Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thị phần công cụ tìm kiếm tháng 10, Google và Bing tăng, còn lại giảm

bk9sw
18/11/2010 9:56Phản hồi: 23
Thị phần công cụ tìm kiếm tháng 10, Google và Bing tăng, còn lại giảm

Công ty phân tích thị trường ComScore hôm nay đã công bố báo cáo thị phần của các công cụ tìm kiếm phổ biến nhất trên Internet tính theo tháng 10. Google vẫn khẳng định vị thế số một của mình qua chiếc bánh với phần lớn là màu xanh ở trên. Vào tháng 10 này, thị phần Google đạt 66,3% tăng 0,2% so với tháng 9. Bên cạnh sự tăng trưởng của Google thì Bing, công cụ tìm kiếm con cưng của Microsoft cũng thu được tín hiệu đáng mừng khi nắm giữ 11,5% thị phần (tháng trước là 11,2%). Dự đoán thị phần của Bing sẽ còn tăng do sự ra mắt đồng loạt của các smartphone chạy Windows Phone 7 gần đây. Tuy nhiên, ngoài Google và Bing thì thị phần các công cụ tìm kiếm khác như Yahoo, Ask.comAOL đều giảm. Cụ thể, Yahoo giảm từ 16,7% xuống 16,5%, Ask.com giảm 0,1% còn 3,6% và AOL giảm từ 2,3% xuống 2,1%.

Nguồn: BGR
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thằng google ngày càng mạnh dữ dội, Em không xài bing cũng như Mấy cái khác nên không biết chúng nó thế lào.
Bạn teen nhở, chơi chữ, còn nói ngọng nữa.
TEM trá hình hả, muốn gì đây bác :p
Trang chủ của cáo lửa mình set trang google.com.vn ;)
Bing cũng khá ấn tượng đấy! các bạn thử một lần xem nào 😃
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Google.com sẽ còn ở vị trí số 1 rất lâu nếu k nói là mãi
Google vô đối! Luôn dùng Google thôi =))
DBT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ghét nhất thằng ASK.com, y như spyware khi cài các tool của nó kèm phần mềm, ghét....
nohope
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bing chỉ mạnh khi tìm kiếm các trang tiếng anh thôi, tìm kiếm các trang của vn ko bằng google
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Google ở Việt Nam vẫn là số 1,tìm kiếm chính xác và rõ ràng hơn Bing
Bing mình ít sử dụng, nhưng thấy cũng được, mỗi tội ở Việt Nam không quan tâm lắm hay sao ấy.
Google ngày càng mạnh trên mỗi phương diện nhỉ. 😁
gnoul
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người VN thì làm gì có sự lựa chọn, bắt buộc phải dùng google thôi vì hiện nay có thằng nào khác hỗ trợ tìm kiếm ngôn ngữ VN đâu.
em hay dùng bing để kiếm thông tin bằng tiếng anh, music, ảnh, và đặc biệt là video. mọi người thử bing đi, rất hay, giao diện thay đổi mỗi ngày nữa, rất hấp dẫn!
google hơn bing ở mặt ngôn ngữ địa phương thôi à!...
có lẽ hok cái gì chống lại đc google mất nó quá mạnh rồi
Twa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bing dạo này cũng lên tay phết , xài cũng đc ko có gì phải phàn nàn !
chiendat
ĐẠI BÀNG
13 năm
k thích Bing cho lắm.....hơi màu mè (theo ý kiến of em) Google là đẹp I'....một màu trắng đơn giản mà còn có thể đổi hình nền :p
Ngày nào em chả vào google tìm 2 3 lần là ít =)), mà mỗi lần mình tìm là nó được tiền hay sao ý nhi....?
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
google một lần sử dụng là mãi ko dứt ra được
trang mặc định đầu tiên của em ở FF,chrome,IE 9 là google mà 1 ngày bật lên bật xuống cả mấy chục lần,giờ ở VN cái gì không biết là Google,cái gì cũng hỏi google nên nó bành trướng thế đấy :happy:
one23
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau này các cháu học tiểu học không cần thuộc bản cửu chương nữa, mỗi cháu 1 cái Smartphone nối in tờ nét qua 3G để làm toán.
minh tìm băng google riết rồi quen.. tìm trên nhưng cái khác nhìn kết quả nó không được ưng ý lắm.. 😁
Bây giờ dùng Fifox với Googlecrome thỳ đã cài Google mặc định rồi nên càng có cơ sở nó mạnh chứ sao...
www.gohappy.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019