5 ứng dụng tự động đổi hình nền trên Windows 10

Pnghuy
25/11/2020 10:53Phản hồi: 55
5 ứng dụng tự động đổi hình nền trên Windows 10
Nếu anh đang chán ngấy các hình nền mà mình đang sử dụng trên Windows 10, hoặc mỗi lần đổi hình nền rất khó khăn thì hôm nay, mình sẽ chia sẻ cho anh em các ứng dụng giúp anh em tự động đổi hình nền trên máy tính Windows 10 của mình.

Bing Wallpaper

Đây là ứng dụng chính chủ của Microsoft, giúp anh em tự động đổi các hình nền rất đẹp, được Microsoft tổng hợp từ Bing. Nếu anh em sử dụng trình duyệt Edge thì nó sẽ tự động đồng bộ luôn.

Link tải anh em tải ở đây. Sau khi tải về anh em cài đặt bình thường, sau đó chạy ứng dụng lên và nó sẽ tự đồng bộ hình nền mới nhất của anh em với Bing ở trên Microsoft Edge.

Splashly

Splashly là một phần mềm sẽ tự động tải hình nền trên Unsplash và cài đặt làm hình nền trên máy tính của anh em. Đây là một ứng dụng có tính phí, nhưng phiên bản miễn phí đã quá đủ để cho anh em trải nghiệm và thay đổi được những hình nền cực đẹp.

Link tải ở đây. Sau khi tải về thì anh em cài đặt như bình thường.

Artpip

Artpip là một ứng dụng giống như Splashly vậy. Đây cũng là một ứng dụng tính phí (bản Pro $10), nhưng với bản miễn phí thì anh em cũng sẽ được nhìn thấy những hình ảnh đẹp trên máy tính của anh em mỗi ngày. Với bản trả phí anh em sẽ có nhiều lựa chọn chủ đề hình nền hơn, nếu anh em muốn phong phú hơn thì có thể mua. Link tải ứng dụng tại đây. Artpip hỗ trợ cả Windows lẫn macOS luôn, anh em dùng Mac cũng có thể tải ứng dụng này về luôn.

Quảng cáo

Wallpaper Engine

Wallpaper Engine là một ứng dụng trên Steam, nó sẽ giúp desktop anh em có những hình nền động rất đẹp mát mà nhìn cũng rất là công nghệ. Thậm chí nó có thể tạo những wallpaper có thể tương tác được luôn và nó hỗ trợ tương thích với hệ thống LED RGB Chroma của Razer và hệ thống LED của Corsair.

Link tải trên Steam tại đây. Giá chỉ có 70k nhưng mà nó sẽ không làm anh em thất vọng đâu.

Wallpaper Studio 10 (Backiee)

Quảng cáo

Blackiee là ứng dụng rất phong phú và cực kì nhiều hình nền cho anh em thay đổi, đây cũng là app mà mod Khoa hay sử dụng để review laptop cho anh em đó. Mod Khoa cũng đã có bài nói về app Backiee này rồi, được mod đánh giá rất cao. Các tính năng mà mod Khoa thích về ứng dụng này như:

• Ứng dụng Wallpaper Studio 10 sở hữu thư viện hình nền đồ sộ và nó giống như một nơi chia sẻ hình nền hơn là ứng dụng đơn thuần. Hình nền được đăng tải bởi các tài khoản cá nhân, rất phong phú và đa dạng về chủ đề.
  • Chất lượng hình nền rất cao, tiêu chuẩn đã là FHD, phổ biến là 4K và đã có cả 5K, 8K cho các màn hình phân giải cao.
  • Cho phép đăng ký tài khoản để đăng hình, hoạt động như một mạng xã hội với các tính năng follow, like, comment hình nền được chia sẻ bởi người dùng khác.

