Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nâng cấp bộ nhớ cho HTC 7 Mozart

vuhai6
8/11/2010 1:44Phản hồi: 87
Nâng cấp bộ nhớ cho HTC 7 Mozart
HTC Mozart được bán ra với bộ nhớ trong 8GB và không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài. Nghe như có vẻ bạn sẽ không thể nâng cấp dung lượng bộ nhớ cho chú điện thoại của mình. Nhưng một tin vui đó là bộ nhớ trong của Mozart thực chất là 1 thẻ nhớ SanDisk MicroSD Class 4 dung lượng 8GB. Nếu muốn bạn vẫn có thể tháo máy và thay thẻ nhớ này bằng một thẻ khác có dung lượng lớn hơn.

Nếu như đang sở hữu HTC Mozart và muốn vọc phá thì bạn có thể tham khảo cách làm chi tiết tại link nguồn bài viết nhé. Điều đáng nói ở đây là sau HD7 chúng ta đã biết thêm một chú WP7 khác cũng dùng bộ nhớ trong. Thật buồn nếu như HTC sử dụng thẻ nhớ SanDisk MicroSD Class 4 trên tất cả các sản phẩm WP7 của mình, vì tốc độ thẻ nhớ ảnh hưởng rất nhiều đến tốc độ xử lý của máy.

Sau khi đã tháo được thẻ nhớ gắn trong ra thì việc thay một thẻ khác vào đã đơn giản hơn rất nhiều. Bạn sẽ có nhiều lựa chọn tốt hơn để thay thế cho cái thể 8GB class 4 theo máy. Trong lần khởi động đầu tiên sau khi đã hoàn tất công việc thay thế, một thông báo được đưa ra, yêu cầu bạn "reset" chiếc điện thoại của mình về tình trạng ban đầu. Tất cả dữ liệu sẽ bị mất hết vì thế hãy chắc chắn là bạn đã sao lưu dữ liệu trước khi vọc phá nhé.

