Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Ứng dụng] 5 ứng dụng cần có trên WP (Phần 1)

bk9sw
21/6/2012 13:24Phản hồi: 30
[Ứng dụng] 5 ứng dụng cần có trên WP (Phần 1)
Trên Market Place của WindowsPhone hiện nay có hơn trăm ngàn ứng dụng, và để lựa chọn được ứng dụng nào thực sự tốt và hữu ích, đáp ứng được nhu cầu sử dụng thì thực sự cũng là một vấn đề không đơn giản với người mới sử dụng WindowsPhone. Dưới đây mình xin được giới thiệu 10 phần mềm hữu ích nên có trong list ứng dụng của các bạn:

1. AppDeals: (miễn phí)

AppDeals là một ứng dụng rất hữu ích trong việc tìm kiếm các ứng dụng giảm giá hoặc miễn phí. Khi có một ứng dụng nào có đợt khuyến mãi, giảm giá hoặc miễn phí thì AppDeals sẽ thông báo cho bạn qua Push Notification hoặc gửi email cho bạn mà bạn không cần phải mở chương trình, rất hữu ích phải không các bạn.

Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing
bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Một số hình ảnh screenshot:

2. 4th & Mayor: (miễn phí)

Một ứng dụng tuyệt vời dành cho người dùng Foursquare, theo đánh giá cá nhân thì còn hơn phần mềm Foursquare chính hãng cho WindowsPhone, còn theo đánh giá tập thể thì 4th& Mayor hiện tại có 6791 người dùng review và được 4.5/5 “star” , còn ứng dụng Foursquare chính hãng thì chỉ có 815 người dùng review và chỉ được 3.5/5 “star” thôi. Dựa trên các con số chúc các bạn tìm được ứng dụng FourSquare ưng ý.

bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Quảng cáo

3. SuperTube: (miễn phí) + (có phí 1,29$)

Nếu bạn đang tìm kiếm một phần mềm xem video trên YouTube thì SuperTube có lẽ là một sự lựa chọn hoàn hảo. Giao diện phong cách Metro rất đẹp và mượt mà, cùng với tính năng xem cũng như tải video trên Youtube.com, SuperTube sẽ khiến bạn hài lòng. Các tính năng nổi bật:

• Tải video từ YouTube
  • Quay video và up lên YouTube
  • Đưa video đã tải vào máy tính PC
  • Nghe âm thanh của video ngay cả khi đã khóa màn hình
Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Quảng cáo

4. RapDialer: (miễn phí)

Việc tìm kiếm số điện thoại trong Windows Phone hiện nay còn có một hạn chế đó là không thể tìm theo số mà chỉ có thể tìm theo tên. RapDialer sẽ giúp bạn giải quyết được vấn đề này. Phần mềm chạy cực nhanh và hiệu quả, vì thế nó được đánh giá rất cao, 5/5 “Sao” dù có tới hơn 1700 người đánh giá.

5. Toggle: (miễn phí)

Bạn có thấy mất thời gian khi phải vào Settings để tìm kiếm chỗ tắt/bật Bluetooth, WiFi hay 3G? Tiện ích nho nhỏ này sẽ tạo shortcut ngay trên màn hình chính giúp các bạn có thể truy cập nhanh những tùy chỉnh trên.

