ܓܨܓ ★★ Hybrid OS 4.6♀5.0♂6.0 ★★ OS 4.2 Blackberry 8707 ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
28/9/2010 4:3Phản hồi: 128
Chào anh em dùng 8707 OS4.2

Một số anh em nhờ mình làm thử Hybrid OS 4.6+5.0+6.0 danh cho OS 4.2 của Blackberry 8707. Giờ mình đã thực hiện xong.

Hybrid OS 4.6+5.0+6.0 gồm 45 file như file đính kèm với danh sách các file của từng OS như sau:
- OS 4.6: 5 file
- OS 5.0: 10 file
- OS 6.0: 30 file

Kết quả cùng test với bác anhtrung1234 là thành công. Chân thành cảm ơn bác anhtrung1234.
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mở hàng cho bác nghĩa anh em ai dùng 87 thì down về test nha
thanks bác đang test..được mất chi em pm bác.
Đã up xong.cía đầu tiên thấy thích là khởi dộng nhanh hơn hẳn bản cũ.để tiếp tục test xem thế nào rồi pm tiếp
Thank bác. Tiếp tục cập nhật nhé bác.
1. Khởi động ---> OK :eek:
2. Phần mềm --->
3. Lướt web --->
4. Pin --->
Her vừa testt thêm đc vài chục phút thấy cái này hay hay nên pm liền.bản này cái bluetooth-Screen/keyboard và phần Mobile Network ra hẳn ngoài màn hình chính luôn.đặc biệt hơn là xuất hiện mục Music player-cái mà 0s 4.2 tưởng chừng như là hi vọng..he2 thích nhất cái MusicPlayer này vì thoát bằng nút back vẫn nghe nhạc bt.còn các phần mềm mình backup bỏ vào vẫn ngon lành.chạy đều2.mạng vào hình như vẫn tốc độ như bản cũ.vấn đề giờ là PIN nữa.tiếp tục Test.😁 Hi vọng bản này PIN trâu hơn là ngon lành cành đào luôn.quên chứ bộ nhớ trống khi chưa cài chi là 29MBvì cái này mình không sử dụng bản rom tối ưu của bác <thất lễ quá> mà mình lấy bản rom tối ưu của bản cũ.bản cũ gốc đã 16,2 b rồi thêm bản Hybrid nữa là 16.3mb tròn trịa.nói chung trống thế là ok rồi.
Thank bác. Tiếp tục cập nhật nhé bác.
1. Khởi động ---> OK
2. Phần mềm
- Bluetooth, Screen/Keyboard, Mobile Network ra hẳn ngoài màn hình chính.
- Xuất hiện Music Player, thoát bằng nút Back vẫn nghe nhạc bình thường.
- PM khác chạy ngon lành.
3. Lướt web --->
4. Pin --->
3GGGG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chả hiểu sao em cài vào ko thấy phần network nó hiện ra ngoài mới cả media vẫn chỉ có 2 cái là ringtune và picture,mà khi em bắn bluetooth 1 cái ảnh vào picture thì cứ treo suốt.Cài xong đc mỗi cái bộ nhớ trống tầm trên 32mb là ngon
Hồi hộp theo dõi, mong cho mẹ tròn con vuông :giggle:
[MENTION=131097]anhtrung1234[/MENTION]: Bác show vài tấm hình đi bác!
Đã test tiếp và có 1 vài ý kiến,về phần mạng vào mượt hơn lúc mới up.nhưng nhanh hơn bản cũ hơn 1 chút.ít đồng hồ cát chạy hơn.vào Media rất nhanh.không cần phải chờ như bản trước<có lúc phải chờ cả phút ấy chứ> nhưng được cái là mất phần English (United States) nên không thể dùng bộ gõ của bác dautruong7000 được nhưng dùng được bản của Thuyetha=> không lo. 😁 sau đây em post mâý hình các bác xem nha.

Màn hình của vợ em đây các ứng dụng cho vào phần Apps cho gọn rồi

Vào mạng bằng Brow.nuột :D

Còn đây là bộ nhớ trống khi em cài 1 đống phần mềm.5mb nhạc nén.2.5mb ảnh.và 1.5 mb lung tung-các phần mềm của em đây

Còn nhiều phần ẩn nữa nhưng ngại Show :D

Vào Vichat ngon lành.<Mấy hômnay vào Vichat ko được hôm nay tự nhiên vào ngon luôn,không biết do sever hay chi nữa>

bản này thiếu mất phần English (United States) nhưng không can chi.có thể dùng bộ gõ bác Thuyetha
Hôm nay post vậy thôi.để dành hôm sau test kĩ đã hì
@anhtrung1234 Cái đó chắc là theme đó 😁
Nếu còn source nhờ bác chia sẻ lại!
Còn lỗi kia thì restart lại máy tính, xem lại cable, khe cắm bb, khe cắm usb.
@vutruonghainam Sang đây nha....http://www.tinhte.vn/threads/495269/
d7293
CAO CẤP
12 năm
@phannhannghia chào a, e có con 8830 bị lỗi, giờ ngậm ngùi chạy os4.2 nhưng e cần tối ưu ROM của nó. Bác cho file nào thì chia sẻ hoặc làm hộ e nhé, tại 4.2 e không quen làm. thanks a!
@d7293 Dùng 2 file bat là được.
Link: http://www.tinhte.vn/threads/605285/
Haclong365
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chờ mãi cái này
..................
heheheh ngon rồi,các bác 8707 up đi nào
thanhhung94
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hay quá, BB 8707 không bị lép vế nữa rồi...........:happy:
Chức năng Load Cod của Vnbbutils.
Để mình giải thích cái vụ Language này.
+Những file cod của English (US) là các file:
net_rim_platform_im_resource__en_US.cod
net_rim_platform_resource__en_US.cod
net_rim_platformapps_resource__en_US.cod

+Những file cod của Ennglish (UK) là các file:
net_rim_bb_resource__en_GB.cod
net_rim_platformapps_resource__en_GB.cod
net_rim_platform_im_resource__en_GB.cod
net_rim_platform_resource__en_GB.cod

Tùy theo muốn sử dụng bộ gõ nào thì nên uprom với các file cod đó. Chứ có cả hai thì không còn ý nghĩa là tối ưu nữa.

Mà trường hợp muốn không dùng bộ gõ thì xóa sạch luôn. Sẽ mất phần Language trong Option.
Mình thích bộ English (US) hơn.bác dautruong7000 có bộ gõ đầy đủ hơn kìa.
Chết rồi.mình lỡ tay xóa mất cái module thế là máu lên up lại rom.ai ngờ mãi máy chr tìm thấy rom đâu.từ chiều giờ bực mình quá/giống y chang hôm qua up con 8700 cho thằng anh.hix giờ chạy ra tiệm net xem tình hình thế nào thôi.làm mọi cách rôid mà bb chả nhận thấy rom,mặc dù cài đi cài lại rồi.dùng vnbbutils wipe về 507 cũng chả nhận.hix bác nào biết lỗi này không hey? vừa ra mạng up cũng chả nhận rom..bực mình qus ko biết bị lỗi chi đây.
Haclong365
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bro gỡ hết bộ rom trong máy tính đi. rùi cài lại rom sau đó tiến hành up
Mình làm như vậy chục lần rồi nhưng cũng chả nhận.giờ chơi cách kahc là up bản 4.2.1 vào chút nữa xong up sang bản 4.2.2 cu xem được không.hix lâu quá.nóng hết ruột.tý còn đi mua máy cho thằng bạn nữa.mà bác nào biết 8830 bao nhiêu tiền không nhờ?
Oài cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân.cái jave bác nghĩa tối ưu mình chỉ lấy phần +java thay vào java mặc định nên nó không nhận ra.không biết thế nào chứ em lấy cái java khác vào là ok liền => cái java của bác có dấu + đằng trước mà em rename không được nên bb không nhận ra.hix giờ đang coppy âl thư mục sang thư mục java mới ngon lành rồi.đang chạy chờ đợi thôi

---------- Post added at 07:02 PM ---------- Previous post was at 06:58 PM ----------

Ngon lành cành đào rồi.chuyển sang bản java tối ưu của bác nghĩa có 13mb xem dùng thế nào.hì
Bác Nghĩa này.lúc chiều em có thử up bản rom tối ưu của bác nhưng ko cài được phần mềm bác à.giờ em đang up lại bản tối ưu do em tự làm rồi.vì lúc sang em up bản đó của em nên cài được ngon lành.bác fix lại lỗi không cài được phần mềm là ok thôi.
Em dùng 8707G ko biết có up lên được ko vậy bác - từ trước tới giờ e toàn dùng 4.2 thôi - xem qua thấy thích quá nhưng ko biết thế nào.
cái này cho 8707v,g mà bác.cứ thử đi.nhưng nhớ lấy bản java khác chứ bản java có sẵn không cài được phần mềm nha.chờ bác Nghĩa fix lại đã.
Vậy bác up thử cho mình cái Java tối ưu của bác xem. Chứ tối ưu mà hổng cài được pm? Kỳ thiệt vậy trời? Chuyện lạ 😕
cái java bác gửi cài vào không cài được phần mềm thất mà.em cài vào toàn bị lỗi không tương thích.giờ em cho chung cả bản tối ưu toppic bên kia + bản Hybrid của bác.không biết bị chi ko.hì vừa up xong.chờ test thôi.

---------- Post added at 09:48 PM ---------- Previous post was at 09:43 PM ----------

àh cái đó mình down bên newday nhưng diễn đàn bên đó đang tạm ngưng với lại 87 mới dùng được thôi.
Vẫn dùng các kỹ thuật tối ưu trước đây. Tối ưu nhiều bản cho ae. Sao giờ bị dính chưởng với tối ưu lần này, huhu
Có thể khi cài bản rom, chờ máy finish lâu quá nên mình tắt ngang ---> Install vào máy thiếu file cod chăng. Tối ưu trên rom này nên thiếu chăng.

Thử lại lần nữa xem sao.
Cái đó thì em chịu.để anh em up thêm rồi cho ý kiến xem,cũng có thể do máy em.em định dùng bản tối ưu của bác vì dung lượng nhỏ gọn nhưng cài vào chả cài được phần mềm nên em quay lại bản tối ưu cũ nhưng bản hybrid cảu bác em vẫn dùng.từ sáng giờ phải kết nối PC suốt nên chưa test pin được.
cách up bản này thế nào vậy các bác mình down về thấy file zip có hơn 400k. Mình up rom nhiều cho bold rùi nhưng không biết bản này dùng thế nào. Thank
Haclong365
ĐẠI BÀNG
14 năm
Unzip cái file 400k đó dc 1 số file .cod. rùi copy mí file .cod đó vô thư mục java của bản rom sau đó tiến hành up rom như bình thường.
sau 1 ngày test với bản rom Hybrid của bác Nghĩa.em có ý về Pin của em nó.

Pin của em dùng từ tối hôm qua giờ vì tối ngủ nên không dùng chi.sang ra thấy tụt mất 3% nói chung hơnbanr cũ đối với pin cuae em.sang giừ đi thi tôt nghiệp về.vì lấy máy ra seach trên google để làm bài thi 😁 dùng để vào web thôi nhưng thấy tụt nhanh lắm.<biểu đồ trên> không biết bác nào dùng bản này có như em không.cũng có thể tại pin của em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019