ViewSonic lên kế hoạch bán ra ViewPad 7 và ViewPad 10 tại Mỹ

Didu
1/11/2010 13:2Phản hồi: 24
ViewSonic lên kế hoạch bán ra ViewPad 7 và ViewPad 10 tại Mỹ

Bên cạnh ViewPad 7 với kích cỡ màn hình 7" thì ViewSonic mới đây còn tung ra thị trường thêm một tablet khác của mình với kích cỡ màn hình lớn hơn mang tên ViewPad 10 (10"). ViewSonic cho biết tại thị trường Mỹ, họ sẽ bắt đầu bán ra ViewPad 7 từ tháng này trong khi người dùng muốn mua ViewPad 10 phải đợi tới đầu năm sau.

ViewPad 7 đã được ViewSonic trình làng cuối tháng 8. Dù là một chiếc tablet nhưng ViewPad 7 lại có chức năng như một chiếc điện thoại với kết nối 3G. Máy chạy Android 2.2 mới nhất, sử dụng BXL Snapdragon, hai camera (trước VGA và sau 3.0MP) và RAM 512MB. ViewPad 7 sử dụng thẻ nhớ microSD (hỗ trợ tối đa 32GB) và pin cho thời lượng hoạt động lên tới 10 tiếng. ViewSonic cho biết bên cạnh những ứng dụng của Google được cài sẵn thì người dùng hoàn toàn có thể truy cập vào kho ứng dụng Google Market để tải về ứng dụng từ ViewPad 7. ViewSonic cho biết sẽ bắt đầu bán ra ViewPad 7 từ cuối quý IV này tại Mỹ với giá bán 479USD.

ViewPad 10 là tablet mới được ViewSonic ra mắt. Máy có màn hình cảm ứng hỗ trợ đa điểm 10,1" độ phân giải 1024 x 600 điểm ảnh. Không như ViewPad 7 được cài sẵn Android 2.2, ViewPad 10 có tùy chọn dual-boot giữa Windows 7 Home Premium và Android 1.6. Máy sử dụng BXL Intel Atom 1.66Ghz, RAM 1GB, ổ SSD 16GB, khe cắm thẻ microSD và webcam 1.3MP. ViewPad 10 sẽ bắt đầu được bày bán từ quý I năm sau với giá 629USD.

ViewSonic ViewPad 7:

ViewSonic ViewPad 10:

Nguồn: ViewSonic
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp nhưng cho em hỏi chạy android hay win dợ
pvtq9
TÍCH CỰC
13 năm
Không đọc bài hay sao mà hỏi vậy trời.
android 2.2 mới nhất bạn ạ
ngtient38
TÍCH CỰC
13 năm
Trời, thế mà mình cứ nghĩ là nó chạy windown7
soskhanh
TÍCH CỰC
13 năm
Sao giống mấy con Hanel định giới thiệu thế nhỉ? =))

Và còn em chạy Android này nữa 😃
love24h
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiểu năng hay ko biết đọc

dạo này rất nhiều người như thế này nhé. vào chỉ xem hinh chứ ko thèm đọc xong đặt ra những câu hỏi thuộc dang hóc búa kiểu củ chuối. trên bài ghi View 7inh thì được cài sẵn phần mềm của bác G fw:2.2 còn bản 10inh thì có 2 lựa chon vì cấu hình mạnh hơn nên có thể chạy win7 hoac chơi với nhà bác G nhưng chỉ là bản 1.6 thôi ^^ trên bài viết ghi rát chi tiết và rõ rang ma😁
hơ hơ...bác này...ở nhà con cháu hay ông bà ai hok bít gì hỏi bác một tí chắc bác mắng họ xối xả là thiểu năng quá...đọc ko kĩ nên hỏi, do chỉ nhìn hình thấy vừa có win7 vừa có android...làm gì nặng lời nhau thế...nói nặng lời thế chắc bác vui lắm hả...nếu vui thì bác mở casset ra thâu câu nói của bác vào và mở ra nghe lại xem nó khó nghe hay dễ nghe...tự cho mình là tinh tế mà nói ra những câu thật mất lòng...
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Con ViewPad 7" là cùng một ruột với OlivePad, Wellcom A800 và Spice-Mi700

