Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Toshiba giới thiệu hai netbook mới, NB500 và NB520

Didu
3/12/2010 15:39Phản hồi: 18
Toshiba giới thiệu hai netbook mới, NB500 và NB520

Toshiba mới đây đã tung ra thị trường thêm hai mẫu netbook mới của mình trong dòng máy NB mang tên NB500NB520. Ngoài việc được trang bị BXL hai nhân mạnh mẽ hơn thì một trong hai chiếc máy mới này còn được Toshiba tích hợp cho bộ loa cao cấp của Harman Kardon, mang lại chất lượng âm thanh tuyệt hảo cho người sử dụng.

Toshiba NB520 là chiếc máy cao cấp hơn cả, nó là netbook đầu tiên trên thị trường được tích hợp bộ loa thượng hạng từ Harman Kardon. Loa stereo trên NB520 có công suất đầu ra đạt 4W và hỗ trợ công nghệ loa Dolby Advanced Audio. NB500 và NB520 có cấu hình về cơ bản là giống nhau, ngoại trừ bộ loa Harman Kardon (NB500 không có) và BXL hai nhân Intel Atom N550 (NB500 dùng NB455). Ngoài ra, cả hai đều có màn hình 10,1" độ phân giải 1024 x 600 điểm ảnh, ổ cứng 250GB, RAM DDR3 2GB và pin cho thời gian hoạt động khoảng 10 tiếng. Một tính năng khá thú vị có trên hai chiếc netbook mới của Toshiba này chính là "Sleep and Music". Tính năng này sẽ cho phép người dùng cắm máy nghe nhạc MP3 vào netbook thông qua cổng USB và phát qua loa mà không cần bật máy tính lên.

Toshiba chưa công bố giá chính thức của hai model này nhưng họ cho biết máy sẽ được bán ra thị trường vào đầu năm 2011 tại châu Âu, châu Phi, Trung Đông.

Nguồn: Electronista
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang cần netbook đay...ko bit e này ntn...

---------- Post added at 07:07 AM ---------- Previous post was at 07:06 AM ----------

nhìn sao mà dày và ko tinhte cho lắm...
Đẹp đấy hơn các dòng netbook cũ, màn hình hơi dầy. Chưa biết giá bao nhiêu nhỉ.
kiểu dáng thì được mỗi tội dày quá, nhưng mà kết nhất cục pin
nam470
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dày và có cặp loa rất thô.
Mình cũng đang dùng Toshiba Portege P300 M900. Cũng có cặp loa như vậy nhưng để trên nen nhìn cũng đỡ.
Cái mình đang dùng có 2 cái mình ghét nhất: Bàn phím bóng nên để lại vân tay và có vẻ ọp ẹp; Chỉ được 2 cổng USB và 1 cổng SATA, rất bất tiện và 2 cổng này để sát nhau nên cổng SATA và 1 cổng USB ko dùng cùng lúc được, sát nhau quá mà
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khá là đẹp nhưng hình như hôm qua coi giá thấy cao lắm. gần $500 đó!
10 h liền tiện nhất rồi hình dáng chưa đc như ý nhưng tiện cho công việc ở xa
Dày và hơi thô, ko đẹp cho lắm. Toshiba chỉ đc cái nghe loa ngoài hay đáo để :eek:
Những gì đang cần chính là đây...
đẹp quá. didu ở bắc kạn à, mình cũng ở bk nè
tosenzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá mà nó có tính năng tắt máy nhưng vẫn Play nhạc được thì hay hơn. 😁
Chứ vẫn thông qua 1 cái MP3 thì nói làm gì.. :D
brighten
ĐẠI BÀNG
13 năm
mặc dù nhà xài cái tv tóhiba cả 20 năm rồi mà ko si nhe, cũng nghe giang ho đồn đại là laptop tóhiba ở thế giới rất tốt và dc ưa chuộng nhưng mà mình ko tài nào kết nổi mẫu laptop nào của toshiba về ngoại hình cũng như cấu hình hết ^^~
maxvolume
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp thật đó, giá 500$ thì cũng không phải đắt, dành tiền làm chú 😁
i'm your
ĐẠI BÀNG
13 năm
2 cái loa nằm ở vị trí đó thấy hok được ổn lắm, ngay chỗ hay tì tay lên.
claymore
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiểu dáng không có gì nổi bật , cứ na ná MSI
chip N550 không phải là mới ( Acer đã có dòng D255 dùng rồi)
con netbook mình thấy kiểu dáng khá đẹp là HP-5102 sang trọng và lịch sự
Bàn phím bóng như con của mình thì công nhận khó chịu 😔
huycuong112
ĐẠI BÀNG
13 năm
netbook bây giờ thị trường nhiều loại quá, từ Asus, MSI, Acer, Samsung, HP, Toshiba, mình cũng đang định làm một em, theo các bác thì nên xài loại nào nhỉ?
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
NB500 và NB520 này nhìn cũng đẹp nhưng không biết về Việt Nam giá cả thế nào?
cái này nhìn ko hay = chiếc T210 và T230 nhỉ 😁

hehe, bác tham quá :D
nếu muốn đc thế thì HDD phải chạy độc lập mới đc.
mình thấy cái chức năng nghe qua MP3 này cũng phê rùi, loa Harman nữa \:d/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019