5 ứng dụng của Google giúp bạn hạn chế sử dụng điện thoại

Mikeknowsme
24/10/2019 9:40Phản hồi: 59
5 ứng dụng của Google giúp bạn hạn chế sử dụng điện thoại
Google vừa ra mắt 5 ứng dụng (Digital Wellbeing) giúp người dùng thay đổi thói quen sinh hoạt mỗi ngày, thay vì quá lệ thuộc vào smartphone thì những ứng dụng này sẽ giúp được phần nào hạn chế. Cả 5 đều miễn phí để tải về trền nền tảng Android.

1. Unlock Clock

Khi tải về Unlock Clock, ứng dụng sẽ chuyển thành dạng wallpaper, cứ mỗi khi bạn unlock điện thoại thì nó sẽ hiển thị số lần mở máy lên màn hình khoá. Và sau một ngày đó bạn hiểu rõ được rằng: "À ngày hôm nay mình đã sử dụng điện thoại xx lần rồi, ngày mai phải bớt thôi".

2. Post Box

Trong một ngày bạn nhận quá nhiều thông báo từ điện thoại như mail công việc, tin nhắn bạn bè? Post Box là ứng dụng sinh ra để bạn tự lựa chọn thời gian để nhận thông báo trong ngày, tối đa là 4 lần, bạn sẽ tự hiểu được bản thân lúc nào cảm thấy thoải mái để nhận tin nhắn, lúc nào không.

3. We Flip

We Flip là ứng dụng giúp bạn đi chơi cùng bạn bè, cà phê, ăn uống ngồi thành một nhóm và mở ứng dụng lên. Sau đó mọi người dùng điện thoại để cùng tham gia vào thử thách "ngồi nói chuyện mà không dùng smartphone", trong suốt thời gian đi chơi đó và đến khi tàn tiệc, We Flip sẽ báo rằng trong khoản thời gian vừa rồi ai nhìn điện thoại mấy lần, ai quan tâm đến tin nhắn, thông báo,...

Và một điều cần lưu ý, hễ mà ai trong nhóm unlock mở máy thì trò chơi sẽ kết thúc.

4. Desert Island

Quảng cáo

Desert Island giúp bạn tự giới hạn bản thân có một ngày 24h đi chơi, đi dã ngoại mà không đụng đến công nghệ. Ban đầu ứng dụng chỉ cho phép bạn tick và xài những ứng dụng bạn cảm thấy nó quan trọng với mình như: Camera, lịch, mail, tin nhắn,... Và sau 24h ứng dụng sẽ thống kê lại bạn đã dùng bao nhiêu lần mỗi ứng dụng.

5. Morph

Morph là ứng dụng tự phân bố nhu cầu của bạn trong ngày, ví dụ bạn đi làm thì nó chỉ cho phép bạn xài một số ứng dụng liên quan đến công việc mà bạn set up trước đó. Hoặc đi chơi hay về nhà thì mở sẵn những ứng dụng như nghe nhạc, video,...

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tắt nguồn khỏi xài ... Xài vậy chi
07klong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bão Sài Gòn thêm
+ mua cái cục gạch mà xài nữa.
+ xoá cái ứng dụng đi là được.
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@07klong và cách tốt nhất là bạn nên đem smartphone đi làm từ thiện rồi mua cục gạch về xài.
@Bão Sài Gòn Định không vào đọc, nhưng vẫn vào chỉ cmt thôi. Ko cần thiết hạn chế. Mua đt còn hạn chế dùng chi
07klong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ufdb Đọc cmt của bạn mình chỉ biết cười thôi...
Nghĩ thêm chút đi bạn...
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@07klong Mắc cười vậy sao ko thấy like cho mình nhỉ 😁
•﹏•
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái đầu tiên thấy hay mà nhấp vào đường link nó không tìm thấy
@•﹏• https://play.google.com/store/apps/details?id=com.digitalwellbeingexperiments.unlockclock&hl=en
Có này bạn
Có cho iOS ko nhỉ?
ntherol
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Hong. Chịu khó set sreentime đi bạn. Mấy cái này liên quan đến file hệ thống,  ko làm thì thôi chứ 3rd App sao cần thiệp được
Mấy ứng dụng này cài chơi cho vui, chư mình thì phải vô rừng thời gian mới cai nghiện được. Ví dụ ứng dụng #1 nếu cài chắc nó chỉ để số 1 vì mình onl 24/24/7 luôn 😁
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@Darklord.Py đập đt là xong 😃
boyshort91
ĐẠI BÀNG
4 năm
nên có 1 app đóng băng điện thoại trong khoảng thời gian tùy chỉnh, hết thời gian đóng băng mới xài tiếp được, như v mới hạn chế được chứ chả có cha nào tự giác được đâu
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
@boyshort91 Nếu lúc đang đóng băng mà cần dùng thì ăn cám rồi 😁
Vô tác dụng.
Quan trọng vẫn là ở người dùng 😁
Mình xài Forest, giao diện thanh thoát và theo quảng cáo thì còn giúp trồng thêm cây xanh ở châu Phi nữa
Truongleks
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nightwish47 có cách nào cài trên ios 13 mà ko mất phí ko bạn?
@Truongleks Mình không rõ. Có 50k mà mua ủng hộ đi bạn
Truongleks
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nightwish47 Ko bít cách trả tiền phí, chơi có vui hem?
ducdat2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
WeFlip nên có phiên bản cho iOS nữa vì nhóm bạn đâu phải toàn dùng Android hết đâu.
ides
CAO CẤP
4 năm
Đã đọc và hứa không bao giờ đọc những bài như thế này nữa :3
Có vẻ hay, để tải thử unlock clock kkk
Truongleks
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy phần mềm này ko hiệu quả
Không tự kiểm soát được bản thân. Giờ thêm lệ thuộc vào smartphone này
ltg14
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao cái app số 1 cài rồi mà không hoạt động ta? Có phải chỉnh gì không mấy anh?
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
Quan trọng là ở ý thức kìa, người dùng mấy cái app này chắc thuộc nhóm ko có định kiến, dễ sa ngã. Cài rồi mà muốn thì cũng phá đi mà xài thôu
TiaMi
TÍCH CỰC
4 năm
hi vọng đừng đem vào android mặc định,mún gì cũng phải xuất phát từ bản thân đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019