5 Lí do mình nghĩ rằng, Apple Vision Pro sẽ không thành công tại thị trường Việt Nam

thethai94
26/2/2024 7:13Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lý do đầu tiên là đủ
ngo.tank
ĐẠI BÀNG
2 tháng
apple vision pro là một thiết bị đi trước thời đại rất nhiều. những cách tân mà nó mang lại còn lớn hơn cả ipod hay iphone. cũng dễ hiểu nếu nếu ở thời điểm hiện tại nó không phổ biến đối với người dùng bình thường. ở thời điểm hiện tại apple vision pro sẽ tiếp cận người dùng chuyên nghiệp trước họ sẽ là những kĩ sư những người làm nghiên cứu chế tạo, phục vụ người dùng trong những nghành nghề đặc thù để huấn luyện đào tạo trong không gian ảo, tiếp theo là những nhà sản xuất nội dung, sản xuất ứng dụng, vài năm sau khi hệ sinh thái xung quanh vision pro phát triển, giá cả rẻ hơn thì nó sẽ tiếp cận với người dùng không chuyên nghiệp. một ví dụ cụ thể cho điều này là apple vision pro có cách ra mắt và mở bán rất khác so với truyền thống của apple, đó là họ giới thiệu nó nhưng lại không bán nó ngay lập tức, mà gần năm sau mới bán, nó như một đọng thái định hướng thị trường, hơn là tạo ra một sản phẩm thành công về mặt doanh số.
DrakeLe
ĐẠI BÀNG
2 tháng
1 chữ thôi: giá
dtk89
CAO CẤP
2 tháng
sản phẩm chưa hoàn thiện chỉ mang tính chất thử nghiệm dành cho fan cứng của Apple thể hiện đẳng cấp và sẽ sớm đi vào lòng đất.
Cho mình hỏi xíu, sao thông tin Apple chỉ bán cái này ở Mỹ? Giờ họ bán toàn cầu rồi hả? Hay chỉ cho trải nghiệm ở Appstore?
tiền đấy để mua các sp khác của Apple cho r lol
thethai94
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@B L A Z E Gần như là full bộ Apple cơ bản r bác ạ 😆
Con này ứng dụng cho quân đội điều khiển thiết bị (máy bay, tàu...) không người lái thì ok hơn.
tuluan
TÍCH CỰC
2 tháng
Đắt quá mà
JinCGT
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình hơi khó tính, nên góp ý 1 xíu, anh em đừng chửi. Bạn nên ghi là "1/6 đến 1/7", hoặc "1/6 - 1/7". Để người xem dễ dàng đọc hơn. Khúc đó mình đọc bị sượng vì khó nhìn quá
thethai94
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@JinCGT Em gõ script định lên nội dung video, nên k soát lại văn ạ 😪
QaToZz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đồng ý với bạn
Một đất nước với mức thu nhập trung bình 300 400USD/ tháng thì bạn trông chờ gì ở 1 sản phẩm với mức giá như vậy mà bạn còn đặt vấn đề nó thành công hay không??
con này sớm đi vào dĩ vãng thôi, lọt vào ds sản phẩm thất bại của Apple
Cái này tương lai 5 năm nữa chứ giờ là thất bại rồi
thethai94
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Lê.Anh.Tuấn Em nghĩ phải hơn 5 năm dài dài bác ạ, giờ phải nhẹ nhàng như kính Oppo đang phát triển thì tuyệt vời
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
công dụng: 0
tác dụng: 100% làm màu
Cười vô mặt
Cool Bird
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái vấn đề là mấy cái kính VR như này rất kén người dùng rồi. Mình có cho vài người bạn dùng thử thì ai cũng kêu buồn nôn chóng mặt, nhìn trailer thì thích nhưng dùng thì là 1 câu chuyện hoàn toàn khác.
Với các fan cuồng của A thì không gì là không thể mua/dùng sp của A dù chỉ là mua/dùng trên bàn phím.
Những bài viết kiểu này thì sẽ ăn chửi nhiều hơn là đồng ý, cứ lọc comment mà xem. Thấy cũng tôi nghiệp chủ thớt, rõ ràng ghi là ý kiến cá nhân mà bị tập đoàn cừu cuồng vào phản biện này nọ, chê bai này nọ, người ta câu chữ chưa chuẩn cũng vào bẻ từng từ một, kể cũng nản thật.
thethai94
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangthanhnt Chính ra em là Fan Táo bác ạ, nhưng rõ ràng là Vision Pro hiện tại còn nhiều vấn đề lắm 😆
@thethai94 thì tôi cũng đang dùng nhiều đồ táo đây, nhưng không cuồng tới mức cái gì của táo cũng khen, cũng bảo vệ. Thực tế rất nhiều thứ của táo cực tệ.
Red_Skin
TÍCH CỰC
2 tháng
Lý do chính với tôi là ko phù hợp. Nói chính xác là có tiền thì cũng ko biết mua về để làm gì.
Giải trí ---> Không có nhu cầu, nếu có thì cũng ko mua cái này mà mua cái khác.
Làm việc ----> Không đáp ứng.
Lý do khác: Tò Mò? Make color? No no no!!!!
thethai94
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Red_Skin Vision Pro đang là định hình dần công nghệ của 5 - 10 năm nữa bác ạ, chứ hiện tại còn đang nhiều tranh cãi lắm
Nó không phải dành cho số đông. Giá cao là rào cản, về ứng dụng và hoàn thiện khác không quan trọng, sẽ hoàn thiện theo thời gian.
Nhìn như bị mù mắt đeo cái trợ sáng, chả ra làm sao. Cái kính Google ngày xưa thì đẹp
metalmit
ĐẠI BÀNG
2 tháng
không cần đọc bài cũng biết lý do chính là vì nó đắt và không có nhiều ứng dụng cho công việc, chỉ chủ yếu là tiêu thụ nội dung. Nhưng với việc xem phim ảnh thì làm quả vé vip vào rạp nằm giường có chăn ấm nệm êm với gấu, vừa xem phim vừa tâm sự nó lại chả ăn đứt cái kính này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019