Đã có khoảng 4 triệu chiếc N8 được xuất xưởng

Didu
30/12/2010 4:47Phản hồi: 164
Đã có khoảng 4 triệu chiếc N8 được xuất xưởng

Dù chưa phải là số liệu chính thức từ Nokia nhưng theo một công ty nghiên cứu thị trường có trụ sở tại Phần Lan thì đã có khoảng 4 triệu chiếc N8 được tiêu thụ tới thời điểm hiện tại. Con số này được tính từ khi N8 chính thức được bán ra thị trường hồi đầu tháng 10 vừa qua. Cũng theo dữ liệu do đơn vị này cung cấp, số N8 được bán ra (tới tay khách hàng) vào khoảng từ 3,5 tới 4 triệu chiếc. Đây là smartphone chạy Symbian ^3 được Nokia kỳ vọng rất nhiều. Dù nhiều lần bị hoãn bán ra nhưng N8 là mẫu máy có số đơn đặt hàng trước cao nhất trong lịch sử phát triển của Nokia. Số liệu cũng chỉ ra rằng tại một số thị trường nhất định như Ấn Độ, Phần Lan, Các tiểu vương quốc Ả Rập thống nhất (UAE) hay Malaysia... thì N8 rất được ưa chuộng và phổ biến.

Nguồn: Unwired View
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anhbien
TÍCH CỰC
13 năm
biê't khi nào kiep chan trâu ta moi co em N8 nay.chán doi qua.
ahxdtngh
TÍCH CỰC
13 năm
Bao giờ ở Việt Nam mới bán N8 nhỉ 😔 Chờ lâu quá. Hix :(
ahxdtngh
TÍCH CỰC
13 năm
Thế bác ra các cửa hàng xem nó có bán N8 không.
h2script
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này đang ở trên mây hay sao, Nhật Cường bán từ đời nào rồi mà
Bác này chắc ở bển hoặc mù cang chải.ở Việt nam có lâu rồi.rõ chán
lại gặp ông chém gió, có tiền ra tiệm mà mua, bán từ tháng nào rồi. Rân Trơi vãi lúa
NOKIA xấu hoắc.
Có ai cho thì xài để sim KM .

Phát biểu liều vkl , ngu lại còn nguy hiểm .
Tôi chọn N8 ông bạn ah
kelvin_262
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác giàu nhĩ @@ em xin mạo mụi nói ra những thứ mà N8 có thể hơn Iphone :
thứ 1 về chụp ảnh
thứ 2 về xem phim ( N8 có thể xem hầu hết các file video thông dụng hiện nay và cả mkv với độ phân giải HD 720p , hỗ trợ phụ đề trược tiếp (bỏ srt vào là chạy ;) ))
thứ 3 về kết nối (N8 có cổng HDMI , có thể gắng USB hay ổ cứng di động xài qua cổng micro USB,hỗ trợ thẻ nhớ đến 32Gb còn iphone thì chết ở trong bộ nhớ flash)
thứ 4 web của N8 có hỗ trợ Flash Lite 4.0 xem được hầu hết các Flash trên Web hiện nay và cả flv
thứ 5 pin của N8 khủng hơn
thứ 6 N8 bắn bluetooth nhạc cho các máy khác đc còn iphone thì chỉ chơi 1 mình :banghead:
thứ 7 là N8 bền hơn iphone nhiều lần....
còn những thứ N8 CÓ THỂ thua Iphone là ở cảm ứng , kho ứng dụng , và đọ mươt mà của HĐH ... đó chỉ là ý kiến của riêng em xin các bác đừng chém
bác nói khá chính xác rồi, tuy nhiên iphone cầm ra đường ai cũng biết nên được cho là sành điệu hơn nokia.
tóm lại đt nào cũng có cái hay của nó, bác nào thấy phù hợp với nhu cầu và túi tiền của mình thì mua cái đó, đừng lấy cái ý kiến của mình rồi áp đặt cho người khác và tranh cãi loạn cả lên.
xét về đồ họa thì glbenchmark cho thấy s^3 chỉ sau galaxy s còn hơn hẳn các android khác.

game thì kích thước khủng tương đương iphone, hơn hẳn kích thước game android.

cũng đáng để phải suy nghĩ lắm đấy.
nghia_kn
ĐẠI BÀNG
13 năm
galaxy S ... có thể hơn hẳn, nhưng dòng samsung pin yếu xìu , với lượng pin 1500mma với độ nhạy cảm ứng .... thì tốn pin kinh khủng .
mr_tam
TÍCH CỰC
13 năm
xuất xưởng khác với đc bán ra
xuất xưởng ko bán để tồn kho chơi hả bác. thường thì đơn hàng nhìu ng ta mới sx nhìu. chẵng ai điên mà tự sản xuất cho nhìu trong khi thị trường phản hồi tiêu cực cả.
Đọc kỹ đi rồi hãy phát biểu! đọc tiếng Việt chưa hiểu mà đòi xài Smartphone:mstickle:
mr_tam
TÍCH CỰC
13 năm
đừng dùng cái đầu mình đánh giá cái đầu ng khác trong khi cái đầu của mình chưa chắc = ai :adolf:. bác bảo ai đọc tiếng việt chưa hiểu? :adolf: cách nói đúng là chỉ có thằng hề mới có :mstickle::mstickle:
mantico47
TÍCH CỰC
13 năm
bác nói chính xác đấy, tuy nhiên 4 triệu máy được bán là Pro lắm rồi.
Nhìn lại một tí, thằng FPT của VN ko thấy các bác VN mình quan tâm gì cả.
lathangthu
ĐẠI BÀNG
13 năm
😆
ý của bác này là gì? N8 mà bác so với 3GS á....? Bác nhầm to rồi đấy. nếu cho chọn giữa N8 với IP4 có khi em còn phải suy nghĩ chán đấy...
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
dù sao cũng 1 số lượng máy sản xuất cao..............
lathangthu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lần này Nghèo nhưng vẫn quyết cho thằng Tèo đi học
em phải rước em N8 về làm vợ cả mới đc. cho E63 làm vợ 2 thôi...hé hé
Bạn phải đọc kỹ, suy nghĩ tí chứ. Tinh tế mà.
Chẳng lẻ phải nói thẳng ra : xài sim khuyến mãi mà nói tới N8.

