Gọi điện thoại quốc tế với Skype ???

hungghe
23/3/2008 15:15Phản hồi: 20
Mình nghe nói có thể gọi điện quốc tế trên PPC free với skype nhưng không biết hình thức đăng ký như thế nào.nếu thu cước thì có thể xem thông tin or mua acc ở đâu 😕:rolleyes:
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuco
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác download Skype for PPC về PPC và cài đặt, lần chạy chương trình đầu tiên sẽ bắt buộc bác phải nhập User và pass, nếu bác chưa có user chương trình sẽ yêu cầu tạo user, nhập các thông tin theo yêu cầu và thế là xong.

Skype có thể gọi free từ PPC to PPC và PC (user skype) nếu muốn gọi cho số điện thoại thường thì phải trả tiền bằng cách mua các gói Skype Out giá cước tùy vào vị trí máy nhận cuộc gọi. Gọi qua Mỹ khoảng >2cent/phút Việt Nam thì 30cent/phút (không nhớ chính xác vì không bao giờ gọi số Việt Nam)

Mua bằng cách bác có thẻ Visa thì quá đơn giản mỗi lần mua ít nhất 10USD, nếu không có thẻ Visa có thể dùng Paypal hoặc MoneyBooker để mua.

Có gì cứ hỏi nhé bác. Mình xài thằng này thường xuyên, chất lượng cuộc gọi tuyệt hảo nhưng dùng trên PC cơ còn PPC thì chất lượng chuối lắm, dùng chat chít trên PPC thì OK.
@vuco Mình tạo tài khoản bằng gmail, giờ muốn người nhà o nuoc ngoai gọi về bằng số điện thoại thì phải làm sao
hungghe
TÍCH CỰC
15 năm
thấy ở đây bán acc của skype http://sellskype.info
hungghe
TÍCH CỰC
15 năm
mình có acc của Skype rồi nhưng mà vẫn k gọi đc,hình như là Skype cấm IP của viêt nam thì phải,có cách nào để gọi đc k vậy ?
nếu bạn mua skype credit thì ai cấm bạn?
Skype có acc mà không có credit trong đấy thì gọi bằng niềm tin 😆 Chứ skype nó có cấm IP VN đâu. Đêm nào chả nằm chat voice với người yêu bằng skype, có điều xài PC to PC cho rẻ, đỡ tốn tiền điện thoại 😁
hungghe
TÍCH CỰC
15 năm
Các bác k hiểu ý rồi,tôi có credit mà ,30$ trong tài khoản nhưng gọi k đc,bấm gọi bị báo call end liền,chẳng hiểu sao cả.... còn gọi pc to pc thì tui vẫn gọi hoài ......,chẳng hiểu phải chỉnh thế nào với gọi gọi đc...........
vuco
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu bác gọi bằng cách bấm số trực tiếp thì phải bỏ số mã quốc gia đi và chọn lá cờ (biểu tượng quốc gia) của nước muốn gọi sau đó bấm mã vùng + số phone. Ví dụ gọi sang Mỹ: chọn cờ Mỹ (Skype sẽ thêm +1 và trước các số mà bác sẽ bấm) sau đó bấm mã vùng 408 (tui thường gọi San Jose - CA) và 7 số điện thoại tiếp theo.

Nếu gọi Việt Nam thì chọn cừ Việt Nam (Skype thêm vào +84) sao đó bác bấm các số muốn gọi nhớ bỏ số 0 ra nhé. Ví dụ gọi số 0913.xxx.xxx thì bác bấm 913.xxx.xxx và nhấn Call.

Nếu dã có danh bạ và muốn gọi danh bạ thì để ý cái số lưu trong danh bạ có phải là + (mã quốc gia)(mã vùng)(số điện thoại).