Hi vọng qua những ứng dụng trên, anh em có thể thay đổi và làm mới desktop của mình theo những cách mà anh em thích, giúp anh em cá nhân hoá hơn nữa thiết bị của mình và có những phút giây vui vẻ.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái Bing Wallpaper a đang xài nà
SinhCyan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@micheal9000 có lúc bạn sẽ Ồ, hình đẹp thế , Bing dùng toàn ảnh thật
dtt_arc
ĐẠI BÀNG
3 năm
những bức ảnh trên bing sẽ không bao giờ lặp lại
nó sẽ tự động cập nhật
Thậm chí bạn có thể tải nó về làm bộ sưu tập ảnh của mình vì những bức ảnh này được MS mua lại từ các nghệ sĩ chụp ảnh nghệ thuật trên toàn thế giới
Nhưng riêng mình , mình dùng Solid color black ^^
@BlackBerryz Mod ơi cho mình hỏi ké là hình như cái hình nền ở màn hình khoá hoặc đăng nhập giờ nó không tự đổi hình nữa hay sao ý, trước mình còn thấy đổi mà giờ một hình từ lâu lắm rồi mà mình không nghịch gì đến phần cài đặt.
@Quang Ngọc 2401 Bạn vào settings chỗ lockscreen bạn chọn Bing Wallpaper thử xem
Lười quá, toàn lên Windows Store để tải pack theme 😔
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@P.W Khuyên bạn ko nên dùng máy tính windows
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lười không đổi wallpaper
Lười quá cứ để mặc định, còn hồi trước mình có sưu tập cả mấy nghìn tấm hình, mở chế độ 1 phút lướt 1 ảnh mà miết vẫn chưa thấy quay lại bức 1
theeonao
TÍCH CỰC
3 năm
Đang dùng Bing Wallpaper, toàn ảnh đẹp, đổi hằng ngày, sáng mở máy ra xem hình thấy tươi tắn tâm hồn hẳn 😁
Mình đang dùng Dynamic Theme khá ổn. Nó thay đổi Wallpaper hằng ngày theo Lock screen hoặc các dịch vụ ảnh của Microsoft. Vừa rồi Windows Spotlight có hình này khá đẹp.
Saycheese
ĐẠI BÀNG
3 năm
@from team b with love M cũng đang dùng cái này thấy khá hay có thể tải hình nền về máy nữa
pokenguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@from team b with love Mình cũng dùng Dynamic Theme
@from team b with love Giống mình cũng đang dùng cái này
@from team b with love E cũng dùng cái này và không muốn thay đổi luôn 😁
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này chuẩn này, đang định comment, cái hay của nó nữa là chọn thay đổi cho cả Lock Screen và Wallpaper. Sau khi cài mình thường set thêm cái Accent Color nữa để nó đồng bộ với hình nền. Hình nền cứ tầm 1-2h chiều là update
Mình luôn để 1 hình nền duy nhất ko xài đổi bao giờ, cảm giác cái máy nó thân thuộc mỗi lần mở lên
Có ứng dụng nào đổi live wallpaper cho Windows không ae ?
Đang dùng bing và wall-engine thì đang lắc tung trend =))
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
Máy mình mà đổi background tự động là như bị thọt FPS khi chơi game 😃 GG ra thì do WINDOWS 😃
vieted
TÍCH CỰC
3 năm
Dynamic theme free trong cửa hành của Win đổi cả lock screen lẫn wallpaper dùng ảnh của Bing và Spotlife rất đẹp
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
Toàn để mặc định hoặc sài nền đen thui, tối giản dễ tập trung làm việc
.
Anh theo em
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
cuhiep vừa hỏi cái có bài liền hà :v
Đừng nói nữa, quất đi em
Có tốn pin không?
Huy Mori
TÍCH CỰC
3 năm
Lúc mới sài cũng hay thay đổi hình nền như này. Sao khi đổi vài cái lap rồi lười
adbio
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng Bing,free mà ngon
SinhCyan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng Bing Wallpaper, đồng bộ cả Edge, Lap, PC, M$ Launcher trên điện thoại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế