Không còn lo về Pin của SS wave nữa

nqthienpmb
16/9/2010 12:37Phản hồi: 2
Không còn lo về Pin của SS wave nữa
Tình hình là lúc mới dùng Wave E cũng có những thắc mắc, lăn tăn, lăn tăn... về Pin của Wave như các Bác bây giờ. Nhưng sau 1 tháng dùng và trao đổi kinh nghiệm với AE trên các diễn đàn. Giờ đây mình k còn pải lo về vấn đề Pin nữa, cứ yên tâm dùng thoải mái ít thì 4 ngày, nhiều thì 2 ngày. Các kinh nghiệm dùng như thớt bác ATAYA đã chỉ, giờ E nhắc lại và thêm những kinh nghiệm của E, cụ thể nè:
* Cơ bản:
1/ Thỉnh thoảng mở máy kiểm tra tắt các ứng dụng đã chạy:
ấn giữ nút "home" => "kết thúc mọi ứng dụng" => OK
2/ Chỉnh lại độ sáng màn hình: nếu NV văn phòng chỉ để ở mức 1 với chế độ thường, mức 2 với lướt internet là ok rùi:
- vào 'cài đặt' => "màn hình và đèn" => "độ sáng" => Chỉnh về 1 => "đặt".
- vào "internet" => nút mặt trời ở góc dưới bên trái => kéo về 2 => ok.
* Tốn Pin:
3/ Thường xuyên tắt wifi ngay sau khi dùng xong.
* Cực kỳ tốn Pin:
4/ Không bao giờ bật định vị nếu k cần (cái này ngốn Pin là ác nhất trong các loại ác đấy nha, đảm bảo sau khi tắt cái này là hầu hết các Waver k còn kêu nữa):
vào "cài đặt" => "vị trí" => "bật dịch vụ định vị" => bỏ nút xanh => hehe còn lâu mới bị hao pin vô lý nữa nhé.
5/ K lấy máy làm điểm pát Wifi nếu k cần:
vào "cài đặt" => Mobile AP => tắt cái nút xanh => cài đặt => lại he he

thanks E thật lực nhá. Chào thân ái và quyết thắng!
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bác nè,nhưng mình nghĩ về vấn đề màn hình và đèn ko nhất thiết phải chỉnh độ sáng về 1 đâu.theo mình thì nên chỉnh ở mức bình thường (ở mức 4 or 5 là dc,dành cho những bác nào mắt kém),còn ko thì chỉnh ở mức mặc định là 3 (phòng khi ra nắng sẽ phản chiếu ánh sáng),còn các vấn đề còn lại thì bác rất chính xác,chúc bác 1 ngày như mọi ngày thành công!
Vâng. Cám ơn bác. E muốn đưa ra cách tiết kiệm pin tốt nhất cho mọi người để k còn lăn tăn về Pin mỗi khi vọc E wave của mình. Khi đã k lo lắng tới Pin rồi thì luc đó mình cứ điều chỉnh các tùy chỉnh cho hợp với mình thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019