi lần added APP các bác
Thanks!
Thanks chủ topic , rất hay và hiệu quả đở mất thời gian tìm kiếm app hay.nhớ update thêm nếu có thêm app nào hay nha.
để ý bài này lun newbie mà ^^
binmsc
TÍCH CỰC
14 năm
Cảm ơn nhiều, bài viết công phu quá và cũng rất hữu ích cho những người mới làm quen với JB và Cydia.
Thanks chủ topic và bibinguyen . Đúng là kì công . Muốn hiểu hết chắc cũng mày mò nhiều lắm . Bái phục bái phục
macprobook
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đề nghị LIENHUONG cho bài này lên trên cùng để các bạn NEWBIE như mình dễ dàng học hỏi. Thanks bạn nhiều nha.
binguyenpc
ĐẠI BÀNG
14 năm
thank! pro rất nhiều
vthnhon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tưởng gì mới mẽ .Toàn thứ vớ vẫn cũ mèm à.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Vâng bạn giỏi rồi,ngu như mình thì rất cần đó bạn.Phát biểu thiển cận quá.
bạn VTHNHON ăn nói kiểu ấy hả,dể đối với người biết nhưng khó với newbie chứ
potay
Ghét nhất cái kiểu tinh tướng như thế này,ai cũng phải khởi đầu từ ko biết rồi học hỏi mới biết được chứ,bài viết người ta ghi rõ là cho newbies nếu bạn cảm thấy ko hữu óch thì ai bắt bạn vào đọc thực hiện đâu ko hoan nghênh.................chắc gì đã tài hơn ai mà ti toe......

P/S: Mặc dù dùng Iphone đã lâu và ko phải là ko biết nhưng rất cảm ơn chủ thớt đã bỏ công sức sưu tầm giúp ACE newbies.
nghoang24
ĐẠI BÀNG
12 năm
vớ vẩn thì làm ơn đừng vào diễn đàn nữa.
đâu fảii ai cũng pro như bạn
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
@vthnhon ==> Sao bác lại nói vậy? Cũ người mới ta mà...bác cho chúng em những đóng góp của bác được không để chúng em noi gương học hỏi? Chứ bác phán không tụi em thấy khó đỡ quá...
Xin bổ sung sau khi hoàn tất vào Settings/General/Auto-Lock = 1 Minute, để đỡ hao pin. Thanks BiBi

Bài này giúp cho Newbies thôi, nếu bạn thấy vớ vẩn thì đừng Jailbreak làm gì.
@iFoneOnFire cho e xin cái app mà chỉ cần 1 ngón tay vuốt từ dưới thanh dock lên để xoá các app chạy ngầm vs...
@sircuong0309 quickdo nhé
mnn2005
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn bác Iphone nướng mọi 😁
Em xin góp ý cài thêm Mobile Terminal os4 để đổi password root mặc định nữa bác
Bravo bác góp ý, Newbie mà biết vào Mobile Terminal iOS4 quậy nữa thì thành Pro hết luôn! Thanks.🆒
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
@iFoneOnFire ==>Sau khi nâng cấp diễn đàn cái bảng phong thần của bác tè le mất rồi...không còn ra cái hình thù gì nữa bác ơi...hehehe
Một bài viết rất công phu, thanks bạn iFoneOnFire đã cập nhật theo từng Firmware hiện hành. Các newbie quá khỏe luôn, cũng không phải không bổ ích cho các Oldies. Thanks.
có những source add vào ko được báo lỗi có phải do source đó die rồi ko bác , khi add cydia nó báo lỗi bad url, failture cache....là sao các bác e là newbie trước dùng android và WM nay lân la sang đây mong các bác chỉ giáo

---------- Post added at 12:56 PM ---------- Previous post was at 12:54 PM ----------

ông nào có vân đề về đầu óc , bài này người ta viết cho nguoi mới sử dung ip, ông dùng lâu rồi thi e đi cho nguơi mới nguoi ta xem, sau này ông sang các hệ máy khác đừng hòng người khác giup đỡ
ko có những nguoi như chủ thớt thi newbie sẽ cưc vô khổ có khi lại con ăn táo nữa chứ thanks bác vi đã mất công vi anh em
Hy vọng các newbie đọc topic này kỹ trước khi install. Thanks.
Hix hix , bị táo cắn xong mới gặp bài viết của bạn,vội vàng paste qua word lưu lại làm của để dành 😁
Thanks đã chia sẻ
Đời nó hay thế :p Bình yên thì cần j - có chuyện mới đi tham khảo cách khắc phục & lôi ra Topic này :D
rất là tinh thần!
Đáng học hỏi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019