Anh em: đừng để máy tính lên đùi... vô sinh đấy

bk9sw
9/11/2010 15:58Phản hồi: 66
Anh em: đừng để máy tính lên đùi... vô sinh đấy
Dù có kê thêm một tấm nệm như thế này thì hơi nóng vẫn ảnh hưởng trực tiếp đến vùng sinh dục.

Một nghiên cứu do thời báo y khoa Fertility and Sterility thực hiện đã nhấn mạnh rằng đối với đàn ông, đặc biệt là những người hay sử dụng máy tính xách tay và thường để máy lên đùi thì thói quen này sẽ làm mất dần khả năng sinh sản. Cụ thể, hơi nóng tỏa ra từ máy tính sẽ làm tăng nhiệt độ vùng tinh hoàn lên nhanh chóng khiến giảm sút chất lượng tinh trùng.

Theo Yefim Sheynkin, bác sĩ chuyên khoa niệu tại đại học New York, Stoney Book: "Hiện tại có hàng triệu triệu đàn ông đang sử dụng máy tính xách tay, đặc biệt họ đều đang ở độ tuổi sinh sản. Nếu đặt máy lên đùi và sử dụng chỉ trong từ 10 đến 15 phút, nhiệt độ vùng bìu sẽ vượt quá nhiệt độ an toàn nhưng họ dường như không cảm thấy được điều này."

Vị bác sĩ trên cũng nhấn mạnh rằng nếu cứ tiếp tục thói quen để máy tính trên đùi, cánh đàn ông sẽ gặp phải các "vấn đề về sinh sản," tuy nhiên ông không nói rõ liệu máy tính xách tay có phải là tác nhân trực tiếp gây vô sinh hay không. Mặc dù vậy, nếu bạn có thói quen trên thì bạn đã biết điều gì nên làm để vừa giữ được sức khỏe vừa "bảo vệ hạnh phúc gia đình".

Nguồn: BGR.com
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dung laptop như máy để bàn ;))
Hehe, hên là em k có thói quen này, chứ k là gái nó bỏ ngay 😁
tin này lâu rồi, và tin mới đây cách đây chừng 1 tháng thì để laptop lên đùi trong thời gian dài sẽ gây ung thư da, mong các bạn cẩn thận...
du0wow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái ảnh ở homepage lấy ảnh mấy anh Argentina, Batigol + Veron che ngực, Zanetti với Simeoneche trym trông hơi hài
Bác chủ Topic để tấm hình nền nhìn vui cực. e đến cty nhìn tấm hình này cười nắc nẻ........ các bác nhìn kỹ khuôn mặt và động tác thằng ở giữa nhìn thấy tếu tếu và tội tội thế nào ấy. công nhận hay và tinh tế...so gud........
hehe.em thì chẳng bao giờ để lên đùi vì đâu có laptop đâu mà để🆒
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
để lên đùi nóng vãi ra....................................................
nếu giải thích thế này thì cũng không nên bỏ điện thoại chạy nóng ngay vào túi quần, mà phải bỏ vào tủ lạnh cho nó nguội rồi mới bỏ vào túi quần.
anh em cẩn thận nha em thì em không có thói quen này
du0wow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anh em để laptop lên đùi thì vô sinh
Thế chị em thì sao?
jing
CAO CẤP
13 năm
làm sao có thể để máy desktop lên đùi dc nhỉ
torung
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm con gái thích nhỉ
dangquang2
ĐẠI BÀNG
13 năm
may mà mới để lên được vài ngày thì đọc bài này. Hjc
hoangtrong
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời chết em rồi, e hay làm như vậy lắm..hix..hix...
Thôi....xong......rồi........:giggle: :running:
em xài con vaio F khe tản nhiệt nằm bên hông nên chắc ko sao🆒
riêng em xe máy mà có lỡ để ngoài nắng, trước khi ngồi lên yên xe là em lấy khăn thấm với nước lau liền cho nó mát, chứ không nóng cháy hết kẹo của phạm nguyên luôn hehe
UH nhỉ. Đọc đến Laptop thì không lo vì ít dùng. Nhưng bác nhắc đến xe máy để ngoài nắng mà em thấy lo lo. Vì lắm hôm nóng chảy hết cả mỡ mông ra mà cũng phải ngồi chứ biết chờ đến bao giờ. Mà có phải đi đến đâu cũng có nước đâu. Chết chết. Phen này không khéo phải lấy vợ nhanh.😕
chết cha , em toàn để lên đùi , mà lại dùng mac nữa chứ 😔(
Em giống bác này, có lúc để toát hết mồ hôi đùi...Nhưng dòng PB cổ lỗ - rất mau nóng nữa chứ. Cũng may, em có vốn là 1 nhóc trai rồi.Hic...!
chẹp chẹp.....Anh em phải thật cẩn thận nhé.Đồng chí nào mà lại còn có thói quen để lap lên đùi và xem xXx nữa thì khỏi bàn rồi...! "nó chết rồi con chim của tôi,con chim se sẻ mới ra đời"- Tố Hữu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019