Thẻ nhớ SanDisk MicroSD Class 4 dung lượng 8GB

Yêu cầu Reset sau khi thay thẻ nhớ

Máy trở về tình trạng ban đầu

Sau khi thay thẻ 16GB vào thì bộ nhớ trong của máy đã tăng lên

Nguồn: lifeinthefastlaneok
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rồi luôn. Bó tay. HTC làm ăn thế này thì kì quá. Vậy mà bảo là internal memory. Quá thất vọng. :mad: iPhone 4 vẫn mãi là nhất, 1 APPLE 1 iPhone 4 và cũng chỉ 1 iOS quá đồng bộ cho 1 sản phẩm chất lượng (mặt dù có những lèm nhèm nhưng vẫn có thể chấp nhận được).
Tốt một phần vì bộ nhớ khủng luôn!
Cái này khi sản xuất theo ý của HTC hay là của S.Ballmer 😁
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đáng thất vọng. Sao HTC không công khai thông tin này khi giới thiệu sản phẩm nhỉ? Kiểu này khác gì mấy em máy China gắn thẻ nhớ trong bụng ....!
Quá hay rồi nhưng liệu khi tháo máy ra thay như thế thì có còn được bảo hành không nhỉ?
sonicspeed
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo bác nghĩ là còn bảo hành hay ko?theo em thì ko rùi đó,ai mà cho tháo ra thế chứ
mất bảo hánh là cái chắc rùi.tháo nguyên cái máy ra rồi còn gì nữa.
dodo
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao htc ko làm khe thẻ nhớ,làm chi dấu trong mà ko thông báo cho dân chúng biết.......ôi htc ,nhưng mình vấn kết hd7......bung máy ra như thế thì mất bảo hành rồi còn gì
koutouyo
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy ông HTC sợ khách mua hàng của đối thủ đây mà, mặt hàng thẻ nhớ mang lợi nhuận khá cao.
nhatminh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khú khú máy bán giá trên trời mà bên trong phụ kiện toàn hàng tàu đểu; đã thế còn dấu nhẹm người dùng luôn vì thế cho nên mãi vẫn phải chạy theo Iphone thôi; bộ nhớ flash 16GB của toshiba hẳn hoi. Thằng HTC này chỉ vì mấy đồng lời trước mắt từ chênh lệch giá thẻ nhớ và bộ nhớ flash mà đánh đổi cả thương hiệu và chất lượng máy; thời buổi cạnh tranh khốc liệt mà làm thế này khác nào tự sát
umumti
CAO CẤP
13 năm
"Chạy theo Iphone", suy nghỉ này là của bạn à? "Toàn đồ đểu" Vậy bên trong IP là hàng gì? Thời IP bị lỗi sóng cũng có người bảo Apple thời buổi này làm ăn như thế xem như tự sát, cuối cùng có ai tự sát đâu, chỉ có người dùng là mém hấp hối vì thèm quá không có tiền mua mà thôi.
haicm07
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác làm như cả 1 tập đoàn lớn của người ta ko ai khôn hơn bác vậy đó. co lí do trong đó cả thôi.
1 điều đáng sỉ nhục. thật sự không chấp nhận được như vậy. Xem xong hết hâm mộ HTC luôn. Lừa đảo thấy ớn. tàu vẩn hoàn tàu thôi.
Cái gì là hàng tàu đểu hả bác? Phát biểu linh tinh, iPhone bên trong cũng toàn linh kiện từ TQ thôi nhưng không đểu mà là hàng chính ngạch, HTC cũng thế. Vụ thẻ này có thể do ông MS chứ xưa giờ HTC đâu có thế, chỉ khi WP7 ra mới có trò này thôi. mà nếu là thẻ SanDisk thì vẫn tốt như thường chẳng có vấn đề gì.
Samsung,LG... thì sao nhỉ không bik có theo gót luôn ko >"<

//Microshit
Bác này quy kết vở vỉn thật. Liên quan gì đến Microsoft?
johnnybui
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chửi cho cố vào cũng xài windows của microsofts thôi. 😁
Từ trước tới nay chỉ hồ cẩm đào là chơi theo cách đó thôi chứ chưa thấy hãng nào làm như vậy cả.
Sau khi M$ ra WP7 thì HTC lại chơi kiểu này mà máy Android thì nó đâu có làm vậy đâu. Cả SS cũng chơi như vậy nữa kìa............................
Vậy tại sao không cho người ta có thể đặt ra một giả thiết như trên.
Tất cả đều có lý do của nó

HTC làm vậy thiệt không hay, sẽ ảnh hưởng đến những sản phẩm sau này khi tung ra thị trường.:mad:
Chẳng khác gì mấy con 8800 fake cả! Hơi buồn
leducanhctn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn cần Xem lại phần thông tin này trước khi đưa ra đánh giá
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-11/windows-phone-7-ho-tro-nho-ngoai-co-va-khong-499290/
thay con c10 vào là okay mà. có gì mà các bác phê phán em nó ghê thế.
sam sung xài bộ nhớ flash kìa, ko biết giá có chênh nhiều ko?
sướng quá lại còn kêu
nó dùng thẻ nhớ mấy ông bà có thể nâng lên đc 32gb còn gì
ihtw
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo mình nghĩ, có lẽ do Microsoft ko cho thiết kế sử dụng thẻ nhớ ngoài, nhưng HTC "thương" người dùng nên vẫn âm thầm chế tạo khe trong cho ai có nhu cầu thêm 😃
jimmy113
ĐẠI BÀNG
13 năm
ừ,mình cũng nghĩ như vậy!HTC làm thế để anh em còn chọc ngoáy bên trong nó chứ...
HTC làm là có lý do của họ, còn lý do là gì thì chịu, chắc chỉ có các sếp biết với nhau thôi.
có trách thì trách cái WP7 làm cho rắc rối vụ này lên thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019