Làm đúng như thế chắc chắn gọi được. Trì khi bác bị khóa acc vì mua nhằm hàng giả.
Bác chú ý là Skype có chế độ khóa acc nếu bác mua nhầm hàng giả hiện đang bán đại trà trên mạng. Tốt nhất nên tự mình mua thẳng từ Skype (hoàn toàn không mất thêm 1 đồng nào nữa kể cả VAT cũng không luôn nếu bác mua bằng VISA card)
thằng skype này bị tôi hack mua free 😁, nó có giới hạn dưới định mức quy định không dc mua thêm nhưng tôi mua tới $1,000 luôn(không cần dùng thẻ CC chùa nha) vì đơn giản cái lỗi của thằng Skype này rất ngu, khi mua nhận số vào cho nó check sau đó tới bước cuối thì nó báo có dc hay không bao gồm cả định mức tiền còn trong skype Credit và charge tiền, nhưng chỉ cần Push nó ép nó chạy tầm 10 trang trở lên để câu time check chậm lại, ngay lúc nó đang check thì stop -->tiền đã charge vào Skype nhưng tài khoản CC lại chả mất đồng nào vì chưa check xong --> ngu dễ sợ luôn(đáng lẽ nó phải làm theo từng bước là check xong rồi mới add đằng này nó làm kiểu Add giá trị trên website rồi mới check mà đã add vào rồi thì stop đi check làm cái quái gì nữa) Nói thì nghe rất dễ dàng nhưng nếu muốn mua được theo kiểu này thì cần thao tác nhanh một chút và kiên nhẫn, tỷ lệ là 1/10 vì thế cứ check và check. Nghe gọi rất tốt, trên PPC dùng GPRS cũng good khi xài M810 :D.

cách gọi: (mã quốc gia)(mã vùng) số điện thoại
VD: gọi VN: +8490xxxxxxx

nhưng chỉ cần gọi đến nước nào thì chọn lá cờ của nước đó là tự động nó nhập mã vào, tiếp theo chỉ cần nhập số đt bao gồm mã vùng như gọi bình thường.
vuco
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thật ra thì nó không ngu đâu bác ơi. Ý nó muốn mang lại sự tiện ích cho khách hàng mà thôi. Bác làm như thế với điều kiện bác xài Visa Debit và tài khoản luôn còn không đủ nó charge. Chứ nếu xài Visa Credit thì nó sẽ trừ cho bác ngay ấy mà.
úi, làm TMĐT mà như thế thì mới có điều để nói, điều quan trọng nhất trong E-Com là phải bảo mật và an toàn, nó làm thế này thì nó tự giết nó thôi. dùng thẻ thì lấy cái thẻ hết hạn ra charge, điểm mấu chốt ở đâu là có cái số để nó add giá trị trên website vào chứ chả cần nó check vì thế no có check dc đâu mà charge ngay cả với thẻ còn hạn sử dụng.(coi như trên thẻ chưa kiểm tra thì giao dịch thẻ bị hủy bỏ đối với hệ thống ngân hàng)
bác hack được nhìu dậy hay la chuyển qua kinh doanh đi,em đang cần mua mà chưa bít mua ở đâu cho yen tâm,bi giờ nhìu thẻ giả lắm mà nick skype của em là vietlong19 có gì giúp đỡ em nhé .Thanks bác nhìu
mà gọi 1phút thì mất tầm bao nhiêu tiền việt
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
10 năm
đào mồ cần giúp đỡ.
e có 9.5 đô US trong tk skype
e muốn đăng ký gọi hàng tháng mất chưa đến 9.5 đô. mà nó cứ yêu cầu phải trả bằng tk ngân hàng. có cách nào mà dùng credit để trả cái đăng ký tháng không
Bạn có thể vào http://skypecash.net để mua. chiết khấu khá cao. nhưng dùng webmoney hoặc bitcoin
Có cách nào mua gift skype hay là mua skype credit k các bác...em k có paypal hỏi thì k ai biết mua ở đâu
@TrungMizu Dùng thẻ Visa có thể mua mà
@TrungMizu Bữa nay thanh toán momo được mà
Ad cho mình hỏi muốn tạo 1 tài khoản skype ở úc để người nhà gọi đien thoại về viet nam thì phải làm sao, vì ở viêt nam mà đăng ký tk ở úc nên mình gạp chút vấn đề ko hiểu, ng nhà mình bên đó ko biết đăng ký nên nhờ mình đăng ký hộ
Các bác ơi cho e hỏi, e đăng ký thanh toán tiền cước gọi skype thông qua thẻ Visa, mỗi tháng đều đặn họ trừ tiền từ tài khoản của e. Sắp tới e muốn hủy e phải làm thế nào ạ?E đã tắt tính năng tự động thanh toán ở skype tháng vừa rồi mà nó vẫn trừ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019