5 điều có thể bạn không biết về đèn thông minh

Nanoleaf Vietnam
28/3/2022 4:7Phản hồi: 2
5 điều có thể bạn không biết về đèn thông minh
Hệ thống chiếu sáng thông minh đóng một vai trò rất lớn trong một hệ thống smart home - đặc biệt là khi nó tạo ra một không gian tích hợp. Nhưng đèn thông minh có rất nhiều tính năng mà bạn có thể chưa biết ngoài việc chỉ chiếu sáng một không gian. Dưới đây là 5 điều bạn không biết mà hệ thống chiếu sáng thông minh có thể làm được sẽ thay đổi hoàn toàn trải nghiệm chiếu sáng thông minh của bạn!

1.Rèn luyện kỹ năng phản xạ của bạn

Ai nói rằng bạn không thể giải trí cùng với những ánh đèn? Hãy biến setup đèn của bạn thành một trò chơi điện tử cổ điển mà có thể cảm ứng tương tác như Pacman, Tìm hình giống nhau hay Đập chuột. Cho dù bạn muốn nâng cao phản xạ của mình hay bạn chỉ muốn có một đêm thư giãn, thì những trò chơi cảm ứng là một cách hoàn hảo để giải trí bất cứ lúc nào. Hãy làm cho góc setup của bạn lớn hơn nếu như bạn muốn có nhiều thử thách hơn. Chơi một mình hoặc với bạn bè của bạn để có một đêm vui vẻ và hoàn hảo!

Sử dụng Ứng dụng Nanoleaf, bạn có thể tìm thấy các trò chơi cảm ứng trong tab Discovery — chỉ cần chọn trò chơi bạn thích và đặt tay lên bảng điều khiển trong 3 giây để bắt đầu!

2. Độ sáng tự động

Khi nói đến ánh sáng, mọi người đều có những sở thích khác nhau — một số người có thể muốn ánh sáng của họ phù hợp với môi trường trong khi những người khác lại thích điều hoàn toàn trái ngược. Với Cảm biến độ sáng, đèn của bạn sẽ tự động điều chỉnh độ sáng tùy thuộc vào mức độ sáng của không gian xung quanh. Độ sáng giảm dần khi căn phòng sáng hơn và tăng dần khi tối hơn, điều này cho phép bạn hoàn toàn không cần với tới bất kỳ thiết bị điều khiển nào cả. Với Cảm biến độ sáng, bạn có thể bổ sung ánh sáng tự nhiên suốt cả ngày để giúp bạn cảm thấy tràn đầy năng lượng hơn hoặc giúp bạn thư giãn.

3. Kết nối ánh sáng với lịch trình hàng ngày của bạn

Kết nối IFTTT và đèn Nanoleaf của bạn để cải thiện thói quen hàng ngày của bạn. Để ô đèn của bạn nói cho bạn biết những thông tin như thời tiết, vị trí của bạn và thông báo tin nhắn. Bạn có thể lập trình chúng để biết thời tiết bên ngoài bằng cách sử dụng Ánh sáng màu độc đáo. Xem các ô đèn của bạn chuyển sang màu xanh khi trời mưa để nhắc bạn cầm ô, mang theo áo mưa khi ra ngoài hoặc chuyển sang màu vàng khi trời nắng! Đặt tính năng tự động tắt đèn khi bạn ra khỏi nhà hoặc bật khi bạn về để tránh những động tác dư thưa. Ngoài ra, bạn sẽ không bao giờ quên ngày tháng hoặc những sự kiện nữa bằng đặt báo thức hàng ngày với màu sắc tương ứng với lịch của bạn — thật hoàn hảo cho bất kỳ ai có lịch trình bận rộn.

4. Đồng bộ hóa ánh sáng của bạn với mặt trời

Với Circadian Lighting, các tấm ánh sáng của bạn sẽ chuyển dần giữa nhiệt độ màu ấm và màu lạnh dựa trên thời gian trong ngày để cung cấp điều kiện ánh sáng tối ưu cho sự thoải mái và tăng năng suất làm việc của bạn. Thư giãn trong ngày và vào buổi tối với ánh sáng ấm áp hơn và làm việc hiệu quả vào buổi chiều với màu sắc dịu mát hơn. Bạn cũng có thể tùy chỉnh giờ mặt trời mọc và lặn của mình với Circadian Lighting bằng cách sử dụng cài đặt Thủ công, bạn có thể đặt ánh sáng phù hợp với lối sống của mình và điều chỉnh theo lịch trình cá nhân dựa trên nhịp điệu sinh học của bạn. Và mọi thứ về Circadian Lighting đều có thể điều chỉnh thông qua Ứng dụng Nanoleaf.

5. Đưa phim của bạn ra ngoài màn hình

Với tính năng Phản Chiếu Màn Hình, màu sắc từ màn hình sẽ được phản chiếu lên các ô đèn của bạn để có trải nghiệm chơi game hoặc xem phim đặc biệt nhất. Hãy thử Chế độ Match để xem phản chiếu chính xác màn hình của bạn hoặc Chế độ Melt để xem màu chủ đạo từ màn hình và sau đó dần dần hòa tan vào chuỗi màu tiếp theo. Tính năng này cũng cho phép bạn chọn các vùng trên màn hình để đồng bộ hóa để có trải nghiệm tùy chỉnh hoàn toàn! Bạn sẽ cảm thấy như mình đã bước ngay vào bộ phim hoặc trò chơi yêu thích của mình.

Còn có rất nhiều tính năng “bí mật” mà nhiều người trong số các bạn có thể chưa biết — từ các tính năng giúp cuộc sống hàng ngày của bạn dễ dàng hơn đến các tính năng thực sự nâng cao trải nghiệm ánh sáng thông minh của bạn. Mặc dù chúng tôi chỉ liệt kê 5 điều trong bài này, nhưng ngoài kia còn rất nhiều tính năng khác để bạn khám phá với hệ thống chiếu sáng thông minh từ Nanoleaf. Hãy thử ngay thôi!
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trải nghiệm đèn Nanoleaf tại Hà Nội, bạn có thể ghé Gu Công Nghệ
naneleaf lines.jpg
Nous
ĐẠI BÀNG
2 năm
HCM luôn sẵn hảng demo và trải nghiệm tại Smart HomeKit nhé