Chính xác là ViewSonic chả sản xuất một cái máy tính bảng nào cả, cho tới thời điểm hiện tại. ViewSonic chỉ brand lên những sản phẩm đó thôi, cho nên nếu bạn thấy sản phẩm ViewPad x" của ViewSonic mà giống những sản phẩm khác trên thị trường thì cũng là chuyện bình thường.
duco2
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này nhìn thì không đẹp bằng con samsung tad nhỉ:rolleyes:
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
View pad 7' đẹp :x
cứ kiểu như thế này hoài thì sao lại được với iPad 😔
id@wn...
TÍCH CỰC
13 năm
cái 10in xâu quá, cái 7in thì nhìn nuột hơn.
tuthan304
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rốt cuộc Ipad là 1 đột phá cho những Tab sau này nhỉ ?
googlevn83
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiểu dáng ok đấy chứ giá cũng chấp nhận được
2 cạnh bên bị lệch hay cố tình để lệch thế nhỉ 😕 nhìn thật kì cục
daredevilxp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Gửi các bác vài tấm em chụp chú Viewpad 7 ở IFA 2010 ở Berlin, cầm rất chắc tay nhưng màn hình xấu như hàng China, không bằng galaxy tab và ipad

các bác thông cảm máy trưng bày bị vọc nhiều nên nhìn hơi bẩn 😁
đang me con hanel mà nghe bác nói màn hình xấu như hàng china thì chán rồi , múc SS GT hay dell streak cho lành quá
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
giá bán vậy không thể cạnh tranh với ipad được, chưa thấy chiếc nào nặng cân như Playbook
Pad, sao hầu hết các máy tính bảng lại phải lấy tên là Pad cho nó giống với iPad nhỉ, nghe thật nhảm nhí.
bác hâm mộ Apple quá lố nên có lẽ chỉ nhìn thấy những gì của Apple , pad theo mình nghĩ đó là những cái máy dẹp dẹp,to to , mỏng mỏng,có cái màn hình , giống cái bảng í , sản phẩm nào mà có ngoại hình như thế nhà sản xuất hay đặt tên là pad , như memopad, thinkpad .... Ipad thì chỉ có chữ I là của apple thôi bác ợ , nôm na nghĩa là "bảng thông minh", như Iphone vậy , hay là bác nghĩ cứ phone là của apple ? mà bản thân chữ I đó cũng chả phải của apple nốt , chỉ khi chữ I đó đứng cùng với phone hay pad thì người ta mới liên tưởng tới sản phẩm của táo , thế thôi , nên nhìn mọi việc tinh tế hơn
em android nghe còn khả thi chứ em Windows 7 chạy Atom thì ko khả thi rồi ! giống Slate chạy giật lắm😁
rubyshark
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy cái icon xấu quá, bề ngoài cũng hơi thô và dày, 7'' mà giá vậy cũng chat. Nhưng màn hình chắc được, dù sao Viewsonic cũng là nhà sản xuất màn hình.
mtcomputer
ĐẠI BÀNG
13 năm
thôi quay lại vấn đề chính nè :p , em thấy cái viewpad 7 rất đẹp , nhưng giá cần điều chỉnh lại tý nữa thì ok , tầm 10 tr thì hơi cao nhỉ:eek:
Con
ViewPad 7 này nhìn cũng đc đấy chứ ..!

Chỉ còn 20 chiếc IPhone 4 thôi ... hãy call : 0936.66.66.33 hoặc đến 218 đường láng để mua hàng ngay thôi

Tại website : http://dvs.vn/digital

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019