4K với Full HD, lựa chọn nào khi mua TV?
Bài hay!/18 người
Pnghuy
2 thángBình luận: 199
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 tháng
H này còn phân vân làm gì nhỉ. FHD giờ lợi thế về giá đã chả còn, chả tội gì phải dùng FHD cả
Mua tivi 4k. Về xem truyền hình độ phân giải chưa được HD
Mua tivi 4k là ổn vì tương lai sẽ có 4k ko che :v
tv nhà mình 720p còn màn vi tính thì 2k 😃
Nếu cùng tiền thì thà mua fHD to còn hơn 4k bé... Ý kiến cá nhân thôi
Đọc đi đọc lại, chốt vẫn là nhu cầu cần gì thì mua đó =))) best mod
bài viết hài :v
nmtbk
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có mấy cái rule khuyên các bạn tại thời điểm này 2021:
1. Mua tivi càng to càng tốt. Nếu bạn đã lăn tăn về giữa 2 kích cỡ, thì hãy chọn cái to hơn.
2. Mua tivi 4K, đơn giản 4K giờ giá đã rất mềm, cộng với giá trị chất lượng hình ảnh mang lại thì đáng tiền hơn mua FullHD.
3. Không nên mua tivi OLED, phí tiền trong phần lớn trường hợp, trừ phi bạn setup được phòng chiếu thật tối. Độ sáng của tivi OLED chưa đạt yêu cầu, năm nay có loại mới nâng cấp sáng được thêm 25% nhưng vẫn chưa ăn thua, nên đợi công nghệ chín muồi hơn.
algorith
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mới mua cái tv 4k 50' trên tiki, 8tr8.

Suy với chả nghĩ, thời này ai mua tv full HD nữa.
tầm 40 đổ lại thì Full HD trên 50 thì 4k mình nghĩ như v
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
2 tháng
năm trc mua tv samsung 55 inch 4k có 11 tr, nhiều khi sale còn 9,9 tr thì lăn tăn gì vs fulHD nữa, cứ tv 4k , màn to mà xài. tầm 7-8 tr cũng có tv 4k 43-49 inch rồi.
Vanphu1974
ĐẠI BÀNG
2 tháng
một hai năm tới full HD là vẫn ổn. 4k hay 8k là thời thượng nhưng chưa phổ cập đc
lordgon
TÍCH CỰC
2 tháng
H làm gì còn tv full hd mà chọn bác chủ ơi
4k thẳng tiến
Nomura
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nhiều bác comment quá ròi, giờ này mà còn full HD gì nữa, ngay cả content giờ cũng phổ cập 4k rồi (ít nhất là trên youtube)
Cụ nào mua để giải trí thì 4k, oled thì càng tốt. Cụ nào mà mua để xem thời sự VTV và trưng bày làm cảnh thì mua full HD cho giá nó hợp lý nhé. Nói thế cho nó ngắn gọn. Đanh nằm mơ con oled mà ko có tiền. 😂
Nên Mua Samsung, Sony hay LG mọi người?
@nhattruong2507 OLED LG cụ ơi.
Cười vui vẻ
Red_Skin
TÍCH CỰC
2 tháng
Tầm này còn hỏi nên mua 4K hay FHD ?!?!
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vấn đề vẫn là nhu cầu thôi, nếu mua cho các cụ thì chỉ cần fullHD thôi vì các cụ chỉ xem truyền hình, mà truyền hình ở VN thì chất lượng hình ảnh chán lắm. Fullhd hay 4K thì cũng vậy
Còn ai xem nội dung từ các nguồn như Bluray thì chọn 4K. mở file phim 4K tầm 50 70GB xem phê lắm các mày ạ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019