---------- Post added at 06:12 PM ---------- Previous post was at 06:10 PM ----------

N8 và đã chọn.
Với 12m xem qua tất cả chức năng cái dc, cái mất của các dòng dtd (ip, htc, samsung, nokia) cùng giá => chọn N8.
Tại sao ư? Vì nó đạt điểm trung bình cộng cao nhất về các mặt ưu + khuyết, và đạt điểm cao nhất với mọi nhu cầu của tôi : nghe gọi, nhắn tin, ghi chú, lịch làm việc, chụp hiện trường-ct, lưu dữ liệu bằng mọi cách, chia sẽ dữ liệu nhanh chóng dể dàng, trình diễn với CDT, kết nối đủ dạng vì đặt điểm cv - địa lý... nghe nh8ac, chơi game, xem phim ... khi cần. ​
Nêu có ng cho mình 1 trong 2 cái N8 và Ip4 thì mình sẽ chọn Ip4. Vì sao ư😃 Ko phải vì Ip4 sang, vì nó hiếm đâu.
20 -11 = 1 còn dư 9 đó 😁 dại gì ko chọn.
Giờ tới tết phải làm 1 cái n8 :D
sao không công bố số lượng máy bị lỗi nhĩ,lo sợ em nó ỡ điều này
thiết kế xấu. cấu hình càng xấu hơn !

không đáng danh hiệu 1 siêu phẩm mà mọi người đặt cho. thiết kế rẻ tiền. có tiền xúc milestone 2 vừa đẹp vừa khỏe. con này đc mỗi cái vị camera 12 chấm hết vị.
Bác cũng đc mỗi cái to mồm. hết vị. Sở hữu chưa mà to mồm thế. Xã hội này mà có thêm 1 người như bác chắc phải mở thêm hàng ngàn cái trường học 😃
nambk38
ĐẠI BÀNG
13 năm
mualarung1991- ông rụng luôn đi.................................
ối xời ơi thêm 1 thằng võ mồm chả biết gì cũng nói lăng nhăng, nghe chú này nói đủ biết chưa sờ vào em nó bao h mà mới chỉ nhìn trên màn hình máy tính (có khi còn chưa đc sờ vào cái Smartphone cao cấp nào ý chứ =))). Theo chú thì thế nào là thiết kế rẻ tiền ạ.... Định nghĩa về thiết kế của chú khôi hài ghê gớm =)) và nó không chỉ "có mỗi" cái camera 12 chấm đâu, nó còn có màn hình AMOLED đâph hoài không vỡ, tiết kiệm điện (chứ ko dễ vỡ như LCD và ngốn pin như của Milestone 2), nó có cổng HDMI mà mile không có, nó có Bluetooth 3.0 .v.v
9x còn non & xanh lắm, còn phải học hỏi nhiều =))
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
con này hot vậy mà NOKIA VIỆT NAM không bán ,chỉ lo quảng cáo cho con C7 cùi bắp.
tìm mua con N8 chính hãng khó quá ,bọn TGDD,VIỄN THÔNG A toàn dụ mình mua C7 ,chán vãi.
so sánh về chức năng thì N8 ăn đứt C7 ,trong khi giá tiền chỉ chênh nhau chút xíu.
tùy sở thích của mỗi người thôi,mấy bác đả kích nhau hoài,cả 2 con n8 và 3gs mình thấy đều đáng đồng tiền cả,mà mua mấy sản phẩm họ apple cũng lâu rớt giá hơn đó chứ;))
umumti
CAO CẤP
13 năm
Thôi thì có người đưa ra N8 và 3GS hỏi lấy cái nào, thì giải pháp như thế này: lấy N8 và giựt luôn 3GS, chứ bỏ một em ở lại thấy lạc loài quá!
nhoxart
ĐẠI BÀNG
13 năm
chúc mừng NOKIA, hy vọng đấy sẽ là bệ phóng cho hãng lấy lại thị phần Smart Phone
Xuất xưởng thôi chứ đâu phải bán được. Chả lẽ cứ sản xuất ra là bán được hết àh. Có bác nói là "không bán thì để tồn kho sao?", cái này đâu phải muốn là được, sao không sản xuất nhiều vào để doanh số cao hơn, vì N8 không gặp tình trạng tồn kho mà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019