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhờ cái app deals mà mình cài cái super tube pro miễn phí . Cái dở là notificafion của wp ko lưu lại các thông báo nên nhiều khi bỏ lỡ các ứng dụng hay đang miễn phí trong thời gian ngắn . Như vừa rồi cái gmaps pro miễn phí mà ko kịp cài .
Vừa cài cái toggle thay cho connectivity shotcuts thấy hay và tiện dụng hơn thật ,cám ơn bác chia sẻ
@nova_ck đơn giản chỉ là thích cái đơn giản của toggle hơn mọi thằng khác tương tự trên market 😁
@bk9sw Cái Toggle này nếu chỉnh ON/OFF xong thì phải bấm BACK thì nó mới cập nhật ngay trang thái trên Live Tile , còn nếu nhấn Home thì nó không cập nhật ngay mà phải nhấn vào thêm 1 lần nữa (rồi lại nhấn Home để ra):D
Bây giờ mình mới để ý đến cái này , giờ biết cách dùng rồi .
Hay quá hên hôm bữa cài đc gmap pro miễn phí
Mình sài cái này thấy cũng ok on/off 3g, wifi, bluetooth, máy bay connectivityShortcuts
Khoái nhất cái toogle
kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích cái, đã cài tube và Rap:p
Rapdailer làm thế nào để tìm theo tên hả các bác, nó không có dấu cách ạ?
zero one
ĐẠI BÀNG
12 năm
@egoistic không cần quan tâm đến dấu, cứ gõ chữ hoặc số nó đều ra hết
@egoistic Bạn có thể dùng dấu # để thay khoảng cách.
Công nhận đây là 1 ứng dụng tuyệt vời, phải chi MS mặc định nó trong WP thì hay quá.
@egoistic Hơi khó giải thích, bạn chỉ cần nhập tên bạn cần tìm theo ký tự có trên phím mà kô cần quan tâm nó nằm ở vị trí thứ 2 hay 3 [Ví dụ: cuong sẽ là 2864 (so 2 se co chu C, so 8 se co chu U ...)]. nó tự động tìm, phần mềm rất tuyệt. Tiếc là phần mềm này ko lưu cuộc gọi nhỡ, hoặc thông báo có cuộc gọi nhỡ trên biểu tượng để mình thay thế luôn cái mặc định của WP
duyle1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá, mà cho mình hỏi mún cài đc các phần mềm trên mình có cần phải jb đt k?
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@duyle1995 không cần JB đâu bạn ạ, phần mềm miễn phí trên MarketPlace mà bạn 😁
Em nghĩ nếu để được giao diện bấm số là bàn phím chữ và số qwerty kiểu của blackberry là hay nhất, em rất kết kiểu tìm thông minh và tiện dụng của BB
cai supertupe có ai scan được ko ,máy lumia 800 của mình ko tìm được mà tải về .
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@meominhtien code ngon mà bạn, nếu không scan được thì bạn vào marketplace mà tìm theo tên, đơn giản thôi mà
Em đã test Rapdailer nhưng còn xa mới thông minh bằng BB, bác nào viết được kiểu tìm kiếm trên BB cho WP thì ngon nhỉ
Các bác cho em hỏi làm sao để chuyển video download bằng supertube ra ngoài mục videos của wp nhỉ?Chứ mỗi lần muốn xem phải vào supertube thì hơi tốn thao tác.
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@Khoa_Satria không thể chuyển được bạn ạ, đặc thù của WP7 là thế 😁
thích all, cám ơn các pro nhiều. em mới lấy con Lumia 800 nên chưa biết gì nhiều, có gì hay nhờ các pro share dùm với nhé
pana734
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết có phần mềm ghi âm cuộc gọi chưa bác bk9sw ơi
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@pana734 Có phần mềm Call Recorder free trên Market Place đó bạn, tuy nhiên thì sử dụng hơi lằng nhằng và không hiệu quả lắm.
pana734
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vt2912 Hi Bác, ý mình là khi có cuộc gọi đến thì tự no ghi âm lại cuộc đàm thoại chứ không phải mình ghi âm lai cuộc nói chuyện bên ngoài
Bác vt2912 ơi,sao em tìm dc cái camerq extras mà nó báo ko phù hợp với máy em,rồi kêu em update gì mới cài dc là sao hả bác,em dùng lumia 900.
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@Khoa_Satria cái camera extras đó nhiều bạn cũng bị lỗi không cài được. Hiện tại thì mình cũng chưa rõ đó là lỗi gì..., chỉ biết là máy nó báo cần phải cập nhật điện thoại thôi. Một số bạn ở 8107 vẫn chạy được, một số bạn ở 8773 rồi mà vẫn lỗi... Có thể do Firmware khác, mình chưa rõ lắm.
RapDialer bác này em vẫn chưa tìm được cách để giới hạn cuộc gọi, bác nào chỉ giùm em với. Em mù công nghệ nên không biết gì. Hjz, giờ mới mò mẫm wp, thấy rất hay.
HG8614
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pittstung Bạn ấn vào số định gọi tầm khoảng 2s, nó hiện lên cái list, trong đó có "hẹn ngắt cuộc gọi".
Hạn chế cái này là chỉ thông báo đến thời gian ngắt bằng rung, chứ không tự động ngắt.
Dùng tạm vậy
Tình hình là đã cài rapdialer để giới hạn cuộc gọi mà không dùng được, khi gọi thì nó lại quay về trình gọi mặc định của máy, với lại khi gọi số trong sim thì nó hiển thị tên trong skype hay facebook. Có ai biết hướng dẫn dùm với nha. Mình dùng lumia520.
Hay quá ! Cám ơn bạn bk9sw... chừng nào có phần 2?
Chương trình Rapdailer sao tắt âm khi bấm dc mọi người....mình muốn nó im lặng trong mọi thao tác ah!ai biết giúp mình vơi!
@Hưng Phú Trần Bạn mở Rapdialer, vuốt từ mép phải màn hình sang trái, bấm vào mục phím số, bật tắt âm ,rung tùy ý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019