5 câu hỏi nhất định phải trả lời ở tuổi 25

dongdua
28/12/2016 10:44Phản hồi: 9
5 câu hỏi nhất định phải trả lời ở tuổi 25
Tuổi 25 đánh dấu sự trưởng thành của mỗi con người, đó là lúc bạn quăng mình vào đời để trải nghiệm và khám phá những thanh âm của cuộc sống.

Dưới đây là 5 câu hỏi bạn nhất định phải trả lời ở tuổi 25.

Bạn có bao nhiêu chuyến đi?

Những người hay đi thường có vẻ ngoài chững chạc và dạn dày sương gió. Đồng thời, họ cũng có nhiều trải nghiệm và trưởng thành hơn. Mỗi chuyến đi sẽ mang đến một góc nhìn mới. Sau tuổi 25, mọi người có xu hướng tập trung cho sự nghiệp. Vì vậy, hãy làm dài danh sách chuyến đi của mình ngay khi có thể.

Những chuyến đi luôn mang đến những trải nghiệm mới mẻ.

Đã làm gì để tìm ra đam mê của mình?

Có những người mất cả cuộc đời để tìm được đam mê đích thực. Nhưng có những người không bao giờ dám thử nghiệm cái mới để tìm ra đam mê đó. Trước tuổi 25 tuổi, thay vì nghĩ mình sẽ làm gì cho ổn định, hãy cho mình cơ hội để làm bất cứ điều gì mình muốn, thử một lĩnh vực mới lạ, quăng mình vào những thử thách…

Có ai để cùng nói về đam mê suốt 24/7?

Chụp ảnh, động vật, đi phượt, xe và độ xe... mỗi người đều có đam mê với một lĩnh vực nào đó. Khoa học và công nghệ phát triển giúp mọi người kết nối với nhau dễ dàng hơn. Bạn có thể tham gia các nhóm, cộng đồng trên mạng xã hội để giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm với những người cùng chung sở thích.

Đơn cử như đam mê chụp ảnh, bạn có thể tham gia vào những group nhiếp ảnh, retouch... để học hỏi kinh nghiệm của những đàn anh chuyên nghiệp hay những nhiếp ảnh gia nghiệp dư. Hay đơn giản hơn, bạn thích đi phượt nhưng lại thiếu bạn đường, thì những nhóm bạn trên facebook về xe, phượt hay kinh nghiệm du lịch sẽ là gợi ý cho bạn.

Có hơn 12.000 người cùng chung đam mê với dòng xe tay côn Honda Winner 150 đã tìm thấy nhau ở Câu lạc bộ Winner 150cc Hà Nội (offical). Có một cộng đồng lớn cùng chung đam mê dòng xe này và một loạt CLB kết nối những người yêu thích dòng xe này ở nhiều tỉnh thành khác trên cả nước (TP.HCM, Đà Nẵng, Hải Phòng, Vinh, Tiền Giang, Đồng Nai…). Chỉ cần gõ “Winner 150 + tên tỉnh thành”, bạn có thể tìm và tham gia nhóm.

Quảng cáo

Bạn đã yêu say đắm và hết mình?

Bạn có thể thấy một số người yêu đương thắm thiết để rồi thất vọng hay tổn thương vì một vài lần đổ vỡ. Nhưng đừng vì điều đó mà đóng cửa trái tim mình. Yêu thương chân thành chắc chắn là một trong những trải nghiệm tuyệt vời nhất của tuổi trẻ.

Yêu chân thành một ai đó là trải nghiệm tuyệt vời của tuổi trẻ.

Bạn có sẵn sàng cho mọi câu hỏi nào?

Luôn sẵn sàng cho mọi câu hỏi là một trong những dấu hiệu cho thấy bạn đã trưởng thành. Bằng cách trả lời câu hỏi, bạn sẽ có thêm kiến thức và trải nghiệm, đồng thời rèn luyện khả năng thích ứng với mọi vấn đề của cuộc sống. Người hỏi có thể là bố mẹ, gia đình, người yêu ,người thân, anh chị em, có thể chỉ là người dưng, cũng có thể là chính bản thân bạn. Nhưng câu trả lời, chỉ phụ thuộc vào chính bạn.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taivunb
ĐẠI BÀNG
7 năm
26 tuổi đầu rồi mà mới làm được 2/5 chuyện ở trên.
@taivunb Còn tui hơn 30 rùi mà mới đi phượt đc có vài lần nè.
@taivunb Đời còn dài bạn ơi, tác giả chỉ viết vậy thôi chứ chắc gì đã làm được đâu.
@hathien1803 Tác giả cũng làm được 4/5 rùi nhé bạn, :p
taivunb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào viết bài hay quá, cũng may mắn làm được vài phần. 🆒
mabubeonb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng muốn tính có bao nhiêu chuyến đi lắm đó nhưng thời gian và chi phí đều không cho phép.
@mabubeonb Trước têt làm chuyến đi Hà Giang không ku?
mabubeonb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tieuphong.volam Thôi để qua tết đi đi bác, chứ giờ gần tết em hơi nhìu việc ạ.
@mabubeonb uh, đúng là cũng hơi bận thật nhưng cuối tuần chú cũng không rảnh để đổi gió ah?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019