Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Spoof để cài Full App/Game

cuyahjj76
4/12/2010 15:15Phản hồi: 150
đầu tiên vào đây để lấy app

http://bada-store.blogspot.com/2010/...sung-wave.html

các bạn để ý khung đỏ nhớ chọn app nào có dòng instead of .... tìm app "..." đó trên appstore ( free ) down về cài trước rồi down cái paid app về.

Giải nén ra sau đó cắm wave vào PC chọn bộ nhớ chung

Mở app Wavespoofer download

kích nút original app là app vừa tải về

Click vào nút container app là app "..." mình cài trước ở mục/Others/__@[MENTION=144153]bada[/MENTION]_applications@@__

Rồi bấm vào SPOOF và đợi thôi 😁

sau khi làm xong.
tháo wave ra khỏi pc,

vào cài đặt - cài đặt chung - ngôn ngữ - chọn thứ tiếng khác đi
sau đó lại làm lại chuyển về tiếng ban đầu

mục đích để máy F5 lại dữ liệu hoặc các bạn vào cài theme khác là được.

lúc này app cài ban đầu đã thay = app paid vừa cài :D ( nhưng vẫn tên đó miễn xài đc )

chúc cả nhà vui vs bada :D
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
original app là cái game thu phí mà bạn tải = link về pc, container app là cái app free mà bạn cài vào máy, tìm trong bada_applications
tôi làm cả video hướng dẫn đó vào mà xem
lần sau không viết trùng bài
cài đc rồi, đc mấy cái game mình thik, mà hình như fw mới không cài đc hả bác?
tks bác, cài đc vài cái rồi, mà hình như fw mới không cài = cách này đc hả?
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình như là vậy, mình cũng chưa dám up fw, nghe nói là bản mới chỉ cải thiện 1 số chức năng nhưng vẫn ơ 1.0 nên chưa cài
tuandat1611
ĐẠI BÀNG
13 năm
link ở đây toàn ko down được thôi bạn ơi, bạn có data mấy game đẹp rồi thì up lại link mediafire cho anh em với!
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn vào đây xem thử đi, http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=61112
đang xài fw dxjk1 ko làm được bạn.bây giờ làm sao help me please
Còn cach hạ FW bạn à vì 1 số FW mới gần đây nó ko cho cài Game kiểu này nữa 😃
cho mình hỏi làm sao hạ fw ?thankssssssssss đã đọc hết cách up =multi nhưng ko download được mutli 5.6.2 làm sao đây.
Trong FW bạn down về rồi giải nén thường đính kèm cong cụ Multiloader đó bạn à 😃
sao trong others của mình chẳng có game nào mặc dù mình đã cài mấy cái game kia trên apptore rồi, bạn nào biết chỉ mình với. Mình vẫn đang dùng bản DXJF3 1.0
Bạn phải kết nối qua chế đọ Mass Storage mới thấy nhé 😃
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
kết nối ở chế độ bộ nhớ chung, xem cài đặt mặc định ở đâu
truongtbx
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi tí fw nào của vietnam cài được game kiểu này vậy,máy của mình fw dxjj1_XEV thì có cài được ko hay phải dùng fw nào. thank
FW của bạn vẫn cài được - FW ko dùng được là bản mới nhất DXJL3 😃
mình download về rùi mình giải nén ra thôi hay là còn cài gì nữa hả bạn?
original app là mình chọn đường dẫn tới thư mục mình mới giải nén xong phải ko bạn?
container app là app mình đã cài trước đó ở điện thoại mình phải không?app nào cũng được hay sao hả bạn?mình thấy toàn là mấy cái chữ viết gì đâu ko ah làm sao mình biết để lựa chọn mà thay thế nó hả bạn?
Ô contanal chọn thư mục App cinetrailer.it đã cài ---> mục cinetrailer.it mình tìm mãi trong điện thoại mà không thấy. Chẳng biết cài đặt cinetrailer.it để ở đâu (mình chọn bộ nhớ mặc định là trong máy). Mình không tìm thấy đường link, nhờ chỉ giúp....!
À, bạn vào Setting/Application/Installation Setting chọn Memory card đi nhé 😃 Roài cài lại cái cinetrailer.it 😃
1. Bạn phải chọn cài ứng dụng lên thẻ nhớ thay vì mặc định là bộ nhớ máy nhé.
2. Bạn phải cài cái App để chuản bị thay thế tước, sau đó mới thay App mới đè vào.
ah thank bạn nhiều.về nhà mình sẽ thữ lại mới được tối nay đi làm ca 3 nên chưa thữ được. hèn chi trưa giờ làm hoài mà có được đâu.hhihihihih
hic,vừa up FW mới nhất vào sáng này-->khỏi cài game luôn 😢.Phải chi đọc được bài này sớm :mad:
Chạy lại FW cũ đó bạn hay FW thấp hơn :p
hihi chưa tham khảo đã dzut rùi bác nhanh thật^^mà bạn up lên rùi thấy thế nào có gì mới mẻ không vậy bạn?
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
JL3 thì máy chạy tốt hơn, CPU ổn định hơn, ít hao pin
các bro cho mình dc hỏi là sao cái app flip it để mồi asphalt 5 mình cài từ ss app về nó vào thẳng bada_application/OSPhomeExt luôn chứ nó ko nằm ngoài bada_applica?các app khác cũng vậyn nhưng khi mình xem hướng dẫn thì ko thấy cái OSPhomeExt😕 mình spoof game nó báo lỗi các bro ơi.fw máy mình XXJJ9

Bạn phải chọn cài App mặc định trên thẻ nhớ nhé 😃
cho mình hỏi có game EMPIRE DEFENDER không, mình tìm trong đó không thấy, chỉ thây bản free (nhưng không tai